• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị ngứa cổ họng và ho về đêm, ho có ảnh hưởng tới bé không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 280 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

cách đây 1,2 ngày em bị đau họng, đã làm các mẹo như ngậm chanh muối và quất + mật ong nh k thấy đỡ, e đang bị nghén nên nôn nhìu họng lại càng đau hơn. Bi giờ họng vẫn k đỡ mấy mà lại kèm thêm ho khan, kh có đờm, nhất là khi ngủ cổ họng ngứa và ho rất khó chịu. Ho có ảnh hưởng tới bé k các mẹ, các mẹ tư vấn dùm e với,
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 744 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên đi khám. Trên báo TTonline có tổ chức buổi tư vấn trực tuyến cho các bà mẹ mang thai mình thấy có bạn cũng hỏi về vấn đề bị ho khi mang thai. Mình post để bạn tham khảo nhé:
    *Tôi đang mang thai tháng thứ 4, trong thời gian này tôi bi ho rất nhiều, ho nhiều quá dẫn đến bị đau ở vùng bụng, xin hỏi BS ho như vậy có ảnh hưởng gì đến em bé của tôi không Xin cám on BS (Tôn Nu Duy Hoàng, 34 tuổi, tndhoang@)

- Th.s, BS Đặng Lê Dung Hạnh: Ho nhiều vậy cần tìm nguyên nhân và điều trị, vì ho nhiều có thể dấu hiệu của viêm nhiễm đường hô hấp, nếu không điều trị sẽ nguy hiểm cho tính mạng mẹ; hơn nữa ho nhiều cũng như viêm nhiễm của mẹ có thể gây sinh non, như bạn đã thấy đã có đau vùng vụng.

Nếu có viêm nhiễm hô hấp, nhất thiết sẽ cần dùng kháng sinh, bạn có thể yên tâm dùng thuốc vì thai ở khoảng này đã qua thời gian nguy hiểm với phát triển thai, hơn nữa, bác sĩ chắc chắn sẽ phải lựa chọn thuốc an toàn cho thai. Kinh nghiệm dân gian hay cho rằng đây là khoảng trẻ mọc lông mọc tóc, chính vì vậy làm cho mẹ ngứa da và ngứa họng gây ho, thường không làm gì rồi sẽ tự khỏi đã gây một số đáng tiếc khi bỏ qua không chẩn đoán và điều trị kịp thời viêm nhiễm ở bà mẹ.

Bạn có thể vào link này để xem thêm:
    http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/S...nh.html?page=1
    Suri yêu của ba mẹ

• 533 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

mình cũng đang ho đã gần 1 tháng rồi, nhưng càng ngày càng đỡ. Mẹ nó thử mua rau tần dày lá, giã lấy nước uống xem có đỡ ko. Mình có thử 3 ngày rồi chuyển sang dùng quất+ đường phèn+ hẹ. Buổi tối trước khi đi ngủ, mẹ nó lấy nước nóng cho 5-6 giọt dầu xanh Khuynh Diệp, xông mũi, hít vào ( nhớ là lấy khăn trùm đầu, xông nha). Thấy cũng bớt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gau_me_vi_dai; 28/12/2010 vào lúc 08:20 PM.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......

• 280 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

mình cảm ơn, thai đang dc 11 tuần, theo hẹn của bs thì cuối tuần này khám nên mình đang cố gắng xem thế nào. ban ngày thì thỉnh thoảng ho còn ban đêm cũng k ho nhìu lém. Mong là nhanh khỏi chứ ho như này cũng mệt. Tặng hoa các mẹ:Rose:
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss:

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaHongTieuMuoi Xem bài viết
    Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên đi khám. Trên báo TTonline có tổ chức buổi tư vấn trực tuyến cho các bà mẹ mang thai mình thấy có bạn cũng hỏi về vấn đề bị ho khi mang thai. Mình post để bạn tham khảo nhé:
    *Tôi đang mang thai tháng thứ 4, trong thời gian này tôi bi ho rất nhiều, ho nhiều quá dẫn đến bị đau ở vùng bụng, xin hỏi BS ho như vậy có ảnh hưởng gì đến em bé của tôi không Xin cám on BS (Tôn Nu Duy Hoàng, 34 tuổi, tndhoang@)

- Th.s, BS Đặng Lê Dung Hạnh: Ho nhiều vậy cần tìm nguyên nhân và điều trị, vì ho nhiều có thể dấu hiệu của viêm nhiễm đường hô hấp, nếu không điều trị sẽ nguy hiểm cho tính mạng mẹ; hơn nữa ho nhiều cũng như viêm nhiễm của mẹ có thể gây sinh non, như bạn đã thấy đã có đau vùng vụng.

Nếu có viêm nhiễm hô hấp, nhất thiết sẽ cần dùng kháng sinh, bạn có thể yên tâm dùng thuốc vì thai ở khoảng này đã qua thời gian nguy hiểm với phát triển thai, hơn nữa, bác sĩ chắc chắn sẽ phải lựa chọn thuốc an toàn cho thai. Kinh nghiệm dân gian hay cho rằng đây là khoảng trẻ mọc lông mọc tóc, chính vì vậy làm cho mẹ ngứa da và ngứa họng gây ho, thường không làm gì rồi sẽ tự khỏi đã gây một số đáng tiếc khi bỏ qua không chẩn đoán và điều trị kịp thời viêm nhiễm ở bà mẹ.

