• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị đau bụng khi mang thai 7-8 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 44.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi ngưòi.
    Mình vừa siêu âm và thai được 7,5 tuần +- 3 ngày, nhưng mình hay bị đau bụng, rất mệt mỏi, các mẹ cá ai bi như không ? và pải làm sao có thể gúp mình không ? Cám ơn rất nhiều.

Một số bình luận có thể bạn thích

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim03 Xem bài viết
    Mình cũng hay đau bụng lâm râm, lúc thì vùng rốn, lúc như đau bung kinh. Bs cho uống Dufaston (tác dụng giống Utrogestan), mình uống thường xuyên nhưng vẫn đau bụng. Giờ thì khoảng 8 tuần rồi. Mình đang định uống nước củ gai nhưng hôm nay đọc 1 bài trên mạng lại thấy bảo không nên uống nước củ gai. Vậy là sao hả các mẹ? Ai có kinh nghiệm gì về đau bụng những tháng đầu khi có thai và uống nước củ gai thì cho mình chia xẻ với mình nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi loakentraivu Xem bài viết
    hôm nay em cũng mới đi khám về, vì KN của em rất đều nên em tình thì thai phải được hơn 5 tuần rồi, thế mà đi siêu âm lại chưa thấy thai đâu cả. Em lại mua que về thử thì 2v nét căng, vạch 2 đậm gần như vạch 1 vậy. huhu. Em lo quá, ko biết có sao ko. Em lại còn siêu âm đầu dò nữa chứ, ko biết có ảnh hưởng gì ko. Còn về triệu chứng thì em rất đau ngực, bụng thì có cảm giác hơi nặng, như kiểu lúc sắp bị ấy. Có mẹ nào giống em, 5 tuần siêu âm vẫn chưa thấy thai vào tử cung ko? huhu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuanle05 Xem bài viết
    Các chị ơi, e cũng mới có bầu tập 1. hôm chủ nhật e đi khám thì đã có tim thai rồi. Nhưng tự dưng hôm qua e đi uống nước me đá, từ tối qua tới giờ e có cảm giác ngừoi nhẹ bẫng như không ấy, giống như e bé đi đâu ấy,không còn cảm giác tưng tức ở bụng, không có cảm giác hay buồn đi tiểu như mọi ngày, tự dưng e thấy lo lắng quá! có mẹ nào bị như e không?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnk412 Xem bài viết
    mình dc bác sĩ cho uông thuốc Utrogestan ngày 1 viên uông vào buổi tôi. nhưng nhiều lúc vẫn hơi ngâm ngẩm khó chịu ở bên trái .. cũng hơi lo lo vì quanh mình có nhiều ng bị sẩy vào tuần thứ 8-9 quá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hugo_alvin Xem bài viết
    mẹ này có triệu chứng giống e!e cũng bị đau quanh vùng rốn và ăn xong cũng bị đau tức 1 lúc.cảm giác đầy bụng khó tiêu đau bụng kiểu bị đi ngoài nhưng hoàn toàn k đi ngoài nhé.e hỏi bác sĩ bác sĩ bảo đấy là do mình có thai hệ tiêu hóa của mình hoạt động kém đi nên dễ gây đầy bụng.,khó tiêu,táo bón hoặc rối loạn tiêu hóa.lúc đi tao lúc đi lỏng...chỉ cần thay đổi chế độ ăn nh rau chất sơ,những đồ mát dễ tiêu,uống nh nc và ăn xong đi lại nhẹ nhàng k ngồi hoặc nằm ngay là sẽ dần cải thiện!uống sắt cũng làm mình bị táo đấy c ah!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Help me! Bị đau bụng khi mang thai phải làm sao?

Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi 1 chút ạ. Trước đây bụng em rất khỏe.Baby của em được 14 tuần mà mấy hôm nay e bị "bác Tào" hỏi thăm suốt, cứ ăn cháo trắng không thì ổn ổn còn ăn bất cứ thứ gì là bác ấy lại đuổi. Mệt quá mà e chưa dám uống thuốc gì sợ ảnh hưởng đến bé, nhưng mà cứ thế này em sợ...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 5 bí quyết vàng khi mua hàng giảm giá

Cuối năm là thời gian các cửa hàng thi nhau giảm giá, từ mặt hàng thời trang, trang sức đến mỹ...

