• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang có bầu 16 tuần mà ho quá.
    Em lo quá, các mẹ xem có cách nào chữa ho mà không ảnh hưởng tới thai nhi không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Bị ho khi mang thai

Mình mang thai được 19 tuần.không hiểu tại sao bị ho quá trời. Lúc đầu chỉ ho vài tiếng nhưng sau đó ngày một nhiều. Mình không bị đau họng, không bị sốt. Sợ nhất là lúc đi ngủ,nằm xuống là ho nhiều không ngủ được. Nghe mọi người bảo lấy cây Tần dày lá đâm uống mình cũng làm nhưng 2 ngày nay vẫn...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Thực phẩm chức năng giả - nỗi lo còn đó

Đời sống người dân Việt Nam ở các thành phố lớn ngày càng tăng cao đã thúc đẩy nhu cầu sử dụng thực...

• Bị Ho khi mang thai

Các mẹ ơi, e đang có baby được 21 tuần rồi, e bé phát triển tốt, đạp nhiều, nhưng khoảng 1 tuần đây, e hay bị ho,e thấy lo quá ko biết có ảnh hưởng gì đến bé ko? có phải uốgn thuốc gì ko? có ai bị giống e không, Cảm ơn nhiều.

• 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Hý ha hý hửng vào mục này tưởng tìm được phương thuốc hay. Hóa ra...!!??? cũng giống mình. Tớ cũng đang bị ho nhưng mới có thai được 7 tuần. Đang không biết làm sao để chữa ho đây
    • 1,772 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Chài ui, chán 2 bà bầu này quá. Bị ho thì ra chợ mua tắc, gừng, lá tần dày lá và mật ong về chưng lên uống. Bảo đảm hiệu quả mà lại an toàn cho mẹ và con nữa.
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt…
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Chưng lên như thế nào. Mẹ này phải hướng dẫn cụ thể chứ lỵ.
    • 193 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

mình không biết mức độ ho của 2 bà bầu có nhiều lắm không chứ mình sanh 3 lần rồi, lần nào có thai đến khaỏngtháng thứ 4 cũng bị ho, nhất là về đêm nhưng mình chẳng uống gì cả vì bà ngoại mình bảo là :kệ, ho do thai mọc tóc đấy, chẳng biết có phải hay không nhưng mình cũng kệ vì sợ uống thuốc ảnh hưởng đến thai, thế là khoảng 10-15 ngày sau là tự khỏi đấy.Còn nếu 2 bà bầu ho nhiều quá, thấy không chịu được thì cứ thử bài thuốc đông y của mẹ MINSUCSAC ấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi mang thai được 7 tháng. Tôi đang bị ho và bị viêm mũi. Xin hỏi có cách nào chữa trị được không ?
    • 1,364 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Trong giai đoạn mang bầu bạn nên hạn chế dùng thuốc đến mức thấp nhất. Tốt nhất là nên phòng bệnh, đừng để mang bệnh rồi mới tìm cách chữa. Về viêm mũi thì mình không rõ lắm, nhưng hồi trước khi mang thai khoảng 5-6 tháng mình cũng bị ho rất nhiều nhưng không dám uống thuốc, mình thường xuyên xào nghệ + núm đuôi + bún tươi (hoặc chỉ nghệ với núm đuôi thôi hay nghệ xào với hẹ cũng rất tốt) ăn hàng ngày, thường xuyên ngậm gừng ngay cả khi đi ngủ (vì khi đã bị ho thì lúc đi ngủ càng ho nhiều hơn). Cũng phải mất cả tuần, 10 ngày gì đó mới hết.
    Kinh nghiệm của mình chỉ có thế. Hy vọng giúp được bạn chút ít.
    Tất cả vì con em chúng ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaimy1816 Xem bài viết
    Tôi mang thai được 7 tháng. Tôi đang bị ho và bị viêm mũi. Xin hỏi có cách nào chữa trị được không ?
    Chào bạn, mình thấy nick của bạn quen quá, mình làm quen với nhau được không? :1:
    • 13,779 Bài viết

• 9,576 Được cảm ơn

Bạn vào mục lục sau Mục lục box Mang Thai - Chuẩn bị sinh và xem phần Đau bệnh, bạn sẽ tìm thấy một số bài liên quan đến vấn đề bạn quan tâm.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 1,558 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

7 tháng mà ho thì các cụ gọi là ho mọc tóc thì phải?

"Mẹ ơi con tặng mẹ
    Cái điều mẹ từng mong
    Mẹ chăm con khôn lớn
    Rồi gieo trên cánh đồng"
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinSucSac Xem bài viết
    Chài ui, chán 2 bà bầu này quá. Bị ho thì ra chợ mua tắc, gừng, lá tần dày lá và mật ong về chưng lên uống. Bảo đảm hiệu quả mà lại an toàn cho mẹ và con nữa.
    Mẹ Sucsac ơi, "tắc" là lá gì thế? Em mới có bầu lần đầu nên chẳng biết gì cả. Bây giờ đang ngậm bổ phế thôi, mà chẳng ăn thua gì. Để làm theo mẹ Sucsac xem sao.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ tốt nhất là không nên uống thuốc đâu. Theo mình hiểu, chắc "lá tắc" mà mẹ Minsucsac nói là "lá quất"??? Còn mình có 1 bài thuốc, là bạn lấy quả quất + đường phèn/ hoặc mật ong (có thể thêm vài lát gừng) bỏ vào cái bát nhỏ đem chưng cách thuỷ hoặc hấp vào nồi cơm, sau đó đem ngậm. Nghe nói cũng hiệu quả đấy!
    • 89 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meminhanh2007 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ tốt nhất là không nên uống thuốc đâu. Theo mình hiểu, chắc "lá tắc" mà mẹ Minsucsac nói là "lá quất"??? Còn mình có 1 bài thuốc, là bạn lấy quả quất + đường phèn/ hoặc mật ong (có thể thêm vài lát gừng) bỏ vào cái bát nhỏ đem chưng cách thuỷ hoặc hấp vào nồi cơm, sau đó đem ngậm. Nghe nói cũng hiệu quả đấy!
    Còn mình có 1 bài thuốc mà mỗi khi mình ho đều dùng nó. Đó là xay lá ngổ (miền nam còn gọi là rau ôm, miền Bắc gọi là rau gì thì chịu) với nước dừa xiêm. Lọc lấy nước uống, đơn giản nhưng hiệu quả lắm đấy. Chúc các mẹ chóng khoẻ.

