• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bầu bì đi cầu thang nhiều có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.25K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 313 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

hic, tình hình nhà e ở chung cư, nhưng đã 1 tháng nay rồi ơ chung cư xảy ra xích mích, cắt luôn cầu thang máy , hàng ngày e cứ phải lên lên xuống xuống từ tầng 1 đến tầng 5 ít cũng 4 lần...thở hồng hộc đấy . Mà mỗi khi đi lên, đầu óc e choáng váng. tim đập thình thịch, mặc dù e đi bộ rất từ từ ý E đang mang thai 14 tuần
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeTitvsMit; 13/04/2012 vào lúc 11:08 AM.

[B][I][COLOR="#FF0000"][SIZE=3]Em mong sao đôi mình sẽ luôn luôn bên nhau, hạnh phúc mãi mãi vẫn thuộc về cho riêng đôi ta. Những sóng gió không làm ta lìa xa, vì niềm tự hào của em… chính là anh…Gia đình mình luôn luôn hạnh phúc ...Mẹ Cún S2 Bố Mèo = Rồng đáng iu :*....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e cũng ko biết nữa, tùy cơ địa từng ng chị ạ, dạo trước nhà e ở chung cư mini, e phải leo bộ 7 tầng cơ ., sau đó tuần 12 thì e bị ra dịch vàng, cũng khiếp vía đấy chị ạ . bác sĩ s.âm dặn là hạn chế leo cầu thang lắm lắm, nói chung là hạn chế chị ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,367 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTitvsMit Xem bài viết
    hic, tình hình nhà e ở chung cư, nhưng đã 1 tháng nay rồi ơ chung cư xảy ra xích mích, cắt luôn cầu thang máy , hàng ngày e cứ phải lên lên xuống xuống từ tầng 1 đến tầng 5 ít cũng 4 lần...thở hồng hộc đấy . Mà mỗi khi đi lên, đầu óc e choáng váng. tim đập thình thịch, mặc dù e đi bộ rất từ từ ý E đang mang thai 14 tuần
    Nếu mẹ nó có thể hạn chế đc thì tốt, công việc của tớ đi lại cầu thang nhiều ngày nào cũng leo 3 tầng cầu thang nhg trộm vía ko sao, đi lại nhẹ nhàng, bám vào thành cầu thang mẹ nó nhé
    • 272 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Q ơi, tùy từng cơ địa nhưng quả thực leo cầu thang nhiều ko tốt, nên hạn chế. E ở chung cư nào thế mà lại bị cắt thang máy, họ làm thế vô lý thật đấy. Lúc có bầu dễ bị hụt hơi, thở gấp. Người bình thường leo như thế cũng đã thấy mệt bở hơi tai rồi huống chi là các bà bầu. Nhưng ở trường hợp của em thì đúng là khó xử thật, nhưng em cố gắng hạn chế leo lên leo xuống càng tốt, đi chậm thôi, đi hết một tầng lại dừng nghỉ và thở đều
    • 1,385 Bài viết

• 1,274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minchy_libe Xem bài viết
    Nếu mẹ nó có thể hạn chế đc thì tốt, công việc của tớ đi lại cầu thang nhiều ngày nào cũng leo 3 tầng cầu thang nhg trộm vía ko sao, đi lại nhẹ nhàng, bám vào thành cầu thang mẹ nó nhé
    Chị đi làm thì leo lên leo xuống t1-t3 cũng ko bít bao lần nhưng mà gắng đi thật chậm và nhẹ nhàng. Có hôm chị vội việc lao xuống hơi nhanh, ông khách lôi chị lại và bẩu cháu đi từ từ chậm thôi chứ. Về nhà thì chỉ leo tầng 2 thui nhưng cũng hạn chế lắm. Nói túm lại là leo cầu thang ko tốt và nghe nói thì leo cầu thang là lao động nặng nhọc nhất đối với bà bầu đấy.
    • 2,573 Bài viết

