• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.7K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vợ mình bị cảm nắng sụt sịt mũi mấy hôm nay, có hiện tượng sôt nhẹ. Cô ấy không uống thuốc gì, chỉ uống nước cam, nước đậu xanh thôi.
    Cho mình hỏi trong trường hợp này có gì ảnh hưởng đến em bé không vậy? Vợ mình dùng thuốc nhỏ mũi cho bớt nghẹt thì có ảnh hưởng gì không?
    Mong các Bạn chỉ giúp! Cảm ơn!
    P/S: Vợ mình có bầu được 10 tuần rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 415 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Rất thông cảm với sự lo lắng của bạn, y như ông xã mình hồi mình có bầu, hơi một tí là cuống quít cả lên!
    Nếu là cảm nắng thì mình nghĩ không sao đâu. Nên chăm sóc, động viên cho bạn ấy ăn uống tốt, nghỉ ngơi nhiều. Nhưng nếu nghi là bị cảm cúm, thì nhất định phải đến BS đấy, trường hợp nào thì cũng không nên tự uống thuốc không có chỉ định. Việc dùng thuốc đặc biệt ảnh hưởng đến thai kì giai đoạn 3 tháng đầu.
    Nếu bạn ấy không sụt sịt nặng quá thì dùng nước muối sinh lí Natri Clorid 0,9% (loại vừa nhỏ mắt vừa nhỏ mũi, dùng được cho cả trẻ sơ sinh ấy). Còn nếu không ăn thua thi nên tư vấn BS, để yên tâm hơn.
    À, một trong những thư thế relax cho bà mẹ mang thai là ngồi trên ghế dựa thoải mái, chân kê lên một chiếc ghế khác, bàn chân đệm trên một chiếc gối êm, và nếu ông xã chịu khó ngồi bên vừa bóp chân nhè nhẹ cho vợ, vừa cùng nhau ôn lại những kỉ niệm ngày mới "iu" nhau, thì bệnh gì cũng hết!!!!

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kim Yen
    Rất thông cảm với sự lo lắng của bạn, y như ông xã mình hồi mình có bầu, hơi một tí là cuống quít cả lên!
    Nếu là cảm nắng thì mình nghĩ không sao đâu. Nên chăm sóc, động viên cho bạn ấy ăn uống tốt, nghỉ ngơi nhiều. Nhưng nếu nghi là bị cảm cúm, thì nhất định phải đến BS đấy, trường hợp nào thì cũng không nên tự uống thuốc không có chỉ định. Việc dùng thuốc đặc biệt ảnh hưởng đến thai kì giai đoạn 3 tháng đầu.
    Nếu bạn ấy không sụt sịt nặng quá thì dùng nước muối sinh lí Natri Clorid 0,9% (loại vừa nhỏ mắt vừa nhỏ mũi, dùng được cho cả trẻ sơ sinh ấy). Còn nếu không ăn thua thi nên tư vấn BS, để yên tâm hơn.
    À, một trong những thư thế relax cho bà mẹ mang thai là ngồi trên ghế dựa thoải mái, chân kê lên một chiếc ghế khác, bàn chân đệm trên một chiếc gối êm, và nếu ông xã chịu khó ngồi bên vừa bóp chân nhè nhẹ cho vợ, vừa cùng nhau ôn lại những kỉ niệm ngày mới "iu" nhau, thì bệnh gì cũng hết!!!!
    Trước hết xin cảm ơn Bạn vì đã đọc và trả lời!
    Có lẽ vợ mình chỉ bị cảm nắng thôi, mình đã cho cô ấy nhỏ thuốc như Bạn nói và hiện nay cũng đã đỡ sụt sịt rồi.
    Xin cảm ơn lần nữa nha!

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac chi , thoi tiet thay doi vi em bi viem xoang cho nen hay hac-xi, khong biet moi lan nhu the co anh huong den em be khong, em rat so nen khong dam uong thuoc gi ca. Em be cua em bay gio duoc 15 tuan thoi. Cac chi co cach gi chi giup em voi, em camon nhieu.

• 1,218 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Mỗi khi hac-xi bạn phải lấy khăn che miệng lại và không nên gần em bé nhiều quá, kể cả hơi thở của bạn cũng không nên gần hơi thở của bé, tránh lây truyền bệnh sang cho bé. Những khi cho con bú hoặc ẵm bế bé , nếu kỹ lưỡng bạn có thể dùng khăn che mũi, miệng để cách ly hơi thở với bé, đặc biệt phòng ngủ của bé nên thoáng khí sạch sẽ để không khí lưu thông được tốt !

Chúc bạn mau lành bệnh để hai mẹ con cùng vui, khoẻ nhé !

• 1,151 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Ủa, hình như em bé của bạn chưa ra đời mà? Chắc không sao đâu, quan trọng là bạn phải uống thuốc theo chỉ dẫn của BS, nhớ nhắc BS cho những loại thuốc không ảnh hưởng đến thai nhi nha.

• 1,218 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

à , ra vậy ? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

• 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cac chi oi
    Tu sang hom qua den nay em bi hắt hơi nhiều va nuoc mui chay dong dong. Vu nay hinh nhu bi lay tu ong xa, vi may hom truoc ong xa bi, bay gio do roi thi truyen sang em.
    Tu hom qua hat hoi nhieu nen em thay em em hinh nhu so hay sao ma im thin thit, thinh thoang cung cu dong nhung khong manh lam.
    EM dang lo moi lan hat hoi la bung lai co that lai co lam ton thuong em be khong
    Em cung khong uong thuoc gi ca de xem mot hai ngay nua neu khoi thi thoi, neu van bi thi chac phai di benh vien cac chi nhi
    Cho em loi khuyen voi nhe
    CAm on
    junkim

• 415 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ối giời ơi, em bé bám chắc lắm, junkim khỏi lo em bé nhảy ra khi mẹ hắt hơi!
    Tạm thời junkim uống trà nóng (trà Tây) với mật ong hoặc trà ta với gừng (ít gừng thôi) trong lúc đợi đi BS khám. Và nhỏ mũic bằng dung dich Nacl (nước muối sinh lí), nêu bên ấy không có thì hỏi mua loại thuốc nhỏ mũi nào mà có thể dùng cho cả trẻ sơ sinh ấy.
    Hoặc có thể xông mũi bằng một cốc nước nóng bốc hơi nhỏ vài giọt dầu gió cũng tốt.
    Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là hãy bóp chặt lấy nó
    Còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chắp cho nó đôi cánh tự do

• 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cam on chi Kim Yen nhieu lam, em se thu lam theo cach huong dan cua chi
    junkim