• 1 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang có bầu 16 tuần mà ho quá.
    Em lo quá, các mẹ xem có cách nào chữa ho mà không ảnh hưởng tới thai nhi không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Bị ho khi mang thai

Mình mang thai được 19 tuần.không hiểu tại sao bị ho quá trời. Lúc đầu chỉ ho vài tiếng nhưng sau đó ngày một nhiều. Mình không bị đau họng, không bị sốt. Sợ nhất là lúc đi ngủ,nằm xuống là ho nhiều không ngủ được. Nghe mọi người bảo lấy cây Tần dày lá đâm uống mình cũng làm nhưng 2 ngày nay vẫn...

• Bị Ho khi mang thai

Các mẹ ơi, e đang có baby được 21 tuần rồi, e bé phát triển tốt, đạp nhiều, nhưng khoảng 1 tuần đây, e hay bị ho,e thấy lo quá ko biết có ảnh hưởng gì đến bé ko? có phải uốgn thuốc gì ko? có ai bị giống e không, Cảm ơn nhiều.

• Mình đẹp hơn nhiều khi được trang điểm

Ai cũng bảo mình không xinh nhưng có nét duyên ngầm mặc dù các nét trên khuôn mặt không đẹp lắm: ...

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• 960 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Hý ha hý hửng vào mục này tưởng tìm được phương thuốc hay. Hóa ra...!!??? cũng giống mình. Tớ cũng đang bị ho nhưng mới có thai được 7 tuần. Đang không biết làm sao để chữa ho đây
    • 1,772 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Chài ui, chán 2 bà bầu này quá. Bị ho thì ra chợ mua tắc, gừng, lá tần dày lá và mật ong về chưng lên uống. Bảo đảm hiệu quả mà lại an toàn cho mẹ và con nữa.
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt…
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 960 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Chưng lên như thế nào. Mẹ này phải hướng dẫn cụ thể chứ lỵ.
    • 190 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mình không biết mức độ ho của 2 bà bầu có nhiều lắm không chứ mình sanh 3 lần rồi, lần nào có thai đến khaỏngtháng thứ 4 cũng bị ho, nhất là về đêm nhưng mình chẳng uống gì cả vì bà ngoại mình bảo là :kệ, ho do thai mọc tóc đấy, chẳng biết có phải hay không nhưng mình cũng kệ vì sợ uống thuốc ảnh hưởng đến thai, thế là khoảng 10-15 ngày sau là tự khỏi đấy.Còn nếu 2 bà bầu ho nhiều quá, thấy không chịu được thì cứ thử bài thuốc đông y của mẹ MINSUCSAC ấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi mang thai được 7 tháng. Tôi đang bị ho và bị viêm mũi. Xin hỏi có cách nào chữa trị được không ?
    • 1,357 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Trong giai đoạn mang bầu bạn nên hạn chế dùng thuốc đến mức thấp nhất. Tốt nhất là nên phòng bệnh, đừng để mang bệnh rồi mới tìm cách chữa. Về viêm mũi thì mình không rõ lắm, nhưng hồi trước khi mang thai khoảng 5-6 tháng mình cũng bị ho rất nhiều nhưng không dám uống thuốc, mình thường xuyên xào nghệ + núm đuôi + bún tươi (hoặc chỉ nghệ với núm đuôi thôi hay nghệ xào với hẹ cũng rất tốt) ăn hàng ngày, thường xuyên ngậm gừng ngay cả khi đi ngủ (vì khi đã bị ho thì lúc đi ngủ càng ho nhiều hơn). Cũng phải mất cả tuần, 10 ngày gì đó mới hết.
    Kinh nghiệm của mình chỉ có thế. Hy vọng giúp được bạn chút ít.
    Tất cả vì con em chúng ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaimy1816 Xem bài viết
    Tôi mang thai được 7 tháng. Tôi đang bị ho và bị viêm mũi. Xin hỏi có cách nào chữa trị được không ?
    Chào bạn, mình thấy nick của bạn quen quá, mình làm quen với nhau được không? :1:
    • 13,531 Bài viết

• 9,507 Được cảm ơn

Bạn vào mục lục sau Mục lục box Mang Thai - Chuẩn bị sinh và xem phần Đau bệnh, bạn sẽ tìm thấy một số bài liên quan đến vấn đề bạn quan tâm.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 1,558 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

7 tháng mà ho thì các cụ gọi là ho mọc tóc thì phải?

"Mẹ ơi con tặng mẹ
    Cái điều mẹ từng mong
    Mẹ chăm con khôn lớn
    Rồi gieo trên cánh đồng"
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5