Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị bệnh "trào ngược thực quản,dạ dày" khi mang thai gây khó thở và khó nuốt quá !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hix, các mẹ ơi, mình cũng tiền sử loét dạ dày. Bắt đầu từ 22w thì bị trào ngược axit nặng đến tận bây giờ 32w thì tình trạng không có gì thay đổi, cả ngày toàn bị ợ nóng, cao điểm thì tức ngực khó thở nữa...chết mất. Bsi chỉ kê cho gaviscon uống trc ăn thôi, còn đâu là phải sống chung với lũ để sonh xong thì tính tiếp. Nhưng mà chỉ sợ để đến sinh xong thì biến chứng nặng càng khó chữa. Mẹ nào cũng bị giống mình mà sinh rồi không? Sinh xong có đỡ được tí nào ko hay phải dùng thuôc điều trị? Htrc đi siêu âm 29w chỗ bs Thực mình có nói về triệu chứng đầy bụng ợ nóng, chú còn dọa: có thể mẹ bị đa ối hoặc hệ tiêu hóa của em bé có vấn đề như là teo thực quản... làm mình hết hồn. Nhưng phúc tỉ lần là siêu âm thì tất cả đều tốt, ối bthuong. Chắc chỉ là do mẹ tìền sử loét dạ dày và cuối thai kì nên bị thế. Nhưng cứ kéo dài tình trạng này chắc chết mất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị!

Em cũng đang bị tình trạng như thế ạ. Em hiện đang mang thai ở tháng thứ 5, suốt ngày ợ nóng, khó nuốt và khó thở, ăn ít, nôn ói và mới tăng được có 1 kg so với ban đầu, 3 tháng đầu em sụt 3kg, giờ mới tăng 1 kg. Hic, em cố gắng để sinh rồi thì mới chữa nhưng cũng lo quá vì em tìm hiểu trên mạng thấy nếu để bệnh này mạn tính mà nếu để lâu quá thì sẽ dẫn tới ung thư thực quản, ..... Mà giờ chữa thì chỉ ngĩ tới nội soi thôi là em đã khiếp rồi.

Các chị đã sinh cháu rồi không biết sau khi sinh tình hình có cải thiện không ạ? Em hoang mang quá. Mong đuoc hồi âm ạ!!!!!

Thanks so much

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_con_xinh Xem bài viết
    Chính xác hoàn toàn. Mình cũng đang mang bầu ở tháng thứ 6 và bị bệnh này. Mệt mỏi vô cùng vì ăn uống rất khổ sở. Tuần trước mình đi khám ở VF thì được bác sĩ kê đơn cho Gaviscon. Để mình uống thử, nếu hiệu quả sẽ chia sẻ với các mẹ.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi các bạn, mình cũng bị đau tức ở giữa ngực sau khi ăn khoãng 1h, đọc thấy các bạn comment nhiều nhưng toàn là " vô phương chữa" huhu, đau quá đi (lúc đang comment là mình đang bị đau lun nè)
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh cung bi giong nhu các ban,khong nhung nhu vay minh con bi ngat mui ,viem hong nua,kho tho vo cung,lam luc lam cho minh lan chi lam.minh cung mang thai Tuấn 27 roi,cha Hieu e be to nen thi nhu the nao nhi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tathanhhao
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào tìm được phương pháp giảm trào ngược lúc mang bầu chưa ạ? E cũng tiền sử loét dạ dày với trào ngược từ trước khi mang bầu, bh được 8 tuần rồi lại tái phát, suốt ngày nghẹn cổ với ợ hơi, khổ sở quá, huhu
    • 86 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chung cảnh ngộ với các mẹ. Mình đang có em bé 19w, đau dạ dày đến mức ăn gì cũng quặn dạ dày gây tức ngực, và nôn ra hết. Mình vừa nằm viện 3 ngày để bác sĩ điều trị dứt điểm. Sau 3 ngày thì sức khỏe đã khá hơn nhiều. Mình không thấy đau nữa, nhưng về nhà vẫn phải điều trị thuốc 15 ngày nữa. Toàn là những thuốc ko có hại cho bé đâu. Nên mình nghĩ các mẹ bị dạ dày thì cũng nên đi khám. Bác sĩ họ được đào tạo bài bản chuyên môn, chứ mẹ bầu cứ ở nhà chịu cơn đau và lo lắng (như mình đợt trước) rồi tù mù lên diễn đàn tìm thông tin và hỏi han thì cũng không giải quyết được cơn đau đâu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 234 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Tớ đang có bầu bé thứ hai. Lần này cũng vẫn bị lại chứng trào ngược dạ dày thực quản. Tớ ở tuần thứ 19 rồi mà không ăn uống gì được vì cái bệnh này, ăn còn kém hơn hồi chưa mang bầu. Mỗi bữa chỉ ăn được 1 bát cơm thôi. Lo quá các mẹ ah. Giờ tớ đang phải uống thêm sữa Ensure nước để thay ăn cơm, huhu.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2