• 1 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 178 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9
    • 6,919 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh08 Xem bài viết
    Mình cũng thỉnh thoảng thấy bé nhà mình nấc cụt đấy. Bạn thử uống nước khi bé nấc xem sao, mình toàn làm thế thấy bé hết nấc ngay.
    Mình xin ghi nhận ý kiến đóng góp của men nó. Để mình thử khi bé nấc xem thế nào. Thank mẹ nó nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Cuộc sống của đời tôi

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng bị như thế. Đang hơi lo lắng nhưng khi đọc sách thấy sách bảo là đó là hiện tượng em bé đang tập thở nên cũng an tâm hơn Nhưng dù gì thì tuần sau đi siêu âm vẫn phải hỏi bác sỹ xem thế nào. Mẹ nào hỏi được rồi thì thông báo giúp em với.
    • 2,279 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

À hóa ra biểu hiện như vậy là nấc cụt hả các mẹ, bây giờ em đến tập 2 rồi mà e cũng chẳng biết đó là gì, rồi cứ thắc mắc mãi, mà sao con em nó hay nấc vào lúc em sap đi ngủ thế:Crying: , thà bé cứ thụi cho em mấy cái rồi nằm yên em còn dễ ngủ, đằng này cứ nằm nghe tiếng con nấc mà chảng hiểu là cái gì, những lúc như thế em thường bắt bố nó phải đặt tay vào đúng chỗ nghe như nhịp đập của tim ý thì em mới ngủ được:Silly: .

NB: 3,3 kg --> 1m: 4,3 kg: --> 2m: 5,5kg: --> 3M: 6,2kg ---> 3,5m lẫy --> 4m 5d: 6,7 kg ---> 4m 12d: 6,9kg ---> 4m17d: ăn dặm ---> 5m: 7,1kg ---> 6m: 7,6kg (biết ngồi) ---> 7m: 7,95kg ---> 7,5m: biết bò ---> 8m: 8,5kg ---> 9m: 8,9kg ---> 10m: 9.1kg, mọc răng, (10,5m tự đứng lên)
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì bầu từ tuần 36 trở đi là ngày nào em bé cũng nấc độ vài lần 1 ngày,nấc 15>20p mới hết.Những lúc như thế e thường đứng dậy đi lại trong phòng,uống nước hoặc ăn 1 cái gì đó.Nhưng cũng có lúc em làm đủ mọi cách mà bé vẫn nấc,sốt hết cả ruột.Tuy vậy,hiện tượng em bé bị nấc cục là hoàn toàn bình thường,các mẹ đừng lo lắng nhé.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Hum nay em bé nhà em nấc đến giờ là lần 2,mỗi lần 3p...hik,phải vỗ vỗ cho con,hát với bé,thế là cũng hết nấc!
    • 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