Bạn có thể vào link này để xem thêm:
    http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/S...nh.html?page=1
    Minh duoc 21 tuan, cung bi ho va viem hong, moi duoc bac si cho uong thuoc khang sinh kem Vitamin C, nghe noi phai di kham de uong thuoc kip thoi, k la se de bi sinh non vi ho thi dau o vung bung

Upin: 20w: 250g - 24w: 602g - 30w: 1550g - 32w3d: 2554g
    Me Upin: 0w:47kg - 11w:47.5kg - 15w:49.5kg - 20w:52kg - 24w:54kg - 28w:57kg - 32w3d:59kg

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình đang tuần thứ 32 mà ho 1 tuần nay rồi, ho rất nặng, ban đêm thì ho không ngủ được, chỉ có ngồi để ho thôi, hôm nay có đỡ hơn, nhưng rất đau ở cơ bụng. Cũng sợ ho nhiều thì vỡ ối, gây sinh non nhưng không dám uống thuốc gì cả, chỉ ngậm mật ong hấp với chanh thôi. mỗi lần ho thấy bụng hóp cả lại, ho xong thấy con đạp loạn xị trong bụng, chỉ biết kêu trời, lo lắm, không biết bé có bị làm sao không. Nhưng uống kháng sinh cũng sợ lắm, mà mình bị viêm họng hạt mãn tính, bình thường uống kháng sinh cả 10 ngày cũng không ăn thua, thôi cầu trời phù hộ cho mẹ khỏi, em bé không bị sao, mình ho nặng đến mức mà mỗi lần ho còn són cả ra quần nữa cơ, khổ không để dâu cho hết.

• 885 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loangiang@ Xem bài viết
    mình cảm ơn, thai đang dc 11 tuần, theo hẹn của bs thì cuối tuần này khám nên mình đang cố gắng xem thế nào. ban ngày thì thỉnh thoảng ho còn ban đêm cũng k ho nhìu lém. Mong là nhanh khỏi chứ ho như này cũng mệt. Tặng hoa các mẹ:Rose:
    Em bé của e cũng dc 12 tuần rùi, em cũng bị ho khoảng 4-5 ngày nay, phải nói là cảm giác mệt mõi và cổ họng đau rát, mà không uống thuốc gì cả. MC hì hục làm tắc chưng đường phèn cho em, cũng chưa thấy chuyển biến. Hôm qua đi khám bsi cho thuốc uống >>> may quá trời, mà ko bit có mau hết không nữa.

Chị đi khám bsi cho chắc. Để lâu bệnh sẽ nặng thêm và không tốt.
    Coca lọt vào chung kết cuộc thi Ngôi Sao Nhí rùi cả nhà ui!

[I]Coca - NB: 3,55kg --> 1m: 4,9kg --> 2ms: 5,4kg --> 3ms: 5,9kg --> 4ms: 6,7kg --> 5ms: 7,25kg --> 7ms: 7,8kg + 67cm --> 8ms: 8kg +69cm --> 9ms: 8,6kg + 70cm --> 10ms: 8,4kg (hu hu bỏ cháo 1 tháng) + 71cm --> 11m: 9,5kg + 72cm --> 14m: 10kg + 74 cm/I]

Happy time of my life!

• 352 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình bị ho gần 1 tuần nay, uống chanh đaò ngâm đường phèn và mật ông nhưng không dỡ, sau đó ngậm muối sạch rang khô cũng không đỡ là bao. Sau đi mua omai mặn ngậm. Hôm nay không thấy ho nhiều nữa. Các mẹ thử làm xem sao

• 172 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Mình có thuốc này trị ho rất hay, nếu mẹ nào ho nhiều và có đàm thì thử dùng thuốc này thử nhé trong vài ngày sẽ bớt, thuốc này là BS của mình cho uống đấy đảm bảo không ảnh hưởng đến em bé. ( nhưng cũng hỏi lại BS cho chắc ăn nhé )
    ROBITISSUN-DM <- các mẹ thử kiếm ở các tiệm thuốc nhé mình nghĩ ở vn cũng có. còn nếu mẹ nào bị ngứa cỏ họng thì thử ngậm và xút nước muối vài lần trong ngày sẽ đỡ lắm đấy... mình chỉ dùng thuốc 2 ngày là khỏi. nên giới thiệu với các mẹ... hy vọng các mẹ mau chống khỏi

• 213 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tớ cũng đang bị ho, mà ho nặng luôn. Ho đã 1 tuần nay rồi, mỗi lần ho là thót cả bụng vào, giờ đau hết cả phần sườn trái Đi khám bác sỹ cho uống amoxicilin ngày 4 viên, mình lo quá, uống thì sợ kháng sinh ảnh hưởng, mà khonguống thì ho đờm quá trời luôn. tớ đang mang bầu tuần 30 rồi, đã dùng thử chanh đào mật ong, rồi quất, nước muối mà không tháy khỏi. Hi vọng bệnh sẽ khỏi nhanh chong vài ngày tới, chứ mỗi lần ho là sợ quá cơ.
    lanngoc03 :Rose :Rose: :Rose: :Rose:
    Cu Bo: newborn: 3.7kg; 1month: 4.7kg; 2month:5.8kg; 3month:6.6kg; 4month:7.4kg (mọc 2 răng); 5month:7.7kg, cao 70cm; 6month:8.6kg;7month:9.3kg; 8month:10kg; 9month:10.5kg

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2