Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bệnh bướu cổ và phụ nữ mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 638 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

cả nhà cho em hỏi cách đây 8 năm em bị bướu cổ , thường xuyên bị khó thở nên uống thuốc trong vòng 1 năm đến khi lành hẳn, trong lúc uống thuốc bướu cổ em có uống kèm thuốc lọc gan để đỡ nóng người . Bgio em sắp lập gđ , k biết thuốc bướu cổ có gây ảnh hưởng đến chuyện sinh con k ạ , em lo quá vì nghe nhiều ng nói uống thuốc bướu cổ bị vô sinh . hic
    1/1/2013 Chờ mong điều kì diệu ...
    17/4/2013 Niềm vui vỡ òa , con yêu đã về , cám ơn con - thiên thần của ba mẹ ...
    28/4/2013. Con yêu bỏ ba mẹ mà đi, mong ngày con lại về bên ba mẹ, mãi mãi yêu con...

28/11/2013 Con yêu về là món quà sn hạnh phúc nhất dành cho Ba
    5/12/2013 Con yêu đã ngoan ngoãn về nhà , 4w4d - GS = 6mm , ở bên Ba Mẹ mãi mãi con nhé , yêu con ...
    16/12/2013 Cám ơn con iu vì món quà SN to bự , 6w2d con iu đã có tim thai 140n/p , CD ~ 5mm , mẹ con mình cùng cố gắng nhé !
    • 2,479 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

mình ở sg thì nên khám bs nào chuyên về bướu cổ nhỉ? ghé bv Ung bướu thì đông quá, mình SA thấy bị bướu giáp nhân (8x6mm, vi vôi hóa) nhưng bs đề nghị chọc nhân làm sinh thiết xem lành tính hay ác tính. k biết làm sinh thiết trong bao lâu thì có kết quả nhỉ?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, em cũng bị bướu đơn thuần từ năm 15 tuổi. Ngày trước cũng đi khám ở khắp nơi, giờ cổ em vẫn thế. Ba năm trước em thấy cổ hơi vướng nên đi 108 khám lại. Các chỉ số vẫn ở mức cho phép. Tháng sau vc em định làm IUI nên thấy lo lắng quá. Phải tiêm thuốc kích trứng, em sợ tiêm thuốc kích trứng lại kích cả cái bướu lên thì chít....hixxx
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nước nụ vối và phụ nữ mang thai

Chào các bạn, Vợ chồng mình gần đây vẫn hay uống nước nụ vối vì nó rất tốt cho sức khỏe. Nhưng mà tình cờ hôm nay khám mới biết được là có thai. Xin cho hỏi là việc uống nước nụ vối thì có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của thai nhi và mẹ không ạ? Cảm ơn các bạn đã chia sẻ.

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Chồng giúp vợ sinh con dưới nước cảm động quá các mẹ

Trong những phút giây khó khăn, đau đớn nhất mà người phụ nữ phải chịu đựng khi sinh con, người...

• Xuất hiện bệnh viêm phổi lạ ở phụ nữ mang thai

Tuần qua, tại BV Nhiệt đới TƯ đã tiếp nhận 3 bệnh nhân có triệu chứng viêm phổi lạ. Điều đặc biệt lạ là cả 3 bệnh nhân này đều đang mang thai. Cho đến nay, sau một tuần điều trị, qua nhiều lần xét nghiệm vẫn chưa thể biết căn nguyên của bệnh. Không tìm ra căn nguyên BS Nguyễn Trung Cấp, Phó...

• Cách điều trị khi cháu ho có dịch nhầy

Chào BTC, Con tôi được 4 tuổi, bị ho khoảng 4 ngày nay, khi ho tôi cảm cảm thấy cổ bé hình như...

• 180 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình bị bướu cổ ko biết là bị từ bao giờ, ai gặp mình cũng bảo hình như bị bướu cổ! Nên mình đi khám ở bv hoàn Mỹ bs bảo tuyến giáp đa nhân cử muối iot, rau cau, dau nành! Mình thì ko thấy có dấu hiệu gì về sức khoẻ ngừoi bt, uống thuốc đc vài tháng thì mình định sanh em bé, lúc đó cũng ko nghĩ là bướu ảnh hưởng đến baby! Chỉ biêt la có bầu nên mình cai thuốc mấy tháng mới cấn bầu cũng ko dùng thuốc và ko khám 2 nẳm rồi, vừa rồi mới đi khám lại ở bv y duoc hcm , bs bảo phải mỗ vì bứou mình uống thuốc thì sẽ thành bứou độc! Ko uống thì cũng sợ, bs cho mình về và tái khám sau 1 tháng siêu âm lại như thế nào ! Mấy tháng rồi mình chưa đi khám lại! Bs bảo dẫn con di khám, bé nhà mình trộm vía cứng cáp và khoẻ mạnh lắm, bé sanh ra đc 3kg9 giờ bé đã dc 2 tuổi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2