• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 206K Lượt đọc
  • 594 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 971 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Có kinh nghiệm ntn chia sẽ các mẹ
    Nếu bị nấm rất dễ tái phát, k phải cứ ở bẩn là bị đâu, nhiều khi sạch quá cũng bị đấy. VD rửa = xà phòng tắm nhiều cũng bị, làm mất nồng độ kiềm trong âm đạo làm thay đổi cấu trúc vi khuẩn trong âm đạo gây ra nấm.
    Nếu bị nấm, đặt thuốc và uống kháng sinh cũng chỉ tạm thời thôi, uống kháng sinh cũng là 1 nguyên nhân gây bệnh nữa đó. Do đó chữa phải lâu dài, k đc nôn nóng
    Hàng ngày giặt đồ lót rùi dùng nước nóng ngâm, sau đó phơi nắng và ủi trc khi gấp tủ để mặc. Hằng ngày ăn yaourt 1 hũ cũng có tác dụng chống viêm. 1 ngày 1 lần rửa nước muối loãng, k nên lạm dụng các loại nước rửa phụ khoa
    Chúc các chị em chóng khỏi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 137 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là mình rất là đau khổ về tình trạng hiện tại. Thú thực là từ bé đến giờ, chính xác là từ lúc lấy chồng, sinh em bé đầu tiên đến khi có bầu em thứ hai, mình chưa bị viêm hay nấm bao giờ. Tự dưng khoảng hơn 1 tháng trở lại đây mình bị ngứa ngáy khó chịu kinh khủng, một cảm giác rất khó chịu mà mình chưa trải qua bao giờ. Có bầu lần này mình còn hạn chế sinh hoạt vc hơn cả tập một nhé, vấn đề vs cá nhân thì vẫn rất bình thường và lành mạnh, thế mà lại bị ngứa ngáy. Hôm qua mình mới đi khám và suýt té ngửa vì bị cô bác sỹ mắng cho là sao để bị nấm nặng thế này mới đi khám, nào là sưng hết rồi, nào là nhiều bã đậu...tớ sợ lắm. Ngoài ra, cô còn đặt thuốc cho mình nữa cơ. Vì là người quen nên mình cũng ko hỏi cô xem thuốc cô đặt là loại gì, có nguy hiểm cho phụ nữ có thai ko, nói chung là cũng tin tưởng thôi. Nhưng có vấn đề mình thắc mắc là cái mỏ vịt mà cô ý dùng để tác nghiệp ý, chả hiểu có tiệt trùng ko nhỉ? Ngộ nhỡ người nấm với ko nấm dùng chung thì lại lây nhau à? Với cả mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ bị bệnh nhạy cảm này trong thời gian mang bầu thì chia sẻ với mình với. Hiện tại thì mình mới đặt một viên thuốc và rửa bằng nước trà xanh thôi, huhu. Cảm ơn các mẹ trước.

• 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bị nấm thì phai chữa thôi. mình nghe nói nếu ko chữa kịp thời sẽ ăn vào con đấy. Mình cũng bị viêm phụ khoa trước khi mang thai nhưng nhẹ thôi. bác sĩ vẫn cho thuốc đặt và xét nghiệm nước tiểu hàng tuần. đồng thời bác sĩ cũng khám và cho uống thuốc nữa. Bây giờ thai mình đc 33 tuần rồi sắp sinh nhưng sau khi dùng thuốc và điều trị con vẫn khỏe và ko ảnh hưởng gì cả. Bạn thử đến đó khám xem. Mình khám tại phòng khám của bác sĩ Lan Hương trưởng khoa sinh của bệnh viện phụ sản trung ương. Bác trực tiếp đỡ đẻ luôn. Mát tay lắm đấy. Bác chỉ khám từ 5 - 7h thứ 2- 6 thôi. Ở gần chợ hàng da nàng ạ

• 4,584 Bài viết

• 3,411 Được cảm ơn

Mình thấy bác sĩ nói nếu hay bị viêm thì con dễ bị sảy, nên phải theo dõi và chữa trị kịp thời.

• 327 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình cũng mới bị nấm xong, sanh đứa đầu xong tự nhiên bị đủ thứ, ngứa ngáy chịu không nổi luôn đó, ngứa đến nổi tối đến không ngủ được, mình sút mấy kg đó chứ. Mình đi khám thì nói bị viêm,nấm. BS đốt điện, giờ thì mình hết rồi. Bạn cứ theo TD đặt thuốc xem có hết không nhé, vì bị nấm thường là có biểu hiện huyết trắng nhiều lắm dẫn đến tình trạng ngứa. Phụ nữ mình có chồng sanh con xong là dễ bị mấy cái bệnh này lắm.

