• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị đau buốt hạ sườn phải, có nguy hiểm không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e mang thai 25 tuần, khoảng 4 ngày nay em bị đau vùng dưới của sườn phải, nếu ấn vào thấy buốt sườn, còn bình thường thì vừa đau vừa nhức, vừa ngứa ở dưới sườn. Có mẹ nào bị như em không? E bị đau rất lạ các mẹ ạ, đau kiểu như bên trong chuẩn bị mọc mụn ấy. Theo các mẹ e có fải đi khám không và khám ở đâu nếu đau chỗ ấy?
    E cảm ơn các mẹ nhều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecu&cun
    Các mẹ ơi, e mang thai 25 tuần, khoảng 4 ngày nay em bị đau vùng dưới của sườn phải, nếu ấn vào thấy buốt sườn, còn bình thường thì vừa đau vừa nhức, vừa ngứa ở dưới sườn. Có mẹ nào bị như em không? E bị đau rất lạ các mẹ ạ, đau kiểu như bên trong chuẩn bị mọc mụn ấy. Theo các mẹ e có fải đi khám không và khám ở đâu nếu đau chỗ ấy?
    chị ơi, em cũng đau y như chị hồi có bầu khoảng 20 tuần trở đi, đau lắm lắm... em cũng lo nhưng mà hỏi các chị đã mang thai qua thì đa số đều đau chị ơi, em còn đau đến tận bây giờ nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi chứ kông đau nhiều và dai như hồi hơn 20 tuần nữa.

Nếu chị còn lo lắng thì cứ đi khám bác sỹ đi chị! Em thì cứ phải đến ngày hẹn bs mới được khám cho nên toàn đi hỏi dò thôi nhưng mà cuối cùng thì mọi triệu chứng đau nhức lung tung trên cơ thể khi mang thai thì đều được bs phán là bình thường cả
    Mẹ yêu con thật nhiều ...
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecu&cun Xem bài viết
    Mẹ nó bị cũng giống như em rồi,em đang ở w27 cũng bị như mẹ nó đau nhức lắm cơ, khó chịu cực kỳ, nhưng em không bị ngứa giống mẹ nó, chắc không sao đâu mẹ nó ạ.Em đoán là do thai phát triển nằm đè lên các dây chằng thần kinh nên gây ra hiện tượng đau mỏi thôi
    • 1,311 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

ôi, từ hôm qua đến h mình cũng có hiện tượng này, đang lo quá, vào đây đọc tâm sự của các mẹ cũng thấy đỡ lo hơn. Mai đến lịch khám chắc mình cũng hỏi thêm bác sỹ về chuyện này cho chắc ăn.
    • 1,185 Bài viết

• 3,730 Được cảm ơn

Chứng tỏ mẹ nào cũng bị đau thế này rồi. Tớ cũng đau rủn cả sườn ra ấy chứ, thôi đành chịu đựng vì con yêu vậy.
    • 121 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau, đầu tiên là bên phải rồi chuyển qua trái rồi lại qua phải.... hic hic:Crying:
    Chỉ mong e bé k bị làm sao, mấy hôm trc lo quá

Bon iu: NB 3.9kg :LoveStruc: - 1M 4.9kg :Kiss: - 2M 6.1kg :Kiss:

• 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đang mang thai 26 tuần cũng thấy bị đau hạ sườn và tức tức nữa, đang định đi khám mà thấy nhiều mẹ bị quá trời. Chắc do thai to lên nên bị vậy thôi các mẹ nhỉ.
    • 1,268 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Hix, em đây mới 10w và bị đau từ khi 6w đến giờ cơ ạ, cứ đau buốt hạ sườn trái ý, lắm lúc đau mỏi, nhoi nhói suốt, đang nằm trở mình cũng khó chịu. Em cứ tưởng em bị làm sao, nhưng lần khám vừa rồi bs bảo là bt nên em cũng đỡ sợ hơn. Mệt mình khó chịu chẳng sao, chỉ sợ ảnh hưởng j đến con. Đúng là bà bầu nghĩ khôn thì ít, dại thì nhiều, chồng em tàon bảo em cứ lo vớ lo vẩn. hix
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đau bên hạ sườn phải lắm. Đau nhất là buổi sáng khi mới dậy. Xoaay người cũng đau. Hắt hơi cũng đau thắt cả bên phải lại. Khó thở vô cùng, ko biết là làm sao nữa. Bị đau từ khi ốm nghén đến h là tuần 14 rồi. hu hu