mẹ Rim xin chia sẻ nỗi lo với các bà mẹ trẻ, khi mang thai Đỉnh (44 tháng) và Rim (22 tháng), mẹ Rim cũng gặp tình trạng con nấc cụt khoảng 3, 4 lần/ ngày, mỗi lần khoảng 15, 2o phút, làm gì cũng không hết. Đi khám bác sĩ, BS còn mắng cho là : tôi chưa nghe nói nấc cụt trong bụng bao giờ và kêu là bé máy.
    Một triệu chứng khi mang thai nữa của mẹ Rim là nôn ói nhiều, không ăn được đồ tanh (tôm cua cá biển).
    Đến khi sinh ra cả Rim và Đỉnh đều bị trào ngược dạ dày thực quản. Trong quá trình đi khám bịh, ở BVND1 có 1 bác sĩ có kinh nghiệm hỏi ngay mình là có phải lúc mang thai em bé hay nấc cụt, mình xác nhận và nói mình lúc đó ói nhiều lắm, uống sữa không được , ăn thiếu chất. Bác cũng nói chắc do mình ăn thiếu chất quá nên bé thiếu dinh dưỡng (thiếu calci) mặc dù cân nặng khi sinh không quá tệ (3ký 1). Cả 2 bé đều khá khó nuôi, ăn hay ói đến bây giờ.
    Không định làm các mẹ lo lắng nhưng nếu các mẹ thấy ngoài việc nấc cụt của con có thêm triệu chứng nào khác thì nhớ hỏi thăm bác sĩ thêm và uống thêm viên calci để chống còi xương bào thai cho bé nhé.
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    • 1,185 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần thứ 31, hai hôm nay cũng có hiện tượng như các mẹ, chắc e bé cũng đang bị nấc. May có các mẹ phổ biến kinh nghiệm, chứ không chẳng biết em bé bị làm sao nữa. Mình cứ thấy tối là e bé lại bị nấc, mỗi lần cũng phải 15ph, mà thay đổi các tư thế rồi em bé chẳng hết nấc gì cả. Hy vọng đấy là hiện tượng bình thường, thương e bé quá mà chẳng biết làm sao bây giờ.
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Em bé nấc cụt là bình thường mừ, mình đọc báo thấy bẩu là do bé đang tập thở, hít phải nước ối í..Túm lại là không lo các mẹ nhé...Bé yêu đang tập thở í mừ :LoveStruc: . Bé nhà mình hồi mang thai cũng hay nấc cụt lắm, mình kể chả ai tin là thai nhi có thể nấc cụt ...Sau này sinh em bé ra bé cũng hay nấc cụt, thường là khi đó bé sắp đái hay ị :LoveStruc:
    • 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Em bé nấc cụt là bình thường mừ, mình đọc báo thấy bẩu là do bé đang tập thở, hít phải nước ối í..Túm lại là không lo các mẹ nhé...Bé yêu đang tập thở í mừ :LoveStruc: . Bé nhà mình hồi mang thai cũng hay nấc cụt lắm, mình kể chả ai tin là thai nhi có thể nấc cụt ...Sau này sinh em bé ra bé cũng hay nấc cụt, thường là khi đó bé sắp đái hay ị :LoveStruc:
    đúng rồi mẹ trẻ con à, nhưng mà mình chỉ định lưu ý thêm 1 tẻo tẹo tèo teo thôi vì trường hợp mình đặc biệt con nấc cụt nhiều khi mang bầu (toàn là tầm 24 tuần trở đi), mẹ ói nhiều, kô uống sữa được, cả 2 đứa đều trào ngược dạ dày thực quản cả. BS đó còn bảo chắc thiếu calci quá đó (à cả 2 bé sinh ra đều vặn mình thấy ghê luôn, vừa vặn vừa kêu hừ hừ ai cũng khiếp), qua 3 tháng mới bớt đó.khổ với 2 đứa này lắm lắm.
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    • 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị như các mẹ. Lần trước đi khám bác sĩ mình hỏi có phải là nhịp tim của bé đập hay ko mà sao nghe tiếng đều đều như vậy. Bác sĩ trả lời mình rằng đó là tiếng mạch máu của mình đập đó. Người bình thường thì mạch máu nhỏ thôi nên ko nghe rõ như vậy được nhưng khi mang thai thì mạch máu ở bụng bự cỡ ngón tay vậy nên có hiện tượng đôi khi mình nghe được rõ như thế.
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Hik,sáng nay và 1 lần khoảng 16w bé nhà em cũng bị nấc đó!Triệu chứng là có 1 tiếng như tim đâp mà ko phải tim,em biết chắc là nấc cụt,vì nó đều,và em nghe theo kiểu như mình bị nấc ý!Hik,xót con nấc quá,vì cả đêm qua đến sáng nay bé nghịch,nhảy tango trọng bụng mẹ!Nên em vỗ vỗ vào bụng,nhưng ko hết,thế là em xoay ng,xoay 2 -3 lần,thế là bé hết nấc đó!Các mẹ thử xem thế nào!
    Các mẹ ơi! Tớ vẫn không thể nào phân biệt được bé đang đạp hay bé đang bị nấc cụt nữa.:Crying::Crying::Crying::Crying:, giúp tớ kĩ hơn với! Tớ mới nghe đến từ " nấc cụt ở thai nhi " đây thôi! Tớ thử theo dõi nhưng vẫn chả phân biệt nổi...:Crying::Crying:.Không biết phải tớ " chậm tiêu " hay không,nhưng thực tình tớ vẫn chưa biết phân biệt.Làm mẹ mà lớ ngớ như tớ thế này tội bé quá, biết bé nấc cụt để còn áp dụng các cách các mẹ chỉ chứ! Không biết cứ tưởng con máy đạp thì tội lắm, mình sợ bé yêu mệt ...:Crying::Crying:
    • 939 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LUCKY1006 Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Tớ vẫn không thể nào phân biệt được bé đang đạp hay bé đang bị nấc cụt nữa.:Crying::Crying::Crying::Crying:, giúp tớ kĩ hơn với! Tớ mới nghe đến từ " nấc cụt ở thai nhi " đây thôi! Tớ thử theo dõi nhưng vẫn chả phân biệt nổi...:Crying::Crying:.Không biết phải tớ " chậm tiêu " hay không,nhưng thực tình tớ vẫn chưa biết phân biệt.Làm mẹ mà lớ ngớ như tớ thế này tội bé quá, biết bé nấc cụt để còn áp dụng các cách các mẹ chỉ chứ! Không biết cứ tưởng con máy đạp thì tội lắm, mình sợ bé yêu mệt ...:Crying::Crying:
    Lúc em bé bị nấc bạn sẽ thấy những tiếng bụp bụp rất đều đặn, đặt tay vào có thể cảm nhận thấy rất giống nhịp tim đang đập. Các bé thường bị nấc từ 3-15' thì hết bạn ạ. Còn lúc bé đạp bạn sẽ cũng có thể nghe thấy và nhìn thấy được nhưng bé đạp sẽ không đều đặn như khi bé bị nấc đâu. Bạn thử để ý xem nhé.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng có hiện tựng giống như các chị nói nhưng thường là về buổi tối. KHông biết có anh hưởng gì đến bé không nhỉ ? :Crying: Bé nhà em cũng được gần 37 tuần rồi
    hạnh phúc nhất là biết mình vẫn đang được yêu
    • 1,660 Bài viết