• 2,285 Được cảm ơn

Tùy cơ địa và tình trạng sức khỏe của bà bầu bạn ạ. Còn mình hồi xưa mang bầu vẫn đi thục mạng, leo nhà 5 tầng là bình thường. Nếu bạn cảm thấy quá mệt mỏi thì cần bàn với chồng tìm phương án khác
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Leo ít thôi bạn ơi, nói chung chắc chỉ đi làm thì leo đi leo về, đừng đi lại nhiều mà mệt đấy. Tớ thì ngày trước bị sẩy ko biết có phải do cái cầu thang 4 tầng của cái khu tập thể ngày xưa ấy không, hay tại do đi lại nhiều quá hay tại nội tiết kém nữa. Túm lại, lần này có bé là 1 ngày chỉ đi có 1-2 lượt 5 tầng cầu thang thui (hồi dưới 12w ấy), giờ thì tớ 23w roài và lại khỏe nên ko kiêng quá.
    • 313 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimichubbie Xem bài viết
    Q ơi, tùy từng cơ địa nhưng quả thực leo cầu thang nhiều ko tốt, nên hạn chế. E ở chung cư nào thế mà lại bị cắt thang máy, họ làm thế vô lý thật đấy. Lúc có bầu dễ bị hụt hơi, thở gấp. Người bình thường leo như thế cũng đã thấy mệt bở hơi tai rồi huống chi là các bà bầu. Nhưng ở trường hợp của em thì đúng là khó xử thật, nhưng em cố gắng hạn chế leo lên leo xuống càng tốt, đi chậm thôi, đi hết một tầng lại dừng nghỉ và thở đều
    hic. e ở chung cư mini chỗ Phúc Tân chị ạ. chả là cái tiền cầu thang nó tăng cao quå, mấy con mụ trong chung cư nó rùm beng lên, cái thằng chủ thầu nó cắt mẹ đi, chả cho đi, vì có ít người đóng tièn, đa số k đóng, nó k vận ahfnh cầu thang, trả lại tiền của 1 số hộ đã đóng. Điên lắm ý ...Nhưng e biết làm sao giờ Mong k sao ạ!

[B][I][COLOR="#FF0000"][SIZE=3]Em mong sao đôi mình sẽ luôn luôn bên nhau, hạnh phúc mãi mãi vẫn thuộc về cho riêng đôi ta. Những sóng gió không làm ta lìa xa, vì niềm tự hào của em… chính là anh…Gia đình mình luôn luôn hạnh phúc ...Mẹ Cún S2 Bố Mèo = Rồng đáng iu :*....
    • 313 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

E thank kiu các mẹ nha, e đi cũng toàn phải bám vào thành cầu thang rồi đi thôi, ôi. số e đến khổ, ở bao lâu chả sao ( vì nhà e ở đây)..ĐẾn khi chửa, lấy chồng ( v c e thuê cái nhà ở đấy cho tiện bố mẹ đẻ, tại chồng e hay đi công tác lắm, ở xa chả gần bố mẹ, sợ e bị làm sao thì chít, chả ai chăm). Đúng lúc e gần cưới, thì tèn ten ten ten...ăn hỏi đi bộ, cưới đi bộ...và giờ đây vẫn là đi bộ. Phát mệt đi đc. Bố e bảo vận động mỗi nàh 3tr, óp lại gần 50tr thì làm cầu thang mới, của người dân sống ở chung cư chứ k phải của chủ thầu nữa, mà chả ai chịu, người thì tôi bán nhà. người thì tôi k có tiền...Suy ra ...Khổ cái thân . Có chị thuê nhà trên tầng 6 chỗ nhà em, chửa 8 tháng rồi, ngày àno cuzng phải đi bộ, đến khổ, E cũng mong đấu tranh sớm sớm để còn đi, khổ quá huhu

