• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị mụn từ khi cấn thai,liệu sau sinh có hết

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, từ lúc e cấn thai mặt e đã lên rất nhiều mụn trứg cá to, mủ và bọc khắp mặt, đến tận bây giờ sắp sinh r mà mặt e vẫn thế, không đỡ chút nào. Các mẹ cho e hỏi có mẹ nào bị mụn nặng khi mag thai không ạ? Trước kia mặt e cũg có mụn nhưg ít thôi, thỉng thoảng ms có 1 2 mụn to, vậy mà bây h khắp mặt e chỗ nào cũg là mụn và vết thâm.
    Mọi người đều nói e bị thay đổi nội tiết, sinh xog sẽ trở lại bình thườg n* e rất lo mặt sẽ bị dỗ hay thâm lỗ chỗ. Các mẹ có ai bị giống e k ạk? Khi sinh xog liệu có hết và nhẵn nhụi như xưa k ạk?
    E đag rất hoag mag, các mẹ có kinb nghiệm chỉ cho e với
    - Mẹ Linh Ba Nam đều yêu Kem ngoan

http://zaodich.com/forum/f2484/dau-d...phong-1449260/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bị trầm cảm khi mang thai và sau sinh

Chào các mẹ! Em thấy rất nhiều mẹ mang thai và đặc biệt sau khi sinh em bé xong rất dễ mắc chứng trầm cảm. Nguyên nhân của tình trạng này rất nhiều, có thể là do những lo lắng trong thời gian mang thai, lo khi sinh con thì chăm sóc bé thế nào, rồi những lúc tình cảm vợ chồng "cơm chẳng...

• Giải đáp các thắc mắc về Merries

Mẹ biết gì về bỉm Merries đến từ Nhật Bản? Bỉm Merries made in Japan là một trong những thương...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA ...

• bị nấm lang ben từ khi mang thai

Các mẹ ơi cho em hỏi với! Từ lúc em mang bầu được 4 tháng bắt đầu em bị lên lang ben ở sau gáy, sau đó khoảng 7 tháng em thấy nó ngày càng lên nhiều hơn nên em đã đi khám ở Viện da liễu, có chẩn đoán là có nấm và bác sĩ đã kê cho em mua thuốc Clotrimazole cream I.P để bôi. Nhưng em có hỏi lại là...

• Những tư thế yoga cho bà bầu 'đánh bay' mọi rắc rối thai kì!

Không chỉ đánh bại stress, giảm đau mỏi mà các tư thế yoga cho bà bầu còn giúp các mẹ chuyển dạ dễ...

• 137 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mẹ này giống y hệt m, tự kỷ lắm ý. Mọi ng ai cũng bảo sinh xong sẽ hết. Nhưng bh thì rỗ và thâm lỗ chỗ rồi ý chứ. M chẳng biết sinh xong có hết hay ko nhưng m sẽ thử nhiều liệu pháp điều trị mong là cũng đỡ đc phần nào, chứ bh đnag bầu bí chả can thiệp j đc rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 745 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mình từ trước khi lấy chồng và đến khi đẻ vẫn nhiều mụn lắm, chi chít luôn, nhưng đẻ xong tầm 2-3 tháng là hết sạch. Hồi trước thì đủ kiểu nhưng ko khỏi, sau đó sinh bé xong thì kiểu nội tiết thay đổi, ở nhà chăm con, nên da sạch hết mụn lại còn trắng ra nữa đấy, các mẹ đừng lo lắng quá nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

vậy có bị vết thâm và lỗ chỗ mặt k hả mẹ nó ơi

• 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoonaa Xem bài viết
    mẹ này giống y hệt m, tự kỷ lắm ý. Mọi ng ai cũng bảo sinh xong sẽ hết. Nhưng bh thì rỗ và thâm lỗ chỗ rồi ý chứ. M chẳng biết sinh xong có hết hay ko nhưng m sẽ thử nhiều liệu pháp điều trị mong là cũng đỡ đc phần nào, chứ bh đnag bầu bí chả can thiệp j đc rồi
    mẹ nó ơi, hình như đẻ xog cũg p?hết 3tháng ms đc chữa hay s í

