• 0 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 605 Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em dùng dụng cụ tự đặt được mà, chị thấy Canesten dùng hợp với chị. Em đặt xong 6 viên, sau 5 ngày thì đi kiểm tra tiếp, nếu hết nấm rồi thì mới đặt tiếp 1 viên 500mg dự phòng. Nên chữa cho dứt điểm vì nấm rất dễ bị lại em ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thank you chị nha. Chị ơi, cô bảo em là khi nào viên em vừa đặt chảy ra ngoài rồi thì e mới đi đặt tiếp viên khác. Nhưng đến hôm nay e vẫn chưa thấy nó chảy ra ngoài gì cả? Lần trc cô đặt cho e viên Miko được vài tiếng là chảy ra bột thuốc màu trắng. Mà e đặt viên Canesten này từ chiều tối hôm kia tới ngày hôm nay rồi mà k thấy bã thuốc ra. Có lsao k chị?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với cả là vì em đang tới cái lịch tiêm HPV. Nên em muốn đặt 1 viên duy nhất í thôi để còn đi tiêm vì bên Hồng Ngọc ng ta nói tốt nhất sau 5 ngày từ ngày đặt thuốc em tới tiêm. Mà lịch tiêm của em là 24/6 đã qua mất rồi em k muốn miss lâu hơn. ((( chả biết như nào mà lần.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chán quá các mẹ à e bị nắm mãi mà ko khỏi cứ đặt thuốc hết thuốc thì lại thấy ra dịch trắng cứ gần ngày kinh một tuần là thấy dịch trắng ấy còn những ngày khác thì khô ráo ko thấy gì có ai như e ko chị nào chữa khỏi được thì cho e kinh nghiệm với e khổ tâm quá.sao cái phận đàn bà lại thế này
    • 150 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

hic mình thai 34w từ đầu thai kỳ tới giờ ko bị viêm nhiễm gì hết, tự nhiên giờ sắp sinh rùi lại bị, mình đi khám thì đc kê 10v mycogynax đặt 1v/ngày và thuốc rữa lactacyd, nhưng đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy nó khuyến cáo ko sử dụng cho phụ nữ có thai, ko biết bs có nhầm lẫn khi kê toa ko, giờ mình chưa dám đặt nữa, mà chổ đó ngày càng ngứa huhu , có mẹ bầu nào xài qua thuốc này ko cho mình xin chút ý kiến với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 290 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechimchich84 Xem bài viết
    hic mình thai 34w từ đầu thai kỳ tới giờ ko bị viêm nhiễm gì hết, tự nhiên giờ sắp sinh rùi lại bị, mình đi khám thì đc kê 10v mycogynax đặt 1v/ngày và thuốc rữa lactacyd, nhưng đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy nó khuyến cáo ko sử dụng cho phụ nữ có thai, ko biết bs có nhầm lẫn khi kê toa ko, giờ mình chưa dám đặt nữa, mà chổ đó ngày càng ngứa huhu , có mẹ bầu nào xài qua thuốc này ko cho mình xin chút ý kiến với.
    Chị ơi chị còn đặt utro k mà lại bị nấm thế, mà nếu đang đặt utro bs khám cho chị kiểu j vậy, bs cho đặt thì cứ dùng thôi chị, đầy thuốc chống chỉ định mag thai mà vẫn phải dùng đấy thôi. Bầu bí hay nhiễm nấm lắm, e dâu e bị suốt, giờ sắp sinh đặt nôts 1 đợt để sinh ebe..Ah chị tiêm ttp cho e be rùi ạ, e cũng mới tiêm xog. Sợ ebe bị mệt.