• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị cúm khi mang thai tháng thứ 7

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp mình với. Mình đang mag bầu ở tháng thứ 7, hiện giờ đang bị sổ mũi cúm mất rùi. Mình rất lo lắng không biết như vậy có bị ảnh hưởng tới thai nhi không các mẹ nhỉ. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Có phải đến bác sỹ không nhỉ.

Mình đang mong chờ đứa con bé bỏng ra đời nên rất lo lắng mỗi khi mình bị làm sao.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Vì sao trẻ kém hấp thu dưỡng chất?

Mặc dù được bổ sung đầy đủ các chất nhưng con vẫn không lên cân, thậm chí còn rơi vào tình trạng...

• Bị đi ngoài khi mang thai tháng thứ 2

E hiện giờ đang có e bé tháng thứ 2 nhưng mấy hum nay e bị đi ngoài,(uống sữa bầu thấy có hiện tượng đi là e ngừng luôn, chỉ uống ngũ cốc, uống ngũ cốc vẫn bị giờ e không uống gì nữa) đau bụng và bị nôn, hôm nay ăn vào không nôn ra mà chỉ buồn nôn thôi( e bị khoảng 4, 5 hôm ), e có uống smecta, có...

• Bị nổi phong khi mang thai tháng thứ 6, Cứu em với các chị ơi!

Các chị ơi! chị nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp em với! Chẳng là em đang mang thai tuần thứ 26, và tự nhiên không hiểu sao em nổi phong khắp người, cục nào cục đó nhìn thấy thương luôn, và em đang lo lắng không biết có ảnh hưởng gì tới bé của em không nữa? Có chị nào có kinh nghiệm về chuyện...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• 1,123 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình nhớ không nhầm thì cúm chỉ ảnh hưởng trong mấy tháng đầu thôi, ở tháng thứ 7 rồi thì khả năng ảnh hưởng là rất thấp, đừng lo lắng quá nhé. Cứ đi siêu âm kiểm tra không có vấn đề gì đâu!
    • 4,371 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Lúc mang bầu tuần 30w tớ cũng bị cúm lây từ chồng đấy, tớ đến trung tâm y tế dự phòng để định xét nghiệm xem ntn thì mấy chị bác sỹ ở đó bảo ko cần thiết vì thai 7 tháng sẽ ko bị ảnh hưởng gì nhiều.
    Bạn nên chú ý ko để sốt cao, vì sốt cao sẽ ảnh hưởng đến em bé. Khi sốt trên 38o thì nên uống Effe để hạ sốt.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,531 Bài viết

• 2,522 Được cảm ơn

Vui lòng tham khảo mục lục trước khi mở đề tài .
    Bị cảm khi mang thai