• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị đau vùng dưới (âm hộ, tử cung) khi thai được 28w

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình mang thai lần đầu (thai TTON) được 2 bé trai và đã được 28tuần rồi, chân thì bị phù lên, và mỗi khi nằm trở mình hay thức dậy để đi tiểu mỗi đêm vùng dưới của mình đau âm ỉ dữ lắm, có mẹ nào giống mình ko hướng dẫn mình với.
    :1:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• trẻ 6 tuổi tự nhiên bị đau vùng mắt k đỏ k chảy nước mắt

chào các mẹ.e có đứa cháu gái năm nay 6 tuổi rồi.mấy hôm nay cháu hay nói với bà là đau mắt nhưng k thấy dấu hiệu gì là đỏ mắt hay đau mắt như bình thường gì cả.cho e hỏi là liệu cháu có bị làm sao k ạ?

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Mua, đổi Bếp mới tặng kèm máy hút mùi

Một chương trình khuyến mại lớn nhất từ trước đến nay tại DigiCity khiến khách hàng vô cùng thích...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 30 tuần, bị đau vùng dưới ngực phải

Em đang ở tuần thứ 30, mà mấy hôm nay e bị đau vùng dưới ngực phải, vùng dưới chứ k phải đau ngực đâu ạ, bình thường thì k sao nhưng ấn vào là đau như kiểu ấn vào vết bị bầm dập ý ạ. Có mẹ nào biết thế là bị sao k tư vấn cho e với. Lúc đầu e tưởng do 1 hôm e mạc áo lót chật nên nó bị tì vào, nhưng...