• 313 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VovaBenten Xem bài viết
    Leo ít thôi bạn ơi, nói chung chắc chỉ đi làm thì leo đi leo về, đừng đi lại nhiều mà mệt đấy. Tớ thì ngày trước bị sẩy ko biết có phải do cái cầu thang 4 tầng của cái khu tập thể ngày xưa ấy không, hay tại do đi lại nhiều quá hay tại nội tiết kém nữa. Túm lại, lần này có bé là 1 ngày chỉ đi có 1-2 lượt 5 tầng cầu thang thui (hồi dưới 12w ấy), giờ thì tớ 23w roài và lại khỏe nên ko kiêng quá.
    Không phải đi làm về đâu ạ, e hay thèm ăn, mà toàn món ở dưới đường,ăn toàn lúc chồng đi làm ( buổi chiều 2, 3 h ạ) cứ đi xuống ăn, xong lên, (4,5h) xuống đi chợ, xong lên, thèm cai này cái kia, xuống xong lên, tối chồng ở nàh thì e chả có thèm gì luôn. Túm lại 1 ngày e phải đi ít nhất 4 lần x2 ( lên xuống mà)....

• 45 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tuỳ cơ địa và sức khoẻ mẹ nó ạ. Đi cầu thang thì chịu khó đi từ từ, hít thở sâu và nghỉ làm mấy chặng. Em cũng đang bầu 5 tháng, từ hồi mới bầu đến giờ ngày nào cũng chục lần huỳnh huỵch 6 tầng cầu thang ở công ty vì ko có thang máy, biết là ko tốt mà chẳng có cách nào khác, híc.
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mình nhé...

bạn đi khoản 5 bật, bạn dừng lại và thở đều. cứ như thế cho dù lâu nhưng đó là an toàn và quan trọng là không ảnh hưởng thai nhi trong bụng.

mình nghĩ chung cư một tầng sẽ có khoản 20 bật, bạn mất 4 lần dừng ở 1 lầu, và mất 16 lần dừng khi bạn leo cầu thang chung cư 16 lần dừng cho một thai nhi an toàn mà bạn cất công có được.. cái đó là hoàn toàn đúng bạn a.j

bạn cứ làm như thế nhé..

chúc bạn sức khỏe !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 313 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cos1 Xem bài viết
    theo kinh nghiệm của mình nhé...

bạn đi khoản 5 bật, bạn dừng lại và thở đều. cứ như thế cho dù lâu nhưng đó là an toàn và quan trọng là không ảnh hưởng thai nhi trong bụng.

mình nghĩ chung cư một tầng sẽ có khoản 20 bật, bạn mất 4 lần dừng ở 1 lầu, và mất 16 lần dừng khi bạn leo cầu thang chung cư 16 lần dừng cho một thai nhi an toàn mà bạn cất công có được.. cái đó là hoàn toàn đúng bạn a.j

bạn cứ làm như thế nhé..

chúc bạn sức khỏe !
    E cảm ơn chị nhiều ^^. Thật hữu ích với em ^^

• 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Không phải đi làm về đâu ạ, e hay thèm ăn, mà toàn món ở dưới đường,ăn toàn lúc chồng đi làm ( buổi chiều 2, 3 h ạ) cứ đi xuống ăn, xong lên, (4,5h) xuống đi chợ, xong lên, thèm cai này cái kia, xuống xong lên, tối chồng ở nàh thì e chả có thèm gì luôn. Túm lại 1 ngày e phải đi ít nhất 4 lần x2 ( lên xuống mà)....
    Hôm trước mình đưa em dâu đi sinh, ở trong bệnh viện muốn đi vs phải xuống tầng dưới, ngày đi lên đi xuống có 1 tầng - tối đa 2 tầng có vài lần thôi mà con ít đạp hẳn, mẹ mệt con cũng mệt đấy bạn ạ.

