• 2 Lượt chia sẻ
  • 267K Lượt đọc
  • 628 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 143 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cc ơi, cc ăn nhiều yogurt sẽ giảm tình trạng bị nấm đó cc. Bs của em nói vậy. Mỗi lần em đi vs xong em lấy máy sấy sấy khô vùng kín, jo em mang thai được 28t ko còn bị nấm nữa

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 240 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có mẹ nào đat thuốc meclon khi bị nấm âm đao chưa.mình đc bsy kê thuốc này nhưng vẫn lo lắng chưa dám đặt
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bầu 5 tuần rồi.cũng ra dịch như bã đậu,nhìu lắm.bsi cho đơn thuốc cả đặt, bôi,rửa.nhưng m sợ ko dám đặt vì thai bé quá.cho m hỏi thuốc bôi có ảnh hưởng j ko các mẹ?với lại nấn để lâu có ảnh hưởng đến bé ko?mẹ nào bị rồi cho m xin ý kiến cho đỡ lo với.huhu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi,giúp e với.E đang có be bi lần đầu đc 6tháng ruoi rùi ạ.Nhưng từ lúc có bé bi e bị nấm liên tục.khó chịu vô cùng các chị à.e có đến bệnh viện đặt thuốc vài lần thì thấy ko còn ngứa. Nhưng hiện tại khí hư vẫn ra rất nhiều,e hoang mang quá ko biết fải đối phó như thế nào ạ? Các chị có cách nào hay thuốc hay mách e với ạ.e chán đi bv lắm rùi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi là e đi khám soi tươi bsi bảo là bị nấm 3++ và tạp khuẩn 3++ cho đặt polygynax và uống elozanax vs metrodinazole cả 2vc. Nhưng e hỏi c e cũng là bsi sản c ý bảo k đc uống chỉ đặt thôi mà đặt thì k đứt điểm đc. E đặt xong 10ng thuốc r mà giờ mới có 1 tuần e đã thấy ngứa lại r ạ. E vẫn rửa natri bicacbonat đấy ạ. Các mẹ ở trên hnoi đi khám nhiều bsi giỏi cho e xin ý kiến vs ạ. E bầu 4m r. Mà e hỏi bsi bảo bầu t r nên thuốc đấy uống đc. E hoang mang quá k bít ntnao. Vs lại cứ kiểu tái phát tnay thì khó chịu lắm ạ!
    comment by WTT mobile view
    • 79 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo vàng 2007 Xem bài viết
    Từ lúc sinh cho đến cách đây 2 tháng Bờm mới bị nhiễm nấm âm đạo lần đầu. Bị bệnh thì không có gì to tát nhưng việc đi khám lại là vấn đề bự chảng. Đến Hùng Vương lúc 7:15', lấy số (164 ) và ngồi đợi tập 1, nghe thấy số mình được xướng đi đóng tiền (mừng khấp khởi ), ai ngờ đóng xong phải ngồi đợi à không đứng đợi tập 2 để được vào khám (hơi chán chán ), khi vào khám thì ngoài mấy câu như (cởi, banh, leo xuống...) thì chẳng nghe BS nói gì vì họ còn đeo khẩu trang mà cũng chẳng kịp hỏi han. Đến đây tưởng thoát nạn thì còn phải đợi thêm tập nữa để lấy kết quả và toa thuốc . Tổng công mấy tập đợi ấy thì cỡ giờ ăn trưa Bờm mới về được đến văn phòng

Sau lần khám ấy Bờm quay lại tái khám thì hết bệnh. Mừng rơn.

Nhưng khoảng 1 tháng sau thì lại những triệu chứng ấy. Vì đang đi công tác nên Bờm lấy toa thuốc cũ ra xài đỡ, không quên tham vấn người bán thuốc về các loai thuốc ấy. Hết bệnh.

Thế mà hôm nay (cũng khoảng 1 tháng sau lần 2), Bờm lại bị nữa. Mặc dù đã rất chú ý và giữ vệ sinh sạch sẽ.

Có ai bị giống Bờm không? không lẽ cứ mỗi tháng bị một lần. Lần này Bờm quyết tâm chữa cho hết để còn có em bé nhưng nghĩ đến đi khám ở bệnh viện thì lại chùn chân mỏi gối. Mẹ nào có kinh nghiệm hoặc biết nơi nào khám tốt, BS không nuôi bệnh thì chỉ giúp Bờm.

Cảm ơn các mẹ.
    MN giống mình rồi .do cơ địa đấy ạ...vs lại sức đề kháng miễn dịch kém nên cứ bị đi bị lại nv đấy...mình mới có bầu mà cũng đang dính đây..lo lắng ..chỉ sợ ảnh hưởng đến con thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quyen_quy
    • 79 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có mn đặt thuốc chimitol chưa...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quyen_quy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cho e hỏi với, lúc mang bầu bih nấm c dùng thuốc gì kg ạ. E đang bầu4 tháng bị viêm nhiễm phụ khoa mà hoang mang quá. E có bầu đứa đầu ạ
    • 396 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lala_iu Xem bài viết
    Chị cho e hỏi với, lúc mang bầu bih nấm c dùng thuốc gì kg ạ. E đang bầu4 tháng bị viêm nhiễm phụ khoa mà hoang mang quá. E có bầu đứa đầu ạ
    có thuốc dùng riêng cho phụ nữ mang thai nhé. Thời kì mang thai nhiều người cũng hay bị nấm mà bạn , mình thấy không đáng lo đâu. kể cả không dùng thuốc cũng không sao. Chỉ hơi khó chịu tí thôi,