• 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hochau_76 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Mình mang thai lần đầu (thai TTON) được 2 bé trai và đã được 28tuần rồi, chân thì bị phù lên, và mỗi khi nằm trở mình hay thức dậy để đi tiểu mỗi đêm vùng dưới của mình đau âm ỉ dữ lắm, có mẹ nào giống mình ko hướng dẫn mình với.
    Mình cũng thai 28w, bé trai. Bây giờ cũng đau vùng xương mu và khớp háng lắm. Thấy bảo là do khung chậu đang giãn ra. Chẳng bít thế nào nhưng mà đau lắm, đi lại thì đúng là cực hình.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keohanoi Xem bài viết
    Mình cũng thai 28w, bé trai. Bây giờ cũng đau vùng xương mu và khớp háng lắm. Thấy bảo là do khung chậu đang giãn ra. Chẳng bít thế nào nhưng mà đau lắm, đi lại thì đúng là cực hình.
    Hihi, vậy thì giống mình y chang rồi, và vì mình mang song thai cái bụng to lắm nên người ta nhìn mình cứ nghĩ là sắp sanh ko hà.
    Tuần rồi khám thai mình quên hỏi bác sĩ chuyện này, ko biết trường hợp của mình có bị sinh sớm ko nữa, mình lo lắng quá
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn ơi vùng dưới đau là âm đạo đau hay chỉ là đau xương mu, khớp háng thôi. Nếu đau xương mu hay khớp háng thì ko sao đâu vì thai to ra em bé chèn xuống nên mình đau thôi, còn nếu là đau âm đạo thì nên đi khám, kiểm tra đi nhé, đề phòng bị viêm nhiễm gây đau. Chúc bạn mọi sự tốt lành.
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boyeumevabe Xem bài viết
    Bạn ơi vùng dưới đau là âm đạo đau hay chỉ là đau xương mu, khớp háng thôi. Nếu đau xương mu hay khớp háng thì ko sao đâu vì thai to ra em bé chèn xuống nên mình đau thôi, còn nếu là đau âm đạo thì nên đi khám, kiểm tra đi nhé, đề phòng bị viêm nhiễm gây đau. Chúc bạn mọi sự tốt lành.
    Thật sự Châu ko phân biệt được đâu là đau xương-khớp, đâu là đâu âm đạo, vì lúc trở mình thì phần đó đều đau, C sẽ đi khám lại thôi, hi vọng là ko bị đau âm đạo. Cảm ơn bạn nhiều nhé
    • 194 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Có mình đây. Mình thấy đau từ hồi 24w gì đó cơ. Nằm xuống 3 phút sau đó mà trở mình là thấy đau. Nhất là lúc đêm khi tỉnh dậy di giải là khó dậy lắm, nhiều lúc đứng không vững nữa. Bây giờ hơn 34w rồi mà vẫn thấy đau. Trước khi ngủ đi vài vòng quanh nhà (mấy chục m thôi), nửa đêm tỉnh dậy nếu đau quá cũng đi lại một chút rồi mới vào giường ngủ. Xung quanh cũng có vài người kêu như mình vậy. Tóm lại là mấy tháng rồi nhưng không ảnh hưởng gì tới em bé, chỉ khổ mình một chút thôi. Bạn yên tâm đi nhé!
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnvn Xem bài viết
    Có mình đây. Mình thấy đau từ hồi 24w gì đó cơ. Nằm xuống 3 phút sau đó mà trở mình là thấy đau. Nhất là lúc đêm khi tỉnh dậy di giải là khó dậy lắm, nhiều lúc đứng không vững nữa. Bây giờ hơn 34w rồi mà vẫn thấy đau. Trước khi ngủ đi vài vòng quanh nhà (mấy chục m thôi), nửa đêm tỉnh dậy nếu đau quá cũng đi lại một chút rồi mới vào giường ngủ. Xung quanh cũng có vài người kêu như mình vậy. Tóm lại là mấy tháng rồi nhưng không ảnh hưởng gì tới em bé, chỉ khổ mình một chút thôi. Bạn yên tâm đi nhé!
    Chào bạn,
    Cũng có nhiều mẹ giống tình trạng của mình quá ha, mà cũng khổ thiệt đó bạn ngồi dậy đi giải thật khó khăn mà đêm nào cũng phải chịu đựng tới 4-5 lần mới yên. Từ lúc bị đau tới giờ bạn có đi khám và tư vấn với bác sĩ về tình trạng này ko?
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Mình hiện tại thai được 33w rùi, muh cả tuần này không hiểu sao mình lại đau ngay chỗ đấy, nghe những người đi trước nói là khung chậu đang nở ra để chuẩn bị đón em bé đấy, nên mọi người cứ yên tâm đi nhé.
    • 129 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cũng có nhiều mẹ giống tình trạng của mình quá ha, mà cũng khổ thiệt đó bạn ngồi dậy đi giải thật khó khăn mà đêm nào cũng phải chịu đựng tới 4-5 lần mới yên. Từ lúc bị đau tới giờ bạn có đi khám và tư vấn với bác sĩ về tình trạng này ko?
    Mình mới đi khám bác sĩ bảo giai đoạn 3 tháng cuối thai kì thì hiện tượng đau xương mu và khớp háng là bình thường đó. Chịu khó nghỉ ngơi và hạn chế đi xe máy là đỡ nhiều. Mình thấy đúng thật, tuần vừa rồi mình nghỉ làm 3 ngày liền, nằm nghỉ ở nhà và vận động nhẹ nhàng, bắt taxi đi khám thì thấy êm nhẹ, ko đau nhiều như trước. Mỗi tội giá xăng tăng cao, giá taxi cũng chuẩn bị tăng, mẹ cháu mà đi làm xa 9 cây số bằng taxi thì hết cả tháng lương. :Worried:
    • 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tpha Xem bài viết
    Mình mới đi khám bác sĩ bảo giai đoạn 3 tháng cuối thai kì thì hiện tượng đau xương mu và khớp háng là bình thường đó. Chịu khó nghỉ ngơi và hạn chế đi xe máy là đỡ nhiều. Mình thấy đúng thật, tuần vừa rồi mình nghỉ làm 3 ngày liền, nằm nghỉ ở nhà và vận động nhẹ nhàng, bắt taxi đi khám thì thấy êm nhẹ, ko đau nhiều như trước. Mỗi tội giá xăng tăng cao, giá taxi cũng chuẩn bị tăng, mẹ cháu mà đi làm xa 9 cây số bằng taxi thì hết cả tháng lương. :Worried:
    Mọi ngày xã chở mình đi làm, mình ngồi đằng sau còn thấy đỡ đau. Hôm nay tự đi xe máy, "cái ấy" bị tì xuống yên xe, đau lắm các mẹ ạ.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tpha Xem bài viết
    Hihi, Hôm qua mình thấy chưa an tâm lắm nên đã đi khám rồi, bác sĩ nói ko sao đâu, tử cung sạch và cao ko có gì đáng lo và nói chịu khó chịu đựng sanh xong sẽ hết thôi, hihi. Sau đó có cho mình uống thuốc "Spasmaverine 40mg" (có tác dụng giảm đau), mà thiệt tối về trước khi ngủ Châu đã uống, sáng thức dậy thử lăng qua lăng lại thấy giảm đau thiệt. Nhẹ nhàng hết sức...
    • 4,675 Bài viết