Lý do lên xuống nhà của bạn là bạn thèm đồ ăn, thì bạn nên mua đồ ăn thủ sẵn trong nhà. Mình mà như bạn thì có gì ăn đó, k leo lên leo xuống nhiều như thế, chả ai biết mình khỏe đến đâu như thế nào nên tốt nhất là giữ gìn bạn ạ. Chúc 2 mẹ con bình an.
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 313 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovesongs Xem bài viết
    Hôm trước mình đưa em dâu đi sinh, ở trong bệnh viện muốn đi vs phải xuống tầng dưới, ngày đi lên đi xuống có 1 tầng - tối đa 2 tầng có vài lần thôi mà con ít đạp hẳn, mẹ mệt con cũng mệt đấy bạn ạ.

Lý do lên xuống nhà của bạn là bạn thèm đồ ăn, thì bạn nên mua đồ ăn thủ sẵn trong nhà. Mình mà như bạn thì có gì ăn đó, k leo lên leo xuống nhiều như thế, chả ai biết mình khỏe đến đâu như thế nào nên tốt nhất là giữ gìn bạn ạ. Chúc 2 mẹ con bình an.
    Vâng. e cảm ơn chị . Cũng tại cái tính em nó hay quên quên nhớ nhớ nữa, mua này, lại thiếu kia, mua này, thèm kia. huhu. E sẽ hạn chế. E đang tìm phương án chuyển nhà khác, e muốn thuê nhà riêng ạ. Giờ đang ở nhà riêng nó cũng quen rồi mà, thuê phòng ở chung k tiện lắm. Nghĩ thế, nhưng cũng vẫn đang đấu tranh xem cầu thang ámy thế àno, chứ đi đi lại lại, mệt mỏi chết đi đc

• 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Mình bầu 38w rồi. Nhà nhỏ nên mỗi ngày cứ leo cầu thang lên gác không biết bao nhiu lần. Cũng sợ nhưng mình cố gắng bám thật chặt và đi 2 chân từng bậc một cho an toàn. Mấy bạn bầu < 12w hạn chế tối đa nhé.
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng đang chuẩn bị bước sang tháng cuối rồi cũng vẫn leo cầu thang đều đều...hix...đi lên đi xuống ngày không biết nhiêu lần...không biết đó có phải là nguyên nhân gây nhức mỏi chân không các mẹ?...Nghe các mẹ nói đi cầu thang nhiều con ít đạp phải không ạ...mà sao bé nhà em quậy lắm, hình như cả ngày không ngủ...đạp dữ lắm các mẹ ơi!
    • 1,110 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Mình nghĩ tuỳ cơ địa mỗi người. Mẹ nào trộm vía khoẻ mạnh bình thường thì đi cầu thang cũng ko sao, nhưng hạn chế được thì tốt. Mình thì 2 tập vẫn leo cầu thang huỳnh huỵch, bầu tập 2 còn vừa leo vừa cắp thêm tập 1, vẫn đi du lịch, đi Angkor, đi Chùa chiền leo mệt nghỉ. Nhưng quan trọng là mình vẫn thấy khoẻ, và 2 tập cũng đều ổn nữa.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ko sao đâu chị ạ. nah2 e cũng vậy, phòng e ở tầng 3 nên ngày nào e cũng đi lên xuống mấy lần. khi nào chị đang đi thấy thai gò cứng lại thì chị nên ngồi nghỉ mệt 1 lát hãy đi tiếp. chúc chị mẹ tròn con vuông nhé.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay vào tra mới đọc được cái topic này, tình hình là em mang bầu tuần thứ 15, vợ chồng em sống trên tầng 3 nên mỗi ngày em lên xuống ít nhất là 10 lượt, mỗi lần lên mà thở gấp quá, lại đau nhói ở vùng kẽ bẹn nữa chứ, lo lo ko biết có làm sao ko. Mới đi khám ở tuần thứ 12 thấy bình thường và nhịp tim thai rất nhanh (176 lần/ phút). Bây giờ hạn chế leo cũng ko đc, nhà bố mẹ chồng cũng hay soi lắm, em phải lâu cầu thang mỗi ngày 2 lượt. Huhuhu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi girl_it; 20/05/2013 vào lúc 10:12 PM.