• 250 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Lúc mình mang bầu cũng bị nhiều mụn ở cằm lắm, cũng tự an ủi bản thân là sinh xong sẽ hết. Nhưng lúc minh sinh xong vẫn bị mụn ở cằm, đến giờ đi làm lại mới hết.
    • 745 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhrina.93 Xem bài viết
    vậy có bị vết thâm và lỗ chỗ mặt k hả mẹ nó ơi
    mình ko biết mọi người sao chứ như bản thân mình thì hết hẳn, kể cả những vết thâm cũ, và ko bị rỗ mặt tý nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thì toàn bị ở ngực. Nhiều kinh khủng nhìn mà phát khiếp. Mất tự tin với ox ghê gớm lun
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Do thay đổi nội tiết nên các mẹ mới bị thế đấy, cố lên, đẻ xong chắc chắn sẽ hết, hết nhanh nếu các mẹ cho con bú hoàn toàn ý
    • 236 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Ngày xưa mình cũng bị mụn chi chít, mụn bọc, đỏ ửng mặt lên. Nhưng sinh hôm trước, hôm sau, ko mọc nữa, và lặn dần. Nhưng sẹo thâm thì giữ nguyên hiện trạng.
    CHỒNG EM ÁO RÁCH EM THƯƠNG, CHỒNG NGƯỜI ÁO GẤM XÔNG HƯƠNG MẶC NGƯỜI.
    • 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuHuyen15101988 Xem bài viết
    Em thì toàn bị ở ngực. Nhiều kinh khủng nhìn mà phát khiếp. Mất tự tin với ox ghê gớm lun
    Mẹ n chỉ bị ở ngực thôi, có ai thấy đâu mà. Mình bị ở mặt, chả giấu vào đâu đc, lắm lúc đi w chồg gặp ng qen của chồg, chồg gthiệu đây là vợ tôi,ui ngại kinh đc í

• stl
    • 4 năm
    • 134 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi COCONCO.COCON Xem bài viết
    Ngày xưa mình cũng bị mụn chi chít, mụn bọc, đỏ ửng mặt lên. Nhưng sinh hôm trước, hôm sau, ko mọc nữa, và lặn dần. Nhưng sẹo thâm thì giữ nguyên hiện trạng.
    Sẹo thì do cơ địa rồi, ko phải do bầu bí gì đâu. Như mình đây, rất hiếm khi có mụn, nhưng mụn nào mà nặn hay cậy là kiểu gì cũng bị sẹo ngay.
    • 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ ấy ngày xưa cũg bị mụn chi chít thì không nói làm j, nhưng đây mình khi có thai mới lên cả mặt như thế cơ, thế nên mình mới thắc mắc lắm í

