• 0 Lượt chia sẻ
  • 224K Lượt đọc
  • 617 Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em dùng dụng cụ tự đặt được mà, chị thấy Canesten dùng hợp với chị. Em đặt xong 6 viên, sau 5 ngày thì đi kiểm tra tiếp, nếu hết nấm rồi thì mới đặt tiếp 1 viên 500mg dự phòng. Nên chữa cho dứt điểm vì nấm rất dễ bị lại em ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thank you chị nha. Chị ơi, cô bảo em là khi nào viên em vừa đặt chảy ra ngoài rồi thì e mới đi đặt tiếp viên khác. Nhưng đến hôm nay e vẫn chưa thấy nó chảy ra ngoài gì cả? Lần trc cô đặt cho e viên Miko được vài tiếng là chảy ra bột thuốc màu trắng. Mà e đặt viên Canesten này từ chiều tối hôm kia tới ngày hôm nay rồi mà k thấy bã thuốc ra. Có lsao k chị?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với cả là vì em đang tới cái lịch tiêm HPV. Nên em muốn đặt 1 viên duy nhất í thôi để còn đi tiêm vì bên Hồng Ngọc ng ta nói tốt nhất sau 5 ngày từ ngày đặt thuốc em tới tiêm. Mà lịch tiêm của em là 24/6 đã qua mất rồi em k muốn miss lâu hơn. ((( chả biết như nào mà lần.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chán quá các mẹ à e bị nắm mãi mà ko khỏi cứ đặt thuốc hết thuốc thì lại thấy ra dịch trắng cứ gần ngày kinh một tuần là thấy dịch trắng ấy còn những ngày khác thì khô ráo ko thấy gì có ai như e ko chị nào chữa khỏi được thì cho e kinh nghiệm với e khổ tâm quá.sao cái phận đàn bà lại thế này
    • 166 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hic mình thai 34w từ đầu thai kỳ tới giờ ko bị viêm nhiễm gì hết, tự nhiên giờ sắp sinh rùi lại bị, mình đi khám thì đc kê 10v mycogynax đặt 1v/ngày và thuốc rữa lactacyd, nhưng đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy nó khuyến cáo ko sử dụng cho phụ nữ có thai, ko biết bs có nhầm lẫn khi kê toa ko, giờ mình chưa dám đặt nữa, mà chổ đó ngày càng ngứa huhu , có mẹ bầu nào xài qua thuốc này ko cho mình xin chút ý kiến với.
    • 354 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechimchich84 Xem bài viết
    hic mình thai 34w từ đầu thai kỳ tới giờ ko bị viêm nhiễm gì hết, tự nhiên giờ sắp sinh rùi lại bị, mình đi khám thì đc kê 10v mycogynax đặt 1v/ngày và thuốc rữa lactacyd, nhưng đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy nó khuyến cáo ko sử dụng cho phụ nữ có thai, ko biết bs có nhầm lẫn khi kê toa ko, giờ mình chưa dám đặt nữa, mà chổ đó ngày càng ngứa huhu , có mẹ bầu nào xài qua thuốc này ko cho mình xin chút ý kiến với.
    Chị ơi chị còn đặt utro k mà lại bị nấm thế, mà nếu đang đặt utro bs khám cho chị kiểu j vậy, bs cho đặt thì cứ dùng thôi chị, đầy thuốc chống chỉ định mag thai mà vẫn phải dùng đấy thôi. Bầu bí hay nhiễm nấm lắm, e dâu e bị suốt, giờ sắp sinh đặt nôts 1 đợt để sinh ebe..Ah chị tiêm ttp cho e be rùi ạ, e cũng mới tiêm xog. Sợ ebe bị mệt.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huhu.uq Các chị ơi, e mới bầu 8w mà bị viêm nấm âm đạo, đi khám bsi chỉ định đặt Gyno-pevaryl depot, bsi đặt cho e 1v ở ph khám, hẹn sáng mai đặt 1v nữa mà về nhà e mới đọc hdsd là ko dùng cho phụ nữ mang thai 3 tháng đầu. E lo quá các mẹ ạ, ko biết e bé của e có sao ko?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 52 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sao em thấy bác sĩ bên vn hay cho sử dụng thuốc đặt dạng viên. Cách đây mấy tuần em cũng bị nấm, bs khám cho em bên Mỹ cho dùng loại Monistat -3 cực kì dễ sử dụng vì là dạng thuốc bơm vào.
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình gần sanh rồi mà mấy tuần nay huyết trắng hơi ngả vàng và hơi đặc nhưng ko hôi, mình ko ngứa cũng ko rát, như vậy có bị viêm AD ko mn????
    • 52 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lieukimyen Xem bài viết
    mình gần sanh rồi mà mấy tuần nay huyết trắng hơi ngả vàng và hơi đặc nhưng ko hôi, mình ko ngứa cũng ko rát, như vậy có bị viêm AD ko mn????
    Em cũng bị như chị, màu vàng tươi luôn. Đến khi bs khám mới biết bị nấm AD. Hix... bs cho em Monistat-3 xài 3 ngày jo hết rồi

