• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

bị hắt hơi sổ mũi khi mang thai được 6tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,436 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

mình đang mang thai đứa thứ hai được 6 tuần nhưng hai hôm nay lại bị hắt hơi sổ mũi, không đau họng, không bị sốt, nhưng cũng sợ lạnh. mình lo quá không biết có bị sao không vì mình đọc sách thấy bảo thời điểm này là lúc thai nhi có độ nhạy cảm cao nhất với các yếu tố gây dị tật. mình định 12 tuần đi siêu âm 4 chiều xem có sao không? nhưng không biết siêu âm 4 chiều có phát hiện ra hết không? mình nghe nói có loại xét nghiệm dị tật chỉ cần thử máu, không biết có đáng tin cậy không?các mẹ chia sẻ với mình với.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 360 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình thì dược 9 tuần rồi, từ lúc có thai đến nay cứ hắt hơi hoài à, không có sao đâu, em bé mình đi siêu âm lúc 8 tuần vẫn khỏe, chỉ có diều bây giờ tự nhiên bị đau họng, không dám uống thuốc, chỉ súc nước muối và tránh nắm quạt, mệt muốn chết vì vừa đau họng, sốt nhẹ, vừa hắt hơi.... có ai có kinh nghiệm vào chỉ coccot với nhé...

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meviet Xem bài viết
    mình đang mang thai đứa thứ hai được 6 tuần nhưng hai hôm nay lại bị hắt hơi sổ mũi, không đau họng, không bị sốt, nhưng cũng sợ lạnh. mình lo quá không biết có bị sao không vì mình đọc sách thấy bảo thời điểm này là lúc thai nhi có độ nhạy cảm cao nhất với các yếu tố gây dị tật. mình định 12 tuần đi siêu âm 4 chiều xem có sao không? nhưng không biết siêu âm 4 chiều có phát hiện ra hết không? mình nghe nói có loại xét nghiệm dị tật chỉ cần thử máu, không biết có đáng tin cậy không?các mẹ chia sẻ với mình với.
    Lúc mình có bầu được 6 tuần mình cũng bị hắt hơi, sổ mũi như meviet ý. Cũng ko dám uống thuốc, chỉ nhỏ nước mũi sinh lý và súc miệng nước muối thui. Nhưng cũng may là chỉ 2 ngày là khỏi. Meviet đừng lo lắng quá nhé vì ko phải ai bị sổ mũi cũng là bị cúm đâu. Cứ thoải mái tinh thần là mẹ khỏe là bé khỏe mà.

• 1,230 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxubeo Xem bài viết
    Lúc mình có bầu được 6 tuần mình cũng bị hắt hơi, sổ mũi như meviet ý. Cũng ko dám uống thuốc, chỉ nhỏ nước mũi sinh lý và súc miệng nước muối thui. Nhưng cũng may là chỉ 2 ngày là khỏi. Meviet đừng lo lắng quá nhé vì ko phải ai bị sổ mũi cũng là bị cúm đâu. Cứ thoải mái tinh thần là mẹ khỏe là bé khỏe mà.
    Mình thì từ hồi mang bầu ngày nào cũng hắt hơi sổ mũi hết. Cứ sáng là bị đi khám hỏi bác sĩ bảo nếu ko sốt thì ko sao cả. Chắc 2 tuần nữa đi siêu âm 4D xem như nào vậy. Mong là ko ảnh hưởng gì

• 4,960 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Mình hồi có bầu vào lúc mùa đông HN,lạnh thấu xương,hắt xì hoài,chỉ uống nc gừng giã nát,nấu lên thôi!Vậy cũng đỡ thôi chứ ko làm cách nào hết đc!Ko dị tật gì đâu,các mẹ đừng lo nhé!