• Bị đau bụng khi mang thai tuần 14

Chào các mẹ! E đang mang thai tuần thứ 14 rồi, tự dưng hôm nay e thấy bị đau bụng, đau phần bên phải... E thấy lo lắm :((. Theo các mẹ e phải làm gì bây giờ??? Thanks!!!!

• 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chị à, rất nhiều người khi mang bầu có triệu chứng bị đau lâm râm bụng dưới. Như em nè, tuần 7-8 nếu ngày vận động nhiều quá, ăn cơm xong là bụng đau luôn. Đợt đó em còn được bác sỹ kê thuốc Utrogestan và vitamin E cho uống (do em có tiền sử thai lưu 8 tháng trước đó). Em cũng kết hợp uống nước rễ củ gai tươi nên cũng đỡ nhiều. Trộm vía giờ con em được 15 tuần rồi.
    • 53 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em nghĩ là chị nên nêu rõ là chị bị đau bụng như thế nào? Chị đã trao đổi với bác sĩ trong lần siêu âm vừa rồi chưa?
    Vì các chị bầu và bản thân em đợt đầu thai kỳ cũng thấy đau lâm râm bụng dưới, lúc đó là bào thai về tử cung và đang làm tổ, em sẽ nêu rõ hiện tượng của em, chị thử xem nhé: thỉnh thoảng có cảm thấy lâm râm bụng dưới, 1 bên, giống như kiến bò trong bụng vậy, 1 tg là hết. Em đau hơi thiên về bên trái, đến lúc 12 tuần bs bảo bé nhà em nằm bên trái thật
    Em nghĩ chị đang thời kỳ đầu của thai kỳ nên đừng chủ quan nhé, chị nên trao đổi với bác sĩ thì tốt nhất!
    Chúc 2 mẹ con chị khỏe ha!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Tuần sau em cũng đi khám mốc 8 tuần mà e đang băn khoăn có nên đi khám trong tuần này ko vì dạo này bụng e rất đau theo kiểu bị đi ngoài ấy(chưa bị đi ngoài lần nào chỉ đau thắt vùng quanh rốn,đau theo cơn) E rất lo lắng tập đầu chưa ngày nào bị đau như thế này cả. Có ai biết dấu hiệu dọa sẩy thai có biểu hiện thế nào ko? Hay có chửa yếu bụng nên thế nhỉ?
    Mẹ con mình có duyên nhưng ko lên phận... Có thứ tình yêu gọi là " khắc ghi ". Con mãi mãi đã từng là con của mẹ...Yêu...
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvu_no1 Xem bài viết
    Chào mọi ngưòi.
    Mình vừa siêu âm và thai được 7,5 tuần +- 3 ngày, nhưng mình hay bị đau bụng, rất mệt mỏi, các mẹ cá ai bi như không ? và pải làm sao có thể gúp mình không ? Cám ơn rất nhiều.
    Hồi mới có bầu mình cũng hay đau bụng nhâm nhẩm, nhưng thấy bảo là thai đang về tổ nên vậy, đi khám thì bs lại bảo đau bụng thì phải cẩn thận giữ gìn bạn ạ. Dù sao 3 tháng đầu cần hết sức cẩn thận, nhẹ nhàng. Tốt nhất bụng dạ đã như vậy thì ko nên ăn cay, nóng hoặc lạnh quá (ko uống rau má, ăn ớt, tỏi rồi ngải cứu,...), nói chung ăn gì cũng là ăn chín uống sôi. Mình bị đau lâm râm như vậy thì thấy mọi ng mách là ăn cháo cá chép và uống củ gai, sau đến khi 10 tuần gì đấy thì thấy hết hiện tượng này bạn ạ
    • 723 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

