• 1 Lượt chia sẻ
  • 47.2K Lượt đọc
  • 178 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 647 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Thế thì đúng là bé bị nấc cụt rồi, mình cứ tưởng bé nghịch nên lấy tay gõ nhẹ vào bụng mẹ, mà mỗi lần gõ rất đều. Khổ thân bé, hoá ra là bé bị nấc cụt

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ô, thế à, thế mà mình cứ tưởng là tim thai của em bé. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm, mà tại sao khi mình hỏi bác sĩ lại nói là tim thai của em bé nhỉ, lạ thật đấy. Em bé của mình cũng hay nấc như thế lắm, lần nào nấc lâu mình lại phải xoay người, khổ thân con gái quá.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều. Mình dự sinh trong Việt Nhật đấy, nhưng bác sĩ thế này chắc phải xem xét lại mất.
    • 232 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng hay nấc cụt lắm Bác sĩ nói bé trong bụng hay nấc cụt thì ra ngoài cũng sẽ nấc cụt nhiều hơn bé khác
    • 407 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay nấc cụt ghê! Ngày nào cũng nấc 1-2 lần. Mình cũng thấy bảo là không sao. Nhưng khổ thân bé nếu sau này hay bị nấc cụt thế thì khó chịu lắm.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang o tuần 36, bé nhà minh ngày nào cũng nấc 2-3 lần, mỗi lần bé nấc mình cũng cảm thấy khó chịu lắm, cứ cảm thấy muốn nâc theo bé luôn ấy. mỗi khi như vậy mình thương uống thêm tí nước( theo kiểu phản xạ tự nhiên :1: ) và thay đổi vị trí như 1 số mẹ vẫn làm. Còn vì thiếu canxi thì mình nghĩ là k0 phải vì bé nhà mình hom 35.5 tuần siêu âm co DKLD= 9.3SM, DKNB =10.2cm, CDXD= 7.1cm, Như thế hình như la hơi to phải k0 các mẹ, đối chiếu hộ mình nhé.
    • 591 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebive
    Đến tháng cuối này bé nhà mình cũng hay nấc lắm. Hình như trước ở WTT đã có bài về em bé nấc. Các mẹ bảo chỉ cần thay đổi tư thế nằm, ngồi là đỡ. Mình thử áp dụng cũng thấy đỡ đấy.
    Bé nhà mình cũng nấc nhiều lắm, mỗi ngày nấc vài lần mà mỗi lần nấc thì lâu ơi là lâu, mấy chục cái liền, mình xót cả ruột. Mình cũng đã nằm thay đổi tư thế mà vẫn ko đc, bé nấc cả khi mình ngồi nữa. Ko biết làm sao cho bé hết nấc?
    • 996 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các em bé trong bụng mẹ nhất là mấy tuần cuối hay nấc lắm, các bé nuốt nước ối rồi nấc í mà, chả làm sao đâu, hoàn toàn bình thường. Nếu mẹ muốn thay đổi tư thế và thấy là bé đỡ nấc thì tốt, không thì cũng không nên lo lắng quá. Sau này, khi bé ra đời bé cũng nấc y như thế, khoảng mấy tháng đầu, sau rồi sẽ đỡ và hết thôi, không có gì đáng lo ngại đâu.
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị, hôm trước em tham gia hội thảo và được Bác sĩ dạy rằng, không phải cứ ăn tôm, cua sò óc thì có nhiều canci đâu, vì canci có nhiều ở lớp vỏ bên ngoài, nên tốt nhất là ăn các loại cá nhỏ như cá cơm ăn luôn xương, tép nhỏ ăn luôn vỏ. Em bé của em còn nhỏ lắm nên em vẫn chưa biết bé đạp là thế nào. Em đang mong nó đạp nhanh nhanh, hay gì gì đó như mấy chị, khi đó chắc em sẽ an tâm hơn.
    • 88 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin của các bạn, thai nhi của mình được 35 tuần rồi, từ tuần thứ 28, mình đã thấy tiếng thùm thụp trong bụng rất đều, ban đầu mình không để ý nhưng đến tuần thứ 33 mình thấy lạ và nghĩ.... con bi động kinh do mẹ làm việc nhiều qua ... Vì nghỉ như vậy nên mình mất an, mất ngũ mà lại không biết hỏi BS về vấn đề này ra sao. Thì ra chỉ là vì bé bị nấc cụt, bây giờ mình yên tâm rồi. Cán ơn diễn đàn nhiều lam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tiết lộ bí quyết chống rạn da cực kỳ dễ làm

Tiết lộ "chiêu" chống rạn da cho bà bầu cực hiệu nghiệm Chị bạn đồng nghiệp sanh xong bị rạn da...

• Em be hay nac cuc

Chao cac me, minh sanh em be duoc 2 thang roi. Em be cua minh hay nac cuc. Luc truoc minh co doc thay topic ve de tai nay roi nhung bay gio minh tim lai khong thay. Cac me cho minh hoi lam cac nao de em be it nac cuc? Cam on cac me nhieu

• Ăn gì để giảm cân nhanh trong vòng một tuần

Quá trình giảm cân là sự kết hợp của luyện tập và ăn uống hợp lý. Dưới đây là một số mẹo nhỏ về ăn...

• Bé hay nấc và ợ sữa?

Các mẹ giúp em với, bé nhà em được hơn 2 tháng bắt đầu biết hóng chuyện n0 cứ nằm chơi nói chuyện được 1 lúc là nấc, phải ti mẹ mới hết nấc hoặc k0 thì là cứ ợ sữa ra ngoài nên phải luôn có người trông chừng lau sữa cho bé (mới ti xong thì ợ sữa còn ti lâu lâu rồi thì ợ cấn sữa), lúc nào em cũng...

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• 353 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Ui, em bé của em cũng bị nấc cụt đấy ạ. Thương lắm cơ, nhưng chắc không sao, vì em đọc sách thấy nói là nấc cụt là cách bé tập thở. Và em bé cũng không bị mệt như người lớn khi nấc. Mỗi khi bé nấc em cũng uống nước vào và thay đổi tư thế, thường thì bé nấc khoảng 1 - 2 phút là hết.
    Còn gò cứng bụng thì nhiều lắm, hầu như ngày nào cũng 3 - 5 lần, có khi là do bé nghịch, gồng lên, có khi là cơn co tử cung giả (Braxton hicks contraction) nhưng không bị đau nên cũng không nguy hiểm gì đâu các mẹ à.