• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị á sừng trong thời gian mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.65K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 800 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Em mang thai được 22 tuần.

Em có bệnh á sừng do di truyền, hồi còn con gái đã đi chữa nhiều nơi nhưng ở đâu người ta cũng bảo không chữa được, chỉ dùng thuốc bôi ngoài da để cho nó giảm ngứa và không loang to ra thôi. Từ đó em dùng quen một loại thuốc là Diprosalic. Hồi đó, đi khám cũng nhiều người nói là có chồng, sinh con thay máu sẽ hết. Nhưng khi có bầu, em không dám bôi tiếp thuốc, nên vết ngứa loang nhanh và rất ngứa, rất đau, ở chân và tay.
    Em đã đi khám bác sĩ Tuấn ở Viện C và hỏi về việc này, nhưng chú ấy nói là không sao đâu, thuốc này bôi được, nhưng em đọc trong một quyển sách khác thì thấy thuốc này có một thành phần không được dùng khi mang thai.

Em cũng định cố gắng chịu đựng, nhưng càng ngày càng ngứa và đau, mà nghĩ mình còn kiêng cho đến khi cai sữa cho con cơ mà. Thế nên em lo lắm, không biết làm thế nào cả.

PS: Gia đình em đằng nội, ai cũng bị, đến tuổi nào đó thì mới hết
    Các chị có ai biết cách gì chỉ giúp em với. Em cảm ơn và mong tin nhiều nhiều

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 10,128 Bài viết

• 5,743 Được cảm ơn

Mình bị giống mẹ Bảo Linh - có mẹ nào cũng bị như mình ko??? Bôi thuốc gì được bây giờ các mẹ ơi? Ngứa và đau không thể chịu được rồi, và còn ko đi bộ được vì đau nữa huhu, có được bôi Diprosalic hay Benzosali ko các mẹ???

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua

• 267 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Em đang bầu mà cũng bị ở tay này chị, nhưng nhẹ thôi, em nghĩ thì ko nên bôi thuốc tây vì kiểu gì cũng ngấm qua da...mọi năm vào mùa đông bị nặng Mẹ em hay đi lấy thuốc rễ, lá cây sấy khô ở đâu ý, hnhư là tiệm thuốc Bắc về đun để ấm em cho tay vào ngâm, chắc cách này an toàn hơn đấy chị ạ!
    http:///*********Nu-TrangSuc/3264484 =>Thanh lý túi Gucci auth!

• 888 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mèo cũng bị, phải dùng Vaselin, lotion bôi cho đỡ khô rát,có sao ko các mẹ nhỉ?
    Mẹ nào biết tư vấn dùm mình với, lo lắm!

• 7,942 Bài viết

• 1,661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat1505 Xem bài viết
    Chị thử giã nát rau dăm, tối ngủ thì cuộn vào tay, sáng gỡ ra xem sao!:LoveStruc:

• 112 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghĩ đã có bầu rồi thì hạn chế dùng thuốc bạn a, mình cũng bị á sừng và đang mang thai nhưng mình thấy ko gây khó chịu gì cả bạn a

• 2,568 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat1505 Xem bài viết
    Nói chung có bầu hạn chế dùng thuốc càng tốt các mẹ ạ, trường hợp khó chịu quá các mẹ có thể dùng các thuốc sau nhé: Oxyt kẽm, lactycare hoặc là aderma, hoặc exomega cream. Vậy thôi chứ tuyệt đối ko dùng nhóm có cortizon các mẹ nhé, rất ảnh hưởng thai nhi đó. Các mẹ có thể yên tâm dùng, mình vừa hỏi bác sỹ ông ngoại chuyên viên Da liễu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cute-honey; 26/02/2009 vào lúc 10:48 PM.

• 2,497 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

chị ơi hỏi dùm e thử thuốc salysile có xài được khi có bầu k chị nhé, e có bầu mà ngứa quá chịu k nổi

• 2,568 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesea_bluesky Xem bài viết
    chị ơi hỏi dùm e thử thuốc salysile có xài được khi có bầu k chị nhé, e có bầu mà ngứa quá chịu k nổi
    Sozi nhé, vì lâu mình ko vào thread này, bà bầu ko dùng thuốc đó bạn ạ, ngứa bạn bôi oxyde kẽm thôi, salicylic dùng trong trường hợp dày sừng, eczema liken hoá vẩy nến chứ ko trị ngứa.

• 438 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bà nội mình có thể chữa được á sừng tổ đỉa. bà ngày xưa đi đánh giặc học được thuốc gia truyền của người dân tộc. Bà có truyền lại cho mẹ mình. Mình cũng biết sơ qua nhưng có lẽ để hỏi mẹ mình cho chắc ăn :Smiling: . Hiện tại bà nội đang ốm nặng hix 2 hôm nay ko ăn được gì rồi nên mẹ mình về quê. Khi nào mẹ mình xuống minh ghi công thức ra cho các mẹ. Mọi ngày mẹ mình chữa cho mọi người ko lấy tiền công chỉ lấy tiền thuốc vì thuốc ở HN ko có . Hix nhưng các vùng quê có. Mình chỉ ghi thuốc các bạn tự lấy và làm nhé. Chứ ko nhận chữa tại nhà nữa đâu.
    Các bạn đợi vài hôm mình hỏi giúp cho. KO ảnh hưởng đến em bé vì là lá cây mà :Smiling:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2