mình cũng bị như vậy. cứ đinh ninh như mọi ng nói là thai về làm tổ. nhưng bs nói đó là dấu hiệu dọa sẩy. đoại loại như tử cung chưa nhậnn dạng ra bào thai, nên nó co bóp để tống ra ngoài. mình phải nằm nhà suốt 1 tháng, hạn chế đi lại, ko đi lên xuông cấu thang, uống utrogestone. tới giờ mình được 12w thấy hết đau rồi. cảm giác nhẹ bụng hẳn, ko phải đau trằn như lúc trước. bạn nên khám bs hỏi lỹ lại xem sao nhé. đừng coi thường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ! mình chậm kinh 10 ngày thử que thi lên 2v, vạch 2 nhạt hơn vạch 1, nhưng khi đi siêu âm (siêu âm bằng đầu dò) bs bảo thai chưa vào tử cung và hẹn 5 ngày sau đi siêu âm lại. 2 vợ chồng minh đang rất lo lắng. vì lần đầu mang thai lên mình cũng hơi lo chi bé. mẹ nao có kinh nghiệm chia sẽ giúp mình với!
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

KQ siêu âm chỉ khớp với KKC khi bạn có chu kỳ đều đặn thôi còn không BS sẻ tính theo KQ SA thôi bạn à. KKC của mình là 04/02/2012. SA ngày 15/03/2012 tức 40 ngày tính từ KKC nhưng KQ SA là túi thai GS 11mm tương đương với thai # 4 tuần.
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beoyeusaocoi Xem bài viết
    chào các mẹ! mình chậm kinh 10 ngày thử que thi lên 2v, vạch 2 nhạt hơn vạch 1, nhưng khi đi siêu âm (siêu âm bằng đầu dò) bs bảo thai chưa vào tử cung và hẹn 5 ngày sau đi siêu âm lại. 2 vợ chồng minh đang rất lo lắng. vì lần đầu mang thai lên mình cũng hơi lo chi bé. mẹ nao có kinh nghiệm chia sẽ giúp mình với!
    Cứ đợi thêm 1 tuần nữa đi bạn ạ, vì như tớ thai nhi tầm 5 tuần tuổi gì đấy mới vào tử cung mà. Có thể bạn đi siêu âm sớm quá con chưa về tổ được. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé.
    • 490 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

mình cũng đang mang bé ở tháng đầu thai kỳ, bác sĩ hẹn cuối tuần đi sa mình đau bụng dưới, và nhiều lúc ngâm ngấm đau ở bên phải , giống kiểu đau hành kinh ấy . mình cũng đang lo quá không biết bé có sao không ..( lúc đầu mọi ng nói con về tổ sẽ hơi đau bụng dưới 1 chút) nhưng thấy mọi ng đau 1 chút thôi còn mình thì đau thường xuyên quá .. cầu trời lậy phật cho con mình không sao cả huuuu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhnk412; 15/03/2012 vào lúc 02:09 PM.
    • 490 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

chúng mình giống nhau rồi . mình cũng siêu âm bằng đầu dò này ..hixx cũng lo k biết đầu dò có làm con bị sao không..mình siêu âm sớm quá con chưa về tử cung.... cũng là con đầu lòng ..... bây giơ cứ nhấm nhổm lo con có bị sao không
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ chịu khó chờ con đc 8w hay 9w đi siêu âm cho chắc!Lúc đó sẽ biết rõ thôi!SA sớm quá lại hồi hộp lo lắng con chưa làm tổ!

Mình hồi ý cũng bị đau lâm râm bụng,đau như đạu bụng kinh ấy!
    • 66 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikeanh Xem bài viết
    Tuần sau em cũng đi khám mốc 8 tuần mà e đang băn khoăn có nên đi khám trong tuần này ko vì dạo này bụng e rất đau theo kiểu bị đi ngoài ấy(chưa bị đi ngoài lần nào chỉ đau thắt vùng quanh rốn,đau theo cơn) E rất lo lắng tập đầu chưa ngày nào bị đau như thế này cả. Có ai biết dấu hiệu dọa sẩy thai có biểu hiện thế nào ko? Hay có chửa yếu bụng nên thế nhỉ?
    mẹ này có triệu chứng giống e!e cũng bị đau quanh vùng rốn và ăn xong cũng bị đau tức 1 lúc.cảm giác đầy bụng khó tiêu đau bụng kiểu bị đi ngoài nhưng hoàn toàn k đi ngoài nhé.e hỏi bác sĩ bác sĩ bảo đấy là do mình có thai hệ tiêu hóa của mình hoạt động kém đi nên dễ gây đầy bụng.,khó tiêu,táo bón hoặc rối loạn tiêu hóa.lúc đi tao lúc đi lỏng...chỉ cần thay đổi chế độ ăn nh rau chất sơ,những đồ mát dễ tiêu,uống nh nc và ăn xong đi lại nhẹ nhàng k ngồi hoặc nằm ngay là sẽ dần cải thiện!uống sắt cũng làm mình bị táo đấy c ah!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hjx.e chao ca nha.e cung dang mang thai duoc khoang 7 tuan uj.hjx.may ngay nay e deu thay dau bung vao buoi chieu toi.dau xung quanh vung ron.cam giac rat kho chiu.dua e chong e cung dang mang thai 4 thang.co dua cho e thuoc co ten la spasmave‘rine (Dipropyline) nhung e so anh huong gj nen chua dam uong.hjx.co me nao co kinh nghiem chi giup e voj.
    • 490 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

