Bị co tử cung, thai 22w

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.13K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 96 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình bị co t.ử c.u.n.g sớm từ hồi 13w cơ, mình được cho uống spasmaverine.\
    Bây giờ mình 22w, bị nhiều hơn nên bác sỹ cho đặt utrogenstan, mà mình có tìm hiểu thì thuốc này chỉ dùng trong 3 th.á.n.g đầu, quý 2 và quý 3 dùng thì bị vàng da ứ mật gì đó nên mình chưa dám dùng. Ai đã dùng rồi cho mình kinh nghiệm với ạ, cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình biết thì ustrogestan có tác dụng làm giảm co thắc cỗ tử cung. Lúc mình mang bé nhà mình được 10w mình cũng bị đau do co thắc tử cung. Mình cũng được bs kê cho thuốc này. Mình khuyên bạn nên đến bệnh viện để theo dõi và có cách tốt nhất. Vì thuốc này dùng nhiều sẽ ảnh hưởng đến việc sinh bé sau này như là tử cung không co bóp...ảnh hưởng trực tiếp đến sinh thường. Thân bạn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maothin78 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình bị co tử cung sớm từ hồi 13w cơ, mình được cho uống spasmaverine.\
    Bây giờ mình 22w, bị nhiều hơn nên bác sỹ cho đặt utrogenstan, mà mình có tìm hiểu thì thuốc này chỉ dùng trong 3 tháng đầu, quý 2 và quý 3 dùng thì bị vàng da ứ mật gì đó nên mình chưa dám dùng. Ai đã dùng rồi cho mình kinh nghiệm với ạ, cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 96 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diemmi002 Xem bài viết
    Theo mình biết thì ustrogestan có tác dụng làm giảm co thắc cỗ tử cung. Lúc mình mang bé nhà mình được 10w mình cũng bị đau do co thắc tử cung. Mình cũng được bs kê cho thuốc này. Mình khuyên bạn nên đến bệnh viện để theo dõi và có cách tốt nhất. Vì thuốc này dùng nhiều sẽ ảnh hưởng đến việc sinh bé sau này như là tử cung không co bóp...ảnh hưởng trực tiếp đến sinh thường. Thân bạn
    Uhm, mai mình định vào viện C khám nên các mẹ cho mình hỏi nên đi từ mấy giờ và thủ tục thế nào ạ.
    • 96 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

có mẹ nào biết thông tin gì, cho em xin ít ạ
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mang thai đôi, cũng được bác sĩ kê Ultrogestan đặt âm đạo tới tháng thứ 4 để giảm co thắt tử cung. Ngoài ra nên kiêng quan hệ nữa. Tất cả vì con yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng bị y như chủ top vậy nhưng bs chi cho uống spa thôi . thấy cơn gò cũng giảm đi . cũng đang hóng kinh nghiệm tứ các mẹ đây mà lo lo vì sợ sinh non quá