• 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ kim yến ơi đi khám đi bị nấm rùi mình cũng vậy xắp sinh rùi bị nhiễm. Nấm nặng quá ngày bác sĩ cho đặt 2 viên benidi sợ sinh ảnh hưởng tới mắt của con nhưng bác sĩ chém đẹp quá 1 hộp giá gấp đôi ở ngoài
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E có thai được 11w, bị ra huyết trắng ngả vàng và bị ngứa. Đi khám bs, bs cho đặt 2 viên Gyno-pevaryl depot cách nhau 3 ngày và thuốc Nabifar để rửa. Đặt 1 viên rồi, mà vẫn thấy ngứa và ra huyết trắng. Các chị có ai đã đặt thuốc này chưa ạ. chưa qua 3 tháng đầu mà đặt thuốc có ảnh hưởng gì em bé ko ạ. E thấy lo quá.
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chưa đặt dc đâu bạn nhé qua ba tháng mí lên đặt thuốc
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bsi kê cho đặt r đặt luôn thì biết lsao hả b? Lại ko nghe bsi à? Hiu

• 210 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

híc, mình đang tuần 12, cách đay 2 hôm thấy ra dịch trắng, hôm nay tự dưng lại ra dịch màu vàng, có mùi hôi.
    t6 tuần này đến lịch khám mốc 12 tuần của mình rồi, mà lo lắng quá, mấy hôm trước bị tiêu chảy nữa chứ, ko biết có phải do tiêu chảy mà sinh ra bị dịch âm đạo ko nữa.
    bị dịch âm đạo có ảnh hưởng đến bé iu không mấy mẹ?
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đi khám thì bác sĩ bảo qua 3 tháng mí đặt dc vì lúc đấy con phát triển đầy đủ kô sợ bị dị tật nữa ( còn bác sĩ chỗ bạn thì mình kô bít )
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm e đặt xog về đọc tờ hdsd cũng lo lắm. Nhưng hnay sa 4d thấy con phát triển bt rồi. Yên tâm hơn r.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ với các bạn trường hợp of mình nhé. Trc khj có bầu, mình bị nấm, ngứa và ra rất nhiều huyết trắng, như sữa chua hỏng vón cục í, mình móc vào âm đạo thấy nhiều lắm. Có đứa bạn nó cũng vậy và nó đặt canesten 500 (loại 1 liều) và mình khỏi sau đó 2-3 ngày. Khoảng sau đó 1 tháng mình có bầu. Khoảng 16w, vợ ch có quan hệ. Gần 17w, mình vẫn phải đặt thuốc dưỡng utrogestan, mình thấy ra dịch vàng, thỉnh thoảng ngứa, mình ko nghĩ gì.
    17w mình đi SA, 2 con bình thường, ko đặt thuốc utro nữa nhg vẫn ra dịh vàng. Mình luôn vệ sinh sạch sẽ mỗi lần đi tiểu tiện.
    Khoảng từ 17-18 mình đi nghỉ mát, có xuống biển và bể bơi. Càng ngày càng ngứa, mình đưa tay sâu vào âm đạo thì lại thấy nhiều "sữa chua"
    Mình đi khám phụ khoa. Bác sĩ lấy cái dịch đó đi XN và cho thuốc uống, đặt, bôi. Mình tra qua 1 thuốc thấy chống chỉ định cho bà bầu, mình k mua thuốc mà quay lại hỏi bác sĩ. Thấy mình ái ngại, bác sĩ bảo vậy dùng nước rửa và thuốc bôi of pk.
    Mình đồng í. Thuốc rửa of mình là Cologyno (dùng trị nấm cho cả bà bầu, trị huyết trắng...) và bán cho mình 1 lọ thuốc kem màu trăng, bảo bôi khi ngứa. Ngày rửa và bôi 2 lần.
    Nhg bác sĩ doạ là mình bị nấm nặng lắm đó mình về chỉ rửa và bôi thuốc đó ngày 2 lần, còn đâu mình tiếp tục móc hơi sâu vào âm đạo, rửa nước muối (muối iot pha loãng), sau 4 ngày mình đi khám lại thì bác sĩ bảo gần hết rùi.
    Các mẹ thử áp dụng cách of mình xem nhé. Chủ yếu phải móc đc cái bã kia ra càng nhiều càng tốt. Mình bầu bí, đi tiểu tiện nhiều, lần nào cũng móc và xịt nước muối pha loãng kia vào. Vì ơr nhà nên thỉnh thoảng ko mặc quần chip cho khô ráo. Ngày rửa Cologyno và bôi thuốc kia 2 lần thui. Bác sĩ bảo nếu ko chỉ cần rửa cũng đx, trừ khi ngứa quá.
    Thuốc bôi có thể thay băngf canesten dạng bôi nhé.