• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị khô da và ngứa khi mang bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 465 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Híc, mình mang thai được 14 tuần rồi, da mình thuộc loại da dầu nên ko bao giờ bị nẻ vậy mà lần này da chân khô kinh khủng nhìn như da rắn, ngứa quá mình gãi thì da bị đỏ ửng lên nhìn như bị ghẻ ấy, chán kinh người. Tắm xong mình bôi kem dưỡng thể Cleopatra thì thấy cũng đỡ nhưng lại sợ vì mọi người nói lúc mang thai ko nên dùng kem dưỡng da, mỹ phẩm. Rối trí quá các mẹ ơi, làm cách nào bây giờ ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Review các loại dầu tự nhiên để làm đẹp

Hiện nay trên thị trường có khá nhiều các loại dầu từ thiên nhiên để chăm sóc và làm đẹp, để các...

• Những tư thế yoga cho bà bầu 'đánh bay' mọi rắc rối thai kì!

Không chỉ đánh bại stress, giảm đau mỏi mà các tư thế yoga cho bà bầu còn giúp các mẹ chuyển dạ dễ...

• Bôi kem rạn da nào trước và trong khi mang bầu

Các mẹ ơi, da mình vốn dĩ độ đàn hồi không tốt nên từ khi trưởng thành đã có nhiều vết rạn ở lưng và đùi rồi, bây giờ mình chuẩn bị mang bầu nên lại càng lo. Có mẹ nào sử dụng biện pháp trị rạn nào hiệu quả rồi thì tư vấn cho mình với nhé.

• Da chân khô và ngứa khi mang thai

Dear cả nhà, Không biết có ai bầu mà bị giống em không. Dạo này da chân em khô lắm, đi làm ngồi máy lạnh nữa. Trưa nay bất chợt nhìn xuống thấy ghê quá. Khô từng mảng á. Nhìn như da rắn các chị ạ! ( dù không nhiều). Rồi mấy hôm nay tự nhiên bị ngứa. Em gãi nhẹ nhẹ mà đỏ nổi mẫn lun rồi trầy nữa....

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• 2,621 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Trời mùa này lạnh mẹ cháu tắm ít (tuần 2 lần) cũng sẽ tránh được khô da và ngứa nhé .

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 834 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Một phần do em bé đang lớn dần lên, một phần vì đang mùa đông mà. Bạn đừng tắm nước nóng quá, tắm xong nếu có thể thì vặn vòi nước cho man mát hơn tí để tráng qua. Bầu bí vẫn dùng kem dưỡng da được mà, nếu không đã chả có cái gọi là kem chống rạn da cho bà bầu. ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có thai được 16 tuần rồi, cũng bị như chị vậy. Em tắm sữa thấy đỡ lắm và da cũng đẹp lên, thích chí quá nên ngày nào cũng làm dù sau khi tắm xong nó hơi bốc mùi 1 chút ( mùi sữa chua chua). Nên nếu chị có đi dâu ra ngoài thì hôm đó đừng tắm nhé...hi..hi. Cách làm: Trước khi tắm sữa thì tắm bằng sữa tắm,dùng bông tắm kỳ để tẩy tế bào dơ sẽ bớt khô. Sau đó chị lấy khoảng nửa chén sữa, dùng bông gòn thắm cho chảy lên da, sau đó dùng tay masage (15 phut thoi). Chúc mẹ bầu xinh dẹp lại nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có thai được 16 tuần rồi, cũng bị như chị vậy. Em tắm sữa tươi (không đường) thấy đỡ lắm và da cũng đẹp lên, thích chí quá nên ngày nào cũng làm dù sau khi tắm xong nó hơi bốc mùi 1 chút ( mùi sữa chua chua). Nên nếu chị có đi dâu ra ngoài thì hôm đó đừng tắm nhé...hi..hi. Cách làm: Trước khi tắm sữa thì tắm bằng sữa tắm,dùng bông tắm kỳ để tẩy tế bào dơ sẽ bớt khô. Sau đó chị lấy khoảng nửa chén sữa tươi, dùng bông gòn thắm cho chảy lên da, sau đó dùng tay masage (15 phút thôi). Chúc mẹ bầu xinh đẹp lại nhé.
    • 381 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Ui, em cũng thế. Khổ nỗi là em thích tắm, không tắm em không chịu được nên ngày nào cũgn tắm. EM cứ bị ngứa ở chỗ 2 bên mạn bụng, gãi gãi thì lại càng ngứa nên chỉ dám xoa thôi.
    Em thấy dùng kem cũng chả ăn thua. Mà các chị đã bị dạn da chưa ạ. Em thì béo sẵn rồi nên cũng sợ lắm. Em thấy có kem chống dạn nhưng chắc chả ăn thua đâu nhỉ vì dạn là từ trong dạn ra cơ mà kem thì tác dụng từ ngoài vào.
    Có chị nào có cách hiệu quả thì bày cho chị em trên này nha
    • 653 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Ui, e cũng bị khô da và ngứa nè. E bị ở chân ngay ống quyển á. Gãi có một lần mà giờ chưa lành nữa. Bây giờ nhìn ai cũng tưởng mình bị té ở đâu trầy mới ghê chứ. Đi đâu ai cũng hỏi thiếu điều muốn đeo bảng trước ngực "em bị ngứa chị ạ..."
    haiz, tuần rồi đi bác sĩ được cho uống thuốc để khỏi nhiễm trùng và tuyệt đối không gãi, không sờ, không bôi bất kỳ thứ gì cho đến khi nó lành hẵn. Ah, khi tắm không bôi xà bông vào chổ đó nữa...
    Mong cho nó mau lành!
    • 139 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

da mặt mình thì khô tróc vảy luôn, có mẹ nào có bí quyết chia sẽ cho mình với. mình không dám dùng kem dưỡng ẩm, sợ thành phần k tốt cho em bé. mình ở trong nam, thời tiết không lạnh, nhưng da khô và tróc, môi cũng khô tróc. nhìn sần sùi như da rắn ấy.
    Hổ con dễ thương
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới mang thai được 4 tuần da mặt em bị ửng đỏ ngứa và tróc vảy có mẹ nào bị nhw em và có cách nào chữa được không bày em với?
    Thanks!