mình dc bác sĩ cho uông thuốc Utrogestan ngày 1 viên uông vào buổi tôi. nhưng nhiều lúc vẫn hơi ngâm ngẩm khó chịu ở bên trái .. cũng hơi lo lo vì quanh mình có nhiều ng bị sẩy vào tuần thứ 8-9 quá
    Em đã tìm thấy đôi tay sẵn sàng che chở em lúc em yếu đuối nhất.
    Đôi mắt sẵn sàng nhìn ngắm em khi em xấu xí nhất
    Đôi môi có thể hôn em trong cả 2 trường hợp trên
    Và 1 trái tim yêu em trong lúc tồi tệ nhất
    Và em yêu anh!!!!
    • 257 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng hay đau bụng lâm râm, lúc thì vùng rốn, lúc như đau bung kinh. Bs cho uống Dufaston (tác dụng giống Utrogestan), mình uống thường xuyên nhưng vẫn đau bụng. Giờ thì khoảng 8 tuần rồi. Mình đang định uống nước củ gai nhưng hôm nay đọc 1 bài trên mạng lại thấy bảo không nên uống nước củ gai. Vậy là sao hả các mẹ? Ai có kinh nghiệm gì về đau bụng những tháng đầu khi có thai và uống nước củ gai thì cho mình chia xẻ với mình nhé.
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào chia sẻ về nước củ gai không ạ mình cũng thỉnh thoảng lâm râm đau bụng dưới lo lắm vì mới được 6 tuần.
    • 2,719 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã có mẹ nào hết đau chưa. E tự dưng từ hqua thi thoảng cũng đau lâm râm như bị ấy. Đêm qua cũng 2 lần. Nếu nay ko đỡ chắc chiều e phải đi khám thôi. E đc 7w, đã có tim thai rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi misaki0219; 07/04/2012 vào lúc 06:06 AM.
    Sóc con của mẹ hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh con nhé

Cả nhà chờ đón bé yêu. Bình yên trong bụng mẹ 9th10ng con nhé
    • 109 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

hôm nay em cũng mới đi khám về, vì KN của em rất đều nên em tình thì thai phải được hơn 5 tuần rồi, thế mà đi siêu âm lại chưa thấy thai đâu cả. Em lại mua que về thử thì 2v nét căng, vạch 2 đậm gần như vạch 1 vậy. huhu. Em lo quá, ko biết có sao ko. Em lại còn siêu âm đầu dò nữa chứ, ko biết có ảnh hưởng gì ko. Còn về triệu chứng thì em rất đau ngực, bụng thì có cảm giác hơi nặng, như kiểu lúc sắp bị ấy. Có mẹ nào giống em, 5 tuần siêu âm vẫn chưa thấy thai vào tử cung ko? huhu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, e cũng mới có bầu tập 1. hôm chủ nhật e đi khám thì đã có tim thai rồi. Nhưng tự dưng hôm qua e đi uống nước me đá, từ tối qua tới giờ e có cảm giác ngừoi nhẹ bẫng như không ấy, giống như e bé đi đâu ấy,không còn cảm giác tưng tức ở bụng, không có cảm giác hay buồn đi tiểu như mọi ngày, tự dưng e thấy lo lắng quá! có mẹ nào bị như e không?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2