• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị bệnh "trào ngược thực quản,dạ dày" khi mang thai gây khó thở và khó nuốt quá !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đang bị bênh trào ngược thực quản,cảm giác như có cục đàm lớn cứ lâng lâng ở cổ,dạo này bị tái phát lại,càng lúc mình càng thấy khó chịu,cứ nghèn nghẹn ở cổ gây khó thở, và ko nuốt được.Thai mình được 6w rồi,ko biết có bị ảnh hưởng gì ko các mẹ nhỉ?Mình cứ thấy khó nuốt,khó thở quá.Mấy bữa nay mình cứ mệt mỏi nên chưa đi khám được,hix.
    Có mẹ nào từng bị như mình thì chỉ giúp mình với nhé! Thanks nhiều lắm!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,262 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Ko biết là trào ngược thực quản hay do bạn nghén. Chứ mình thì lúc nào thức ăn cũng dâng lên, nhất là 8h tối trở ra thường ko kiểm soát được. ăn vào là nôn ra hết. Đến giờ 29w rồi mà 10h tối thức ăn vẫn dâng lên hạ xuống, ợ hơi. Nhưng tầm này thì ko nôn nữa. Chỉ có điều mình ko khó thở, khó nuốt như bạn.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 1,152 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi single_mom85 Xem bài viết
    Mình đang bị bênh trào ngược thực quản,cảm giác như có cục đàm lớn cứ lâng lâng ở cổ,dạo này bị tái phát lại,càng lúc mình càng thấy khó chịu,cứ nghèn nghẹn ở cổ gây khó thở, và ko nuốt được.Thai mình được 6w rồi,ko biết có bị ảnh hưởng gì ko các mẹ nhỉ?Mình cứ thấy khó nuốt,khó thở quá.Mấy bữa nay mình cứ mệt mỏi nên chưa đi khám được,hix.
    Mình cũng nghĩ là bạn đang vào thời kỳ bị nghén, nên cảm giác mới thế. Có thể bạn còn bị đau dạ dày, nên mới có cảm giác như thức ăn bị trào ngược. Có phải cảm giác như thức ăn ơ ngay cổ, buồn nôn, nhưng không nôn ra được, thậm chí còn không thấy nôn khan. híc. Mình thì khi nghén có cảm giác như thế đấy, cũng khó thở, khó nuốt. Giải pháp của mình chỉ là ăn nhiều bữa nhỏ, và mỗi lần ăn rất ít thôi, đừng để ăn nhiều quá, rất khó chịu. Nhưng thường thì mình cũng chỉ ăn được 4 bữa 1 ngày là cùng. Mấy tháng đầu bé phát triển dựa vào nội tiết tố của người mẹ, nên những bà mẹ bị nghén và ăn được ít cũng không ảnh hưởng nhiều đến bé. Bây giờ mình hết nghén, cái cảm giác đầy hơi, khó chịu cũng hết rồi, ăn uống tốt hơn nên trôm vía em bé lại phát triển hơn chuẩn rồi.

Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con
    • 574 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

ko sao đâu em,triệu chứng nghén đó mà,chị cũng đang bị y như e đây
    mẹ yêu Munnnnn :*****Mẹ yêu chị Hấu :****
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không phải đâu mấy mẹ ơi, mình bị bệnh trào ngược thực quản từ trước khi mang thai đó,khi có thai thì mình thấy tình trạng này lại nặng thêm nè.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị giống em rùi ... e còn bị cái cảm giác đau hết cả ngực và xương hàm nữa cơ ... hôm nọ đi cấp cứu vì mang bầu nên không chụp chiếu gì được nhưng bác sỹ bảo đấy là dấu hiệu của bệnh dạ dày ... chứ nghén thì không bị thế đâu ạ
    • 236 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Chính xác hoàn toàn. Mình cũng đang mang bầu ở tháng thứ 6 và bị bệnh này. Mệt mỏi vô cùng vì ăn uống rất khổ sở. Tuần trước mình đi khám ở VF thì được bác sĩ kê đơn cho Gaviscon. Để mình uống thử, nếu hiệu quả sẽ chia sẻ với các mẹ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì bị ợ hơi liên tục kể từ khi có bầu nhất là khi ăn và uống nước (chan nước canh) kèm theo, đến bây giờ 14 tuần rồi mà vẫn chưa hết, hôm qua còn bị đau tức ngực nữa, mình bị đau ở chính giữa ngực luôn, cơn đau cứ nhói lên theo nhịp thở, cứ vài phút 1 đợt và kéo dài từ chiều đến lúc đi ngủ. Đến hôm nay thì ko thấy đau nữa. Không hiểu đau thế có sao không, em bé có ảnh hưởng gì ko nữa. Có lẽ do thói quen của mình là ngày nào cũng uống 2 quả cam vắt nguyên chất (không thêm đường, ko thêm nước). Cũng vì sợ bị ốm nên uống nước cam để tăng sức đề kháng. Các mẹ cho mình hỏi là ngày nào cũng uống 2 quả cam vắt thì có tốt không nhỉ (từ mai mình sẽ hoà thêm nước và đường để uống cùng). Mình nghe nói uống nhiều vitamin C quá cũng không tốt, vì ngoài ra mình còn uống thêm viên vitamin tổng hợp (Sprenatal). Có mẹ nào bị giống mình thì giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 551 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

các mẹ ơi, 2 hôm nay mình cũng có biểu hiện của bệnh này, mẹ nào mang thai mà chữa khỏi rồi thì lên mách cho chị em với.