• 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhrina.93 Xem bài viết
    Mẹ n chỉ bị ở ngực thôi, có ai thấy đâu mà. Mình bị ở mặt, chả giấu vào đâu đc, lắm lúc đi w chồg gặp ng qen của chồg, chồg gthiệu đây là vợ tôi,ui ngại kinh đc í
    Công nhận thông cảm với mẹ nó thật ý, vì mình chỉ mất tự tin với ox thôi còn mặt thì không bị, cái kiểu " trông thì bóng bẩy ngoài da, bên trong ghẻ lở kim la 8 tầng" ý...ngại thật. Thôi cố gắng mẹ nó ạ, chỉ còn vài ngày nữa thôi là sẽ hết
    • 145 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Lời khuyên từ kinh nghiệm bản thân: không dc nặn mụn dưới mọi hình thức! Trước khi có bầu da mình rất đẹp, trắng mịn. Sau khi mang bầu trời ơi mụn bọc, mũ dủ thể loại trên mặt, lưng và còn ở mông, hông nữa chứ. Đau khổ ghê ghớm, cộng với ngứa tay mình đã dại dột nặn mụn trên mặt, huuhu. Khoảng vài tháng trên lưng và mông mụn lặn đâu mất, còn mặt thì bớt rất nhiu nhưng do mình nặn nên vết thâm nhìn rất xấu. Bây giờ sinh xong 3 tháng rồi, da dẻ mịn màng như xưa nhưng hậu quả của việc nặn mụn còn đầy trên má . Bị mụn khi mang thai minh biết là do thay đổi nội tiết tố nhưng rất khó kiềm chế mỗi khi soi gương hay ngứa tay cứ gãi gãi cạy cạy. Mụn này dù có nhìu, có tởm thì sau khi sinh sẽ hoan toàn hết ah, ban đừng lo lắng, đừng giống mình se hoi han lam đó
    CÁC MẸ NÊN ĐỌC KINH ĐỊA TẠNG VÀ NIỆM PHẬT THƯỜNG XUYÊN ĐỂ BÉ KHỎE-MẸ KHỎE
    • 98 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng lên mụn ngày càng rõ từ lúc cấn thai, mặc dù trước bầu nhẵn nhụi lắm, ngày càng nhiều, mọi người gặp kêu sao dạo này nhìn sợ thế. mà không được dùng gì, rửa mặt sạch bằng sữa rửa mặt ko ăn thua, sau đó mình học đc kinh nghiệm từ các mẹ, rửa mặt hàng ngày bằng nước muối sinh lý ấy, các mẹ mua túi miếng tẩy trang sau khi rửa bằng khăn mặt sạch thì lau bằng nước muối sinh lý, giờ mình vẫn còn nhưng giảm rõ rệt, nếu trước đó ko biết liệu sau sinh có hết ko vì quá nhiều, nhưng giờ thì tin tưởng sau sinh lại xinh rồi ,,, hihi... các mẹ thử xem.

We are belong together forever

Ben duyen

Ngay chung lop
    • 108 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

mình thì lúc mang bầu cũng nổi đầy mụn, thâm đầy mặt. sinh con xong 2 tháng k hết còn trầm trọng vi phải thức khuya chăm con. khi con dc gần 3 tháng mình đi bs da liễu đó, đi khoảng 2 tuần, bs cho thuốc uống, rửa mặt thì bớt hẳn đến khi đi làm thì da trắng, đẹp k còn thâm nữa. nên mẹ nó yên tâm, cứ lo sinh con đi rồi làm đẹp sau
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hix chẳng biết mọi người thế nào chứ chị họ mình trước da vốn dĩ đẹp, từ khi có thai thì mụn lớn mụn nhỏ đua nhau nổi, đến khi con được 6 tháng bà k cho bú mẹ nữa để đi trị mụn, giờ con gần 1 tuổi nhan sắc phai tàn kinh khủng luôn, nghĩ cũng sợ thiệt, nhà mình chưa ai từng bị như vậy, cầu mong mai mốt mình k bị như thế
    • 137 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Tớ thấy các trường hợp mang thai bị nổi nhiều mụn thường sinh con trai. Nếu chỉ lúc có thai bạn mới bắt đầu có mụn thì hoàn toàn là do nội tiết thay đổi, sinh con sau 1 thời gian mụn sẽ tự hết. Chỉ cần giữ da sạch, tuyệt đối ko năn cậy nếu ko sẽ bị thẹo hoặc lỗ chân lông sẽ bị to ra.
    • 307 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi met_moi_lam Xem bài viết
    Tớ thấy các trường hợp mang thai bị nổi nhiều mụn thường sinh con trai. Nếu chỉ lúc có thai bạn mới bắt đầu có mụn thì hoàn toàn là do nội tiết thay đổi, sinh con sau 1 thời gian mụn sẽ tự hết. Chỉ cần giữ da sạch, tuyệt đối ko năn cậy nếu ko sẽ bị thẹo hoặc lỗ chân lông sẽ bị to ra.
    Thì người ta thường nói bầu con trai mới nổi mụn, thế mà mình bầu công chúa đàng hoàng mụn vẫn nổi lên rất hoành tráng haizzzzz
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2