• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

bầu bì có nên ăn nghêu sò ốc hến các loại không??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.63K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhngoc2011 Xem bài viết
    Mọi người ơi em thèm sò huyết ăn tái, nghe đồn máu sò huyết bổ nhưng chỉ sợ ăn tái tiêu chảy, thèm nghêu hấp xả, tất tần tật các loại ốc nhái. Ăn nhiều quá đẻ con có bị nhớt không các mẹ ??
    thèm thì cứ ăn thui, nhưg mình nghĩ là phải ăn chín, với cả hôm gì nghe ăn sò có trường hợp bị ngộ độc vì đồ biển ngta thường để lâu, ngâm ướp gì đấy nên chắc sẽ dư lượng hóa chất

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em mang thai 14 tuần rồi, thỉnh thoảng có mua ghẹ về hấp ăn! Hôm qua, mẹ lên thăm, xách cho 2 con cua biển to đùng, em cũng hấp! Ăn ghẹ, cua, em đều ko bị đau bụng, thấy bình thường! Nhưng em có đọc trên mạng thấy có tài liệu nói ko nên ăn cua, ghẹ vì dễ gây sảy thai, mà em ko may bị 1 lần rồi nên sợ lắm, phải cẩn thận! Hỏi nhiều người thì có người nói nên ăn, có người nói ko nên, không biết thế nào nữa! Mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em, để em còn điều chỉnh ăn uống! Cảm ơn các mẹ nhiều!

• 956 Bài viết

• 1,450 Được cảm ơn

Mình thấy ăn cua, ghẹ tốt mà. Nhưng nên chọn những em còn sống, tránh xa mấy em đã chết/ngất nhé và khi rửa sạch, nấu chín kỹ hẵng xơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 176 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

hồi mình có bầu mỗi tháng mình ăn 1 con cua biển (mình rất thích nhưng điều kiện không dư giả lắm nên chỉ ăn được vậy). Mình cũng thấy các bs trong nam khuyên chị mình ăn của biển, vì nói tốt cho con. Thành ra cũng cố gắng mua về ăn. Còn ghẹ và tôm thì mình hay mua về ăn lắm. Thấy không sao cả mẹ nó ạ.

• 2,401 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Ghẹ rất tốt nên các mẹ cứ ăn thoải mái nhưng cua ( đặc biệt là cua biển ) thì không nên ăn . Trong càng cua có chất gây sẩy thai đấy , các mẹ cứ tìm hiẻu sẽ rõ thôi . Một số người ăn không sao nhưng co nhiều người cơ địa hàn lại phải trả giá đắt đây
    :

• 314 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ôi.em lúc 10 tuần đã mua 2 ký cua về ăn ngon lành.hehe

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngày trước mình có bầu thằng cu Tôm ăn sò huyết, ngao, ốc bình thường. Bạn nên mua tươi về nấu chín ăn luôn là được.
    Thằng cu nhà mình trôm vía cứng cáp. Còn vấn đề dãi dớt thì trẻ con đứa nào chả có nhưng chỉ lúc mọc răng thôi, khi răng
    nhú hẳn lên thì chằng thấy dãi nữa đâu

• 34 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình lần trước bầu cũng ăn nhiều cua, ốc, hải sản, vừa tốt cho mẹ vừa tốt cho con, em bé cũng chẳng thấy dãi dớt như người ta nói. Nhưng mang bầu thì nên ăn chín uống sôi bạn ạ, ko tiêu chảy sẽ ảnh hướng tới em bé lắm đó.

• 392 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mình cũng ăn hết, chẳng kiêng gì cả. Mình sinh ở Hải Phòng nên lại càng thích ăn đồ hải sản. Tháng trước mình còn chén hơn 1kg hàu sống ngon lành mà bụng dạ chẳng bị sao cả. Đi khám cả mẹ cả con đều khỏe mạnh, bác sĩ của mình cũng khuyên ăn nhiều hải sản cho đủ canxi

• 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng ăn tuốt luốt hết, có sao đâu, mấy người già bảo ăn ốc con thè lười, hic, nhưng bà bác mình làm bác sĩ bảo ăn nhìu vào tốt cho con, nhất là ốc xào mình khoái quá đi mất hihi
    Mẹ yêu SuRi nhất trên đời, con hãy khỏe mạnh và ngoan nhé!