• 0 Lượt chia sẻ
  • 823 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 510 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình có bà dì đang mang thai tháng cuối, hôm nay đi siêu âm bác sĩ lại bảo bé bị ứ nước tinh hoàn. Cả nhà đang không biết như thế có nguy hiểm không? Hỏi bác sĩ thì bác sĩ chỉ bảo là có đứa thì đẻ ra hết, có đứa thì phải phẫu thuật. Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không, cho mình lời khuyên với. Cảm ơn các mẹ trước nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Bé bị ứ nước tinh hoàn

Hôm nọ đưa bé đi khám sức khỏe định kỳ, bác sỹ có bảo bé nhà em bị ứ nước tinh hoàn, nên 2 bên tinh hoàn nhìn không đều nhau. Bác sỹ chỉ nói qua qua thế, khi em hỏi kỹ thì bác sỹ bảo không sao, kệ nó tự sẽ hết. Nhưng em vẫn thấy hoang mang vì không thực sự hiểu rõ về vấn đề này??? Các mẹ giúp em...

• Bé 14 tháng nặng 10kg, cao 77cm

Bé nhà em giờ được 14 tháng nặng 10kg, cao 77cm , theo như chuẩn WHO em biết thì bé thiếu chẩn cấp...

• Tiết lộ bí quyết chống rạn da cực kỳ dễ làm

Tiết lộ "chiêu" chống rạn da cho bà bầu cực hiệu nghiệm Chị bạn đồng nghiệp sanh xong bị rạn da...

• Bé bị chảy nước mũi

Be nha em hom nay bi chay nuoc mui. Ma ko bi sot hay ho gi. Tuy nhien em mua pivalon 1% ve xit tu trua nay thi do chay roi, ko biet chieu co bi chay tiep ko. Cac chi co y kien gi ko. Thuoc pivalon la do dot truoc bi viem phe quan va chay nuoc mui ma bac si ke don.Nen lan nay em cung mua xit. Ko...

• 1,523 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Bé Cún cháu mình cũng bị ứ nước tinh hoàn 1 bên (tinh hoàn 1 bên to 1 bên nhỏ ý mà). Lúc bé gần 1 tuổi nhà mình cho vào viện Nhi khám thì bs bảo phẫu thuật. Chỉ là tiểu phẫu, chích 1 cái ở bên sườn thôi. Mà hôm đấy mình vào viện cũng thấy nhiều bé bị vậy lắm. Mình nghĩ cũng ko có gì nguy hiểm lắm đâu
    • 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị ứ nước tinh hoàn, biết từ hồi đi siêu âm. Đến lúc sinh thì hai tinh hoàn to lắm, căng và bóng chứ ko săn như các bé khác. Mình có hỏi bs thì được tư vấn là về theo dõi vì nó sẽ tự xuống nước và săn như bình thường. Hình như khoảng 3, 4 tháng sau đó thì nó trở về bình thường, ko phải đi phẫu thuật gì cả. Tuy nhiên cũng có trường hợp ko về như bt thì phải đến bs thôi.