• 2,351 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

tắc là quả quất của Miền Bắc mình đấy các mẹ, mùa này đang nhiều mà rẻ lắm. Chúc các mẹ sớm khỏi ho
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Mình cũng bị ho 1 tuần nay rôi, đi khám bsy bảo là ngậm nước muối or ngâm chanh muối rồi ngậm cũng tốt lắm.
    Mình thường làm là: cắt từng lát chanh mỏng rồi cắt tiếp ra làm 4 rồi ngâm vào muối tinh (or muối hạt to cũng được) rồi lấy chanh đó ngậm, làm 1 lần có thể dùng cho 2 ngày. Mình chỉ ngậm 2 ngày là thấy đỡ hẳn đi đấy, mặc dù ho mà mình thèm nên vẫn ăn thịt gà & canh cua như thường, chẳng ho hen gì nữa (trộm vía, trộm vía).
    Các mẹ làm thử xem.
    @hoaimy1816: mình cũng bị viêm mũi dị ứng nặng lắm, mùa này rất khổ, mình có quen 1 bsy TMH ở BV TMH TW, bsy bảo mình là cứ xịt thuốc nhỏ mũi ngũ sắc (cây cứt lợn) cho đỡ viêm & nhỏ Otrivine của trẻ em cho đỡ ngạt mũi, bsy bảo ko sao đâu, nhỏ đến khi đẻ cũng được, mặc dù cũng lo lắm nhưng vì bsy đã nói thế nên mình cũng yên tâm, tất nhiên là chỉ khi nào ko chịu được nữa mới phải dùng (chủ yếu là lúc ngủ thôi), vì ngạt mũi thì ko thể ngủ được, mà mùa này là mùa đông nên bệnh càng nặng. Mặc dù đọc trong hướng dẫn sử dụng thấy nói là mang bầu thì ko nên dùng. Mình lúc nào cũng cầu trời lạy phật con mình thương mẹ mà ko bị làm sao. Nhưng nếu mẹ mà mệt ko ngủ được, người lúc nào cũng mệt mỏi ko ăn uống được thì con cũng khổ lắm, nên thôi bsy đã nói thì mình cũng yên tâm phần nào (tự an ủi thế).
    Hôm nọ ax mang về bài báo nói về các loại thuốc ảnh hưởng đến thai nhi khi mẹ dùng thuốc, mình cũng so sánh nhưng ko thấy thành phần của thuốc Otrivine có trong danh sách đó.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin cảm ơn các bạn đã chỉ dẫn. Tôi làm thử xem sao.
    • 1,983 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuYen Xem bài viết
    Còn mình có 1 bài thuốc mà mỗi khi mình ho đều dùng nó. Đó là xay lá ngổ (miền nam còn gọi là rau ôm, miền Bắc gọi là rau gì thì chịu) với nước dừa xiêm. Lọc lấy nước uống, đơn giản nhưng hiệu quả lắm đấy. Chúc các mẹ chóng khoẻ.
    Thai nhỏ khg nên uống nước dừa dễ sẩy thai. Thai lớn uống nước dừa nhiều tụt huyết áp.
    • 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny05 Xem bài viết
    Thai nhỏ khg nên uống nước dừa dễ sẩy thai. Thai lớn uống nước dừa nhiều tụt huyết áp.
    Có thật uống nước dừa không tốt hả chị? Em thường thấy mọi người bảo nước dừa tốt lắm, làm trong nước ối, da dẻ em bé trắng đẹp,...mà em lại đang có bé gái được hơn 20 tuần trong bụng, nên ngày nào cũng uống 1 quả dừa xiêm, huyết áp của em bình thường. giờ em cũng chẳng biết có nên uống nữa không khi nghe chị nói vậy. Cả nhà xem thế nào, cho em lời khuyên sớm nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucuoibetho Xem bài viết
    tắc là quả quất của Miền Bắc mình đấy các mẹ, mùa này đang nhiều mà rẻ lắm. Chúc các mẹ sớm khỏi ho
    Cảm ơn các mẹ nhiều. Hy vọng sớm khỏi ho. Em sợ lắm rồi, đêm không thể ngủ được vì ho nhiều quá.
    • 1,487 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomy07 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều. Hy vọng sớm khỏi ho. Em sợ lắm rồi, đêm không thể ngủ được vì ho nhiều quá.
    Mình cũng vậy. Đêm qua khổ sở vì ho .Mà lúc mang thai bé đầu mình có bị ho hắng gì đâu cơ chứ . Bên mình lại không có quất, đành gọi điện hỏi bác sĩ vậy.
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3