• 1,380 Được cảm ơn

Mình bị đau toàn bộ xương phần dưới (xương mu, xương chậu, khớp háng, đau nhất là xương mu, đi khám thì bs kêu bị rạn :Sigh: ) từ hồi 26 tuần, đi đứng nằm ngồi đều không nổi, đau kinh khủng. Đến khoảng 30 tuần thì hết đau, đi lại bình thường nhưng nằm xuống đứng lên thì vẫn đau, nhất là lúc phải trở mình khi nằm ý, đau ê ẩm luôn, tay đỡ chân, tay đỡ mông mới xoay người được. Buồn giải buổi đêm thì đúng là một cực hình :mad:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi, Hôm qua mình thấy chưa an tâm lắm nên đã đi khám rồi, bác sĩ nói ko sao đâu, tử cung sạch và cao ko có gì đáng lo và nói chịu khó chịu đựng sanh xong sẽ hết thôi, hihi. Sau đó có cho mình uống thuốc "Spasmaverine 40mg" (có tác dụng giảm đau), mà thiệt tối về trước khi ngủ Châu đã uống, sáng thức dậy thử lăng qua lăng lại thấy giảm đau thiệt. Nhẹ nhàng hết sức...
    Em mới có thai được 25w thôi, em cũng thấy đau mỏi vùng dưới như các chị kể, buổi tối lúc đi tolet và buổi sáng thức dậy đều thấy đau âm ỉ, nhưng đi lại vài vòng thì hiện tượng đâu đó hết. Vừa rồi đi khám định kỳ em có kể có bs nghe, rồi bs cũng cho thuốc Spa 40mg uống. Nhưng về tới nhà thì mẹ em bảo: hiện tượng tự nhiên, ko cần uống thuốc vì sợ uống thuốc tây lúc mang thai có ảnh hưởng tới em bé. Chị cũng đã dùng qua thuốc này rồi có thấy ảnh hưởng gì không? Chứ bây giờ đau nhức thế này e rầu quá
    • 464 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DolPhinZic Xem bài viết
    Em mới có thai được 25w thôi, em cũng thấy đau mỏi vùng dưới như các chị kể, buổi tối lúc đi tolet và buổi sáng thức dậy đều thấy đau âm ỉ, nhưng đi lại vài vòng thì hiện tượng đâu đó hết. Vừa rồi đi khám định kỳ em có kể có bs nghe, rồi bs cũng cho thuốc Spa 40mg uống. Nhưng về tới nhà thì mẹ em bảo: hiện tượng tự nhiên, ko cần uống thuốc vì sợ uống thuốc tây lúc mang thai có ảnh hưởng tới em bé. Chị cũng đã dùng qua thuốc này rồi có thấy ảnh hưởng gì không? Chứ bây giờ đau nhức thế này e rầu quá
    Tớ 29w cũng bị đau mấy hôm rồi, nằm 1chỗ luôn. Bs kê spasmaverin chống gò đấy, thuốc an toàn uống đc b ah
    • 4,253 Bài viết

• 1,959 Được cảm ơn

Hiện tượng đau xương mu và khớp háng sẽ theo mình suốt đến khi sinh lun đó chủ top. Mình cũng sinh đôi 2 bé trai, ban đêm đúng là ác mộ g đối với mình từ hồi 25w đến khi sinh. Thế mà mình cũng cầm cự được đến 38w, chúc mẹ nó cố gắng đạt mốc 38-39w nhé!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chuotconmanghoa
    • 464 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotconmanghoa Xem bài viết
    Hiện tượng đau xương mu và khớp háng sẽ theo mình suốt đến khi sinh lun đó chủ top. Mình cũng sinh đôi 2 bé trai, ban đêm đúng là ác mộ g đối với mình từ hồi 25w đến khi sinh. Thế mà mình cũng cầm cự được đến 38w, chúc mẹ nó cố gắng đạt mốc 38-39w nhé!!

B ơi, tớ còn nằm bẹp vì đau ko đi được, không lẽ tới lúc sinh bé sao? Ko leo đc cầu thang vì phải nhấc chân cao, nằm im thì đỡ, tớ mới gần 30w thôi. Mà lúc đi cảm giác bụng căng lắm. Bạn chia sẻ thêm cho tớ nhé
    • 4,253 Bài viết

• 1,959 Được cảm ơn

Xuxu: nếu bụng căng cứng thì bạn nên hỏi bs xem có phải dấu hiệu của cơn gò hay ko, nếu gò nhiều thì nguy hiểm đó bạn. Còn dzụ leo cầu thang chắc bạn nên hạn chế. Hồi trc có bầu thai 1 mình ko bị đau j cả, đi làm đến tận ngày sinh, đến khi mang bầu 2 cu này mình ko đi nổi lun, lúc đó mới biết cg của đau xương mu và khớp háng.
    Mỗi lần hỏi bs về việc bị đau như thế, bs chỉ cười nói khi nào sinh sẽ hết, mà đúng là sinh xg mới hết thật