• jes
    • 3 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

mình cũng bị nấm và huyết trắng đây, bị khá nặng, ra huyết trắng xanh lun ý, đi tiểu thì thấy có lợn cợn như sữa đông trong nc tiểu, cũng ngứa và khó chịu dữ lắm. Lúc mình đi khám thai định kì thì bs phát hiện và đặt thuốc cho mình, mình đặt 3 lần là hết hẳn ấy, bạn phải chữa ngay vì nếu để lâu sẽ ảnh hưởng đến em bé, mà mình nghe nói phụ nữ có thai dễ bị nhiễm nấm lắm nên bạn đừng wa' lo lắng, cứ đặt thuốc theo lời dặn bs thì hết thôi àh

• 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng bị nấm âm đạo từ tuần 16. Trước chưa bao giờ bị nthế cả, cảm giác khó chịu vô cùng. Mình cũng thử ngâm rửa nước chè, trầu không... đủ kiểu nhưng không ăn thua, cuối cùng phải đi đến khám bác sĩ. Bác sĩ có nói thai của mình còn nhỏ, sợ dùng mỏ vịt đặt thuốc vào sâu bên trong thì ảnh hưởng nên chỉ đặt một chút ở phía ngoài và cho thuốc mỡ bôi nữa. Bác sĩ cũng kê cho mình thuốc rửa hàng ngày và Spasmaverin uống đề phòng cơn co, dặn cả mình hạn ché đi lại nữa. Mình chỉ phải đặt thuốc đúng 1 lần thôi, đến giờ được 34 tuần rồi không bị lại nữa. Tất nhiên vẫn phải thường xuyên vệ sinh bằng nước rửa phụ khoa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 354 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jes Xem bài viết
    mình cũng bị nấm và huyết trắng đây, bị khá nặng, ra huyết trắng xanh lun ý, đi tiểu thì thấy có lợn cợn như sữa đông trong nc tiểu, cũng ngứa và khó chịu dữ lắm. Lúc mình đi khám thai định kì thì bs phát hiện và đặt thuốc cho mình, mình đặt 3 lần là hết hẳn ấy, bạn phải chữa ngay vì nếu để lâu sẽ ảnh hưởng đến em bé, mà mình nghe nói phụ nữ có thai dễ bị nhiễm nấm lắm nên bạn đừng wa' lo lắng, cứ đặt thuốc theo lời dặn bs thì hết thôi àh
    Chị ơi, em ko bị ngứa lắm, nhưng toàn ra huyết trắng và thình thoảng có mùi thôi, nếu giặt quần chíp thì có màu vàng, em đi khám thì bs bảo chỉ cần ngâm nước muối và rửa dung dịch vệ sinh thôi, nhưng vẫn ko hết, mà em mang thai tuần 18 rùi, ko biết ảnh hưởng đến bé thế nào nữa

• 402 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bac si cho dat thuoc la de chua nam am dao, thuoc ma bac si san khoa cho dat la phai an toan ko anh huong den bao thai. Ban phai chiu kho ve sinh bang nuoc muoi sinh ly, quan lot phai duoc phoi nang, co the ui truoc khi mac. Va ban phai chiu kho an trai cay, do mat, de han che ra huyet trang, lam cho tinh trang viem nhiem nang hon.

• 339 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi do.duc.minh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tình hình là mình rất là đau khổ về tình trạng hiện tại. Thú thực là từ bé đến giờ, chính xác là từ lúc lấy chồng, sinh em bé đầu tiên đến khi có bầu em thứ hai, mình chưa bị viêm hay nấm bao giờ. Tự dưng khoảng hơn 1 tháng trở lại đây mình bị ngứa ngáy khó chịu kinh khủng, một cảm giác rất khó chịu mà mình chưa trải qua bao giờ. Có bầu lần này mình còn hạn chế sinh hoạt vc hơn cả tập một nhé, vấn đề vs cá nhân thì vẫn rất bình thường và lành mạnh, thế mà lại bị ngứa ngáy. Hôm qua mình mới đi khám và suýt té ngửa vì bị cô bác sỹ mắng cho là sao để bị nấm nặng thế này mới đi khám, nào là sưng hết rồi, nào là nhiều bã đậu...tớ sợ lắm. Ngoài ra, cô còn đặt thuốc cho mình nữa cơ. Vì là người quen nên mình cũng ko hỏi cô xem thuốc cô đặt là loại gì, có nguy hiểm cho phụ nữ có thai ko, nói chung là cũng tin tưởng thôi. Nhưng có vấn đề mình thắc mắc là cái mỏ vịt mà cô ý dùng để tác nghiệp ý, chả hiểu có tiệt trùng ko nhỉ? Ngộ nhỡ người nấm với ko nấm dùng chung thì lại lây nhau à? Với cả mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ bị bệnh nhạy cảm này trong thời gian mang bầu thì chia sẻ với mình với. Hiện tại thì mình mới đặt một viên thuốc và rửa bằng nước trà xanh thôi, huhu. Cảm ơn các mẹ trước.
    thongn thuong thuoc dat la phoi hop giua nystatin va metronidazol, ca hai thuoc nay co anh huong nhieu den giai doan mang thai, gay di tat.dac biet la giai doan dau.. do vay, thong thuong doi voi phu nu mang thai thi 2 loai nay khong duoc dat.
    ban co the nhan tin cho minh ten thuoc, minh se tra cho ban.
    con mo vit neu ban kham o cac pk trong vien , hay o vien, mo vit deu duoc tiet trung hang ngay. con o pk ngoai thi minh khong biet.hii