• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị đau mắt đỏ khi mang thai 16 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.84K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với, em đang mang thai 16 tuần và đang bị đau mắt đỏ, em lo lắng không biết có ảnh hưởng đến em bé không? Và có cách chữa trị nào tốt mà dùng được cho bà bầu không? Các chị nào có kinh nghiệm giúp e với nhé, hiện tạo em chỉ đang nhỏ nước muối sinh lý thôi.
    Luôn khỏe mạnh, bình an nhé các con yêu của bố mẹ

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_angel Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em với, em đang mang thai 16 tuần và đang bị đau mắt đỏ, em lo lắng không biết có ảnh hưởng đến em bé không? Và có cách chữa trị nào tốt mà dùng được cho bà bầu không? Các chị nào có kinh nghiệm giúp e với nhé, hiện tạo em chỉ đang nhỏ nước muối sinh lý thôi.
    Khong mẹ nào giúp em với ạ?? Em có đi khám ở viện mắt TW rồi, người ta cho 3 lọ thuốc nhưng đều ghi là cẩn trọng khi dùng cho phụ nữ mang thai, em lo quá. Không biết nên làm thế nào bgio? Ai có kinh nghiêmvuj này giúp e với.

• 297 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau mắt đỏ khi 28w thì mình dùng Tobrex và nước muối sinh lý thôi. Tobrex dùng được cho phụ nữ có thai mà bạn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Phuong Xem bài viết
    Mình cũng bị đau mắt đỏ khi 28w thì mình dùng Tobrex và nước muối sinh lý thôi. Tobrex dùng được cho phụ nữ có thai mà bạn
    Tobrex hình như cũng ko an toàn bạn ạ, thấy bảo cân nhắc giữa nguy cơ và lợi ích. Bạn đã khỏi chưa vậy? Mấy ngày thì khỏi hả bạn?

• 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Vì đau và mắt sưng húp nên đêm qua mình đã nhỏ tobrex rồi, bây giờ mình lại lo lắng quá. Có mẹ nào dùng tobrex khi tuần thai nhỏ như mình mà sinh con an toàn không? Chia sẻ để mình vững tâm hơn với ạ. Cảm ơn các mẹ.

• 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Vì đau và mắt sưng húp nên đêm qua mình đã nhỏ tobrex rồi, bây giờ mình lại lo lắng quá. Có mẹ nào dùng tobrex khi tuần thai nhỏ như mình mà sinh con an toàn không? Chia sẻ để mình vững tâm hơn với ạ. Cảm ơn các mẹ.
    Mẹ nào có trường hợp cụ thể xin hãy chia sẻ để mình bớt lo lắng với ạ?

• 145 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Mình còn lo hơn bạn đây, mình đã trót nhỏ Tobrex khi mang thai 8 tuần. Lên mạng search thông tin thấy bảo trong thành phần thuốc này có thể gây điếc vĩnh viễn cho thai nhi, mà cái này siêu âm cũng không thể phát hiện ra, hic. Giờ mình cũng đang mang thai 16 tuần.
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yingtao Xem bài viết
    Mình còn lo hơn bạn đây, mình đã trót nhỏ Tobrex khi mang thai 8 tuần. Lên mạng search thông tin thấy bảo trong thành phần thuốc này có thể gây điếc vĩnh viễn cho thai nhi, mà cái này siêu âm cũng không thể phát hiện ra, hic. Giờ mình cũng đang mang thai 16 tuần.
    Mình đi khám đã nói rõ là có bầu mà bác sỹ vẫn kê thuốc này, bạn nhỏ trong mấy ngày vậy? Mình mới chỉ dám nhỏ 1 giọt thôi nhưng cũng lo lắm. Giá mà có mẹ nào trải qua rồi chia sẻ với mình thì tốt quá.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ đã sinh chưa ạ?e cũng đang bầu 32 tuần và bị đau mắt mong các mẹ chia sẻ