• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bi cang cung va dau tuc o giua bung duoi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Worried:minh dang co bau duoc 30 tuan roi. Hon tuan nay tu nhien bung duoi cu cang cung va kem theo dau tuc o giua bung rat kho chiu, nhat la luc di lai, dang nam ma ngoi day hoac luc thay doi tu the khi nam roi kem theo ca dau lung nua chu. Luc dau minh nghi do em be bay gio da lon nen lam minh bi dau nhung di kham bs san bao day la do con co tu cung va cho minh uong thuoc lai con noi neu uong het dot thuoc (7 ngay) khong do thi phai nghi lam. (BS chang giai thich gi nhieu). Minh thay rat lo, neu bi con co tu cung tai sao khong thanh tung con co ma lai dau am i lau vay nhi? Khong biet co ai giong minh khong? Chia se voi minh cho do lo ty di.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Phân biệt gò và cơn co tử cung

Mẹ nó vào đây đọc ne!

Đó là cơn gò thôi!Nếu đau sẽ là cơn gò thật!Như vậy dễ sinh non!Nên nghỉ ngơi,ko xoa bụng và uống thuốc theo chỉ dẫn của BS,nếu ko dùng pp dân gian!
    • 628 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenVan Xem bài viết
    :Worried:minh dang co bau duoc 30 tuan roi. Hon tuan nay tu nhien bung duoi cu cang cung va kem theo dau tuc o giua bung rat kho chiu, nhat la luc di lai, dang nam ma ngoi day hoac luc thay doi tu the khi nam roi kem theo ca dau lung nua chu. Luc dau minh nghi do em be bay gio da lon nen lam minh bi dau nhung di kham bs san bao day la do con co tu cung va cho minh uong thuoc lai con noi neu uong het dot thuoc (7 ngay) khong do thi phai nghi lam. (BS chang giai thich gi nhieu). Minh thay rat lo, neu bi con co tu cung tai sao khong thanh tung con co ma lai dau am i lau vay nhi? Khong biet co ai giong minh khong? Chia se voi minh cho do lo ty di.

Hồi 30w mình cũng bị y chang như vậy: bụng căng cứng, gò và tức (em bé vẫn máy rất khí thế). Dù hoàn toàn ko đau gì hết nhưng cử động, nằm ngồi rất khó chịu. Thật ra vì tuần trước đó mình đi công tác từ HCM - Đà Nẵng (đi mbay) và ra đó thì đi bộ hơi nhiều. Đi khám thì BS cho uống Spasfon để chống cơn co TC (ngày 3 viên, uống 7 ngày), dặn là phải hạn chế đi lại, nằm nghỉ nhiều, chú ý theo dõi thai máy và xem có bị ra huyết ko. Sau 7 ngày nếu ko hết thì đi khám lại. Mình làm theo như vậy và bgiờ ok rồi.

Còn việc bị đau thì từ 18-20w mình ko những đau lưng mà còn đau mông (xương cùng, xương chậu), đau vùng xương vệ (là mỹ từ của xương mu ah) nữa. Đau lắm, đang nằm bên này mà lăn qua bên kia cũng đau chịu ko nổi luôn, đi cũng đau, ngồi xuống đứng lên cũng đau, ... Nói chung là rất đau và bgiờ mới hiểu vì sao các bà bầu đi tướng xấu như vậy :Thinking:. BS nói phải chịu thôi vì đau lưng là do thai ép vào cột sống và đau các chỗ kia là do xương/cơ dãn ra để cuộc vượt cạn dễ dàng hơn. BS cho uống bổ sung canxi, sắt và dặn vận động nhẹ nhàng, cần nghỉ ngơi và ráng chịu khó một chút (nghĩa là chịu đau đó) vì có đau nghĩa là cơ thể có chuẩn bị tốt cho cuộc sinh, nếu ko đau ko chừng lại sinh khó (nói vậy chắc là để động viên mình hihi), sinh xong là hết liền :Crying:

Bạn an tâm và chịu khó theo dõi nhé. Chúc hai mẹ con khỏe :Rose:
    • 1,535 Bài viết

• 2,509 Được cảm ơn

Bạn tham khảo hoặc post bài tiếp trong topic dưới đây nhé:
    Phân biệt gò và cơn co tử cung