• 4,540 Được cảm ơn

EM cũng chẳng biết gì cả, thấy cái topic này thì vào đọc, cũng mới nghe cái khái niệm này lần đầu, :Crying:
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 746 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Uttron Xem bài viết
    Mình cũng hay bị như các mẹ. Lần trước đi khám bác sĩ mình hỏi có phải là nhịp tim của bé đập hay ko mà sao nghe tiếng đều đều như vậy. Bác sĩ trả lời mình rằng đó là tiếng mạch máu của mình đập đó. Người bình thường thì mạch máu nhỏ thôi nên ko nghe rõ như vậy được nhưng khi mang thai thì mạch máu ở bụng bự cỡ ngón tay vậy nên có hiện tượng đôi khi mình nghe được rõ như thế.
    Mình cũng hỏi bác sỹ của mình về điều này. Bác sỹ không khẳng định đó là bé nấc cụt mà cũng nói là đó có thể do tử cung mình đè vào mạch máu khiến mình cảm nhận được tiếng đập của mạch thôi. :Battin ey:

• 778 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Em nghĩ BS nói đó là nhịp đập của tim mình thì không đúng đâu các mẹ ạ. Vì em đã thử rồi, một tay em đặt lên bụng để cảm nhận "nhịp đập - con nấc cụt" còn một tay em đặt lên cổ (hoặc chỗ nào mà mình cảm nhận được nhịp đập của tim mình rõ nhất) thì nhịp đập ở bụng của mình chậm hơn nhịp tim của mình nhiều => đó chính là con bị nấc cụt...Em cũng hỏi các chị có kinh nghiệm và các mẹ ở trên DĐ rồi, đó là con bị nấc cụt đó. Kinh nghiệm các mẹ truyền lại mà em áp dụng có hiệu quả nhất đó là đứng lên đi lại và uống nước. Các mje thử xem nhé, chứ thấy con nấc lâu dẫu biết không sao nhưng mình vẫn sót ruột lắm.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Nấc cụt thì nó đều đặn lắm,khác hẳn với nhịp tim,vì chỉ 3p hoặc 5p là hết(bé nhà mình 1 ngày nấc 3-4l,xót con quá,lúc đó toàn phải vỗ hoặc nằm cho bé đạp,bé đạp nhiều thì quên nấc đi,chứ uống nc thấy nó vẫn thế,chắc tùy từng bé rùi)!
    Bé đạp thì ko đều,bụp mạnh!
    Nhịp đập thì ấn ngay cái cổ(hốc cổ) thì ra ngay nhịp đập thôi!
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctram1015 Xem bài viết
    Lúc em bé bị nấc bạn sẽ thấy những tiếng bụp bụp rất đều đặn, đặt tay vào có thể cảm nhận thấy rất giống nhịp tim đang đập. Các bé thường bị nấc từ 3-15' thì hết bạn ạ. Còn lúc bé đạp bạn sẽ cũng có thể nghe thấy và nhìn thấy được nhưng bé đạp sẽ không đều đặn như khi bé bị nấc đâu. Bạn thử để ý xem nhé.
    Mình theo dõi từ hôm qua bạn chỉ đến giờ nhưng hình như không thấy.Chỉ thấy bé đạp lúc nhẹ , lúc mạnh thôi.Hay là mình vẫn chưa phân biệt rõ nhỉ?Hoặc là bé nấc cụt vào lúc mình ngủ???:Thinking::Thinking:
    Các mẹ ơi!Có phải bé nào cũng gặp triệu chứng này không?
    • 939 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình theo dõi từ hôm qua bạn chỉ đến giờ nhưng hình như không thấy.Chỉ thấy bé đạp lúc nhẹ , lúc mạnh thôi.Hay là mình vẫn chưa phân biệt rõ nhỉ?Hoặc là bé nấc cụt vào lúc mình ngủ???:Thinking::Thinking:
    Các mẹ ơi!Có phải bé nào cũng gặp triệu chứng này không?
    Không phải em bé nào cũng bị nấc đâu bạn ạ :Smiling: Em bé nhà mình hay bị nấc lúc mình ngồi lâu hoặc khi đang nằm thôi. Nhưng bị nấc nhiều cũng thấy xót lắm.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hóa ra như thế là nấc hả các bác? Thế này thi hoá ra em bé nhà mình ko phải máy mà là bị nấc rồi. Hichic, khổ thân quá, thế mà mẹ cháu cứ sung sướng chat với cháu, tưởng cháu đang đạp mẹ, hừm... Nhưng chả sao, con phải chiến đấu con nhỉ, hìhì...
  • Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9