• 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em cũng bị vậy, trào lên họng vừa rát, nóng lại đau.huhu. Ăn không dám ăn vì nghĩ tới nó trào lên lại sợ, nhưng vẫn cố ăn.hic. Những lúc vậy em dùng cách uống nhiều nước cho dịch vị loãng ra, mà không có kết quả mấy.hic. Em nghĩ cũng khó chữa dứt lắm, phải sống chung với lũ. Mà bị thế này nên xúc miệng nứoc muối không dễ thành viêm họng do axit trào lên họng mà.huhu
    Mẹ của mèo con :LoveStruc:
    bé BỤP
    newborn: 3,05 kg - 1month: 4kg - 7month: 6kg7
    • 551 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

mình cũng check thuốc Gaviscon mà mẹ meo_con_xinh đã uống trên mạng rùi thì thấy thông tin là uống được, nhưng ko đi khám thì cũng thấy lo, thui thì để tớ gọi điện cho bsy hỏi thế nào chứ lại đi khám nữa thì mệt quá
    mấy hn khó thở ghê.

• 236 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Tớ đây là nạn nhân của cái bệnh trào ngược dạ dày này đây. Có topic này mới thấy hóa ra không phải mỗi mình tớ là phải chịu đựng cái bệnh này. Đợt trước tớ uống 1 lọ Gaviscon nhưng đọc thấy tác dụng của nó chỉ là chống trào ngược lúc mình ăn xong thôi (như kiểu chặn không cho bị nôn ra sau khi ăn). Nhưng vấn đề của tớ lại là trong lúc ăn cơ. Ngoài ra thì cứ đến tầm chiều tối dạ dày tớ tiết ra nhiều dịch vị chua rất khó chịu, làm tớ không ăn được nhiều, dạ dày và thực quản lúc nào cũng cảm giác nóng ran... Ôi tớ thấy khổ quá mà không biết làm thế nào...
    • 38 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng y chang các mẹ, nhưng vừa rồi khám phá ra 1 thứ làm ko bị trào ngược là ăn bánh mì , trước giờ cơm cứ nhai bánh mì,nó sẽ hút hết chất a xít, còn uống nước vào chỉ làm nôn nhiều thôi. mình đã sống chung với lũ đến nay là 15 tuần rồi.
    • 0 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết trào ngược thực quản có phải bị dư axit trong dạ dày kg?
    Mình cũng bị rất khổ sở, ợ nóng, liên tục bị trào chất chua lên họng, ói.
    Mình hay dùng mật ong pha nước ấm + gừng, thấy cũng đỡ hơn, nhưng đỡ 1 chút thôi, đi bác sĩ cho thuốc Cariban (viên con nhộng màu xanh lá), uống vô hết liền. Nhưng thuốc này hơi khó tìm, chắc ở các thành phố lớn thì dễ hơn.
    Bà bầu nào bị chứng dư axit thì thật là khổ sở.
    • 262 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi single_mom85 Xem bài viết
    mự nó đã chữa được bệnh trào ngược thực quản kiểu nghẹn họng chưa, chỉ cho tớ với
    • 262 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dalatmenthuong Xem bài viết
    Mình hay dùng mật ong pha nước ấm + gừng, thấy cũng đỡ hơn, nhưng đỡ 1 chút thôi, đi bác sĩ cho thuốc Cariban (viên con nhộng màu xanh lá), uống vô hết liền. Nhưng thuốc này hơi khó tìm, chắc ở các thành phố lớn thì dễ hơn.
    mẹ nó khám bệnh ở đâu vậy
    • 262 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dalatmenthuong Xem bài viết
    mự nó có nhớ chính xác tên thuoc ko,sao mình tìm cariban ko thấy hiển thị nhỉ
    • 262 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_con_xinh Xem bài viết
    Tớ đây là nạn nhân của cái bệnh trào ngược dạ dày này đây. Có topic này mới thấy hóa ra không phải mỗi mình tớ là phải chịu đựng cái bệnh này. Đợt trước tớ uống 1 lọ Gaviscon nhưng đọc thấy tác dụng của nó chỉ là chống trào ngược lúc mình ăn xong thôi (như kiểu chặn không cho bị nôn ra sau khi ăn). Nhưng vấn đề của tớ lại là trong lúc ăn cơ. Ngoài ra thì cứ đến tầm chiều tối dạ dày tớ tiết ra nhiều dịch vị chua rất khó chịu, làm tớ không ăn được nhiều, dạ dày và thực quản lúc nào cũng cảm giác nóng ran... Ôi tớ thấy khổ quá mà không biết làm thế nào...
    hixm hôm nay tìm đựoc top pic này, giống tớ quá, tớ buồn với chứng ợ nóng và nghẹn họng này lắm rồi,ngày trước tớ cũng bị như mẹ nó,cứ chiều tối là thấy khó chịu hơn bình thường,hiện nay tớ đành chấp nhận sống chung với lũ,giữ tinh thân thoải mái,không thì nó lại nặng hơn,còn thuốc thì tớ khám nhiều rồi,uống cả tá thuốc mà cũng chẳng đỡ mấy,huhu
    • 262 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ uống sữa vào có bị trào ngược k,mình uống sữa tươi không được ,sữa bà bầu càng không , giờ định chuyển qua ensure,uống có được không các mẹ
    • 425 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

mình cũng bị chứng trào ngược dạ dày đến khó chịu, mà k có cách nào khắc phục, ăn vô là cảm giác mun nôn ra lun, trào lên cổ như mắc nghẹn, mình đang bầu 30ww rui, hhhhuhuhu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2