• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 538 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Em ko tìm đc topic này nên lập topic mới
    Các mẹ cho em hỏi, em đang mang bầu tuần thứ 37 mà bụng bị ngứa , nhất là ban đêm, em chỉ dám gãi nhẹ thôi, ko biết có làm sao ko ạ>
    Có cần phải đi khám ko các mẹ?
    Có mẹ nào cũng bị ngứa như em ko
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bị xóc bụng khi mang thai

Chào các mẹ, Thai em được gần 9w rồi, nhưng mà giờ em lại có hiện tượng bị xóc bụng và đau dạ dày. Bị xóc bụng giống như là cảm giác mình chạy nhiều rồi đột ngột ngưng lại, rất tức bụng và khó chịu, giống như là 1 dạng căng cơ vậy đó, em khom người không được, vì khi khom lại, cơ bụng chùn lại...

• Chuyện ly hôn của người đàn ông mang thai thay cho vợ

Ở nước ngoài có nhiều chuyện thật lạ lùng các mẹ ạ. Mình không dám phán xét, chỉ nêu lại đây một...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Ăn uống hợp lý để có làn da ưng ý

Nhịp sống hối hả hiện nay đang khiến rất nhiều cô gái không còn thời gian thảnh thơi nấu nướng mỗi...

• Bị sôi bụng khi mang thai.

Chào các chị, Các chị ơi cho em hỏi với. Em có bầu được 10w rồi. Lúc có bầu được 6w em bị động thai và hiện nay bác sỹ bảo hai mẹ con đều khoẻ. Tuy nhiên tự dưng khoảng 1 tuần nay bụng em cứ sôi lên. Em ăn uống rất cẩn thận, em cũng không bị nghén, em vẫn ăn uống bình thường nhưng ăn không cảm...

• 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị ngứa bụng buổi đêm giống bạn đây, nhưng cũng ko dám gãi nhiều. Không biết có phải vì da bụng căng ra nên ngứa ko nhỉ?
    • 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

mình cũng bị ngứa bụng về đêm nhưng chỉ dám gãi nhẹ hay xoa xoa thui. Mình nghĩ chắc do con mọc tóc nên ngứa, ko sao đâu
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bé mọc tóc ngứa đó mà. Ko sao đâu mấy mẹ ah .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình là thành viên mới vào nhà đây. Mình đang mang thai tuần thứ 19. Phần da bụng mình cũng rất ngứa, sờ không được mịn màng như trước nữa, thấy cứ ram ráp, sần sùi. Mình cũng không dám gãi mạnh, chỉ xoa xoa nhưng càng ngày càng ngứa rộng khắp bụng. Mình cũng không biết làm sao, thấy mẹ chồng bảo do da căng nên vậy. Mẹ nào biết xử lý vụ ngứa bụng này thì chỉ bảo nha! Cám ơn "mẹ nào" trước nha!