• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

bầu bì có nên ăn nghêu sò ốc hến các loại không??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 280 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Hải sản rất tốt cho thai nhi nhưng có điều các mẹ nên tránh ăn cá kiếm, cá thu lớn hay các loại cá biển khác trong suốt thời gian 9 tháng mang thai, vì các loại cá này bị coi là có cấp độ thuỷ ngân cao hơn cả. Điều này đồng nghĩa với việc đứa trẻ bị nhiễm hàm lượng thuỷ ngân cao được sinh ra sau này sẽ gặp vấn đề hệ thần kinh, gặp các vấn đề trong học hỏi, giảm sự tập trung và chú ý, nhận thức kém… Thay vào đó các mẹ nên ăn cá 2 lần trong tuần với các loại cá “an toàn” hơn như cá hồi, cá rô phi, tôm, cua đều được cả.
    • 745 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

tớ đây hải sản với ốc cứ chén tuốt, chả kiêng gì cả, vì tớ bị nghén ko ăn đc các thứ khác nếu giờ ko ăn hải sản cua ốc nữa thì chả có gì để nuôi bé trong bụng cả
    • 176 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh_264 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Em mang thai 14 tuần rồi, thỉnh thoảng có mua ghẹ về hấp ăn! Hôm qua, mẹ lên thăm, xách cho 2 con cua biển to đùng, em cũng hấp! Ăn ghẹ, cua, em đều ko bị đau bụng, thấy bình thường! Nhưng em có đọc trên mạng thấy có tài liệu nói ko nên ăn cua, ghẹ vì dễ gây sảy thai, mà em ko may bị 1 lần rồi nên sợ lắm, phải cẩn thận! Hỏi nhiều người thì có người nói nên ăn, có người nói ko nên, không biết thế nào nữa! Mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em, để em còn điều chỉnh ăn uống! Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Chị Meuyenmy bảo là chỉ kiêng 3 tháng đầu thôi nhé. Sau đấy không sao. Các bạn nên vào topic tư vấn riêng của chị mà đọc. Trong phần chữ kí của chị cũng có. Meuyenmy nổi tiếng trong WTT của mình lắm đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nên ăn chị ah, cái nay tốt cho bà bầu bổ sung canxi, ai ko ăn đc mới fai chịu thui ah
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi ghẹ OX e toàn hấp bia thôi, mà e nói sợ ảnh hưởng thì cứ bảo thế mới át mùi tanh, e cũng k biết nếu hấp ghẹ thì cho thêm j cho ngon c nhỉ
    • 507 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gio12 Xem bài viết
    c ơi ghẹ OX e toàn hấp bia thôi, mà e nói sợ ảnh hưởng thì cứ bảo thế mới át mùi tanh, e cũng k biết nếu hấp ghẹ thì cho thêm j cho ngon c nhỉ
    Bạn cứ cho nhiều xả vào sẽ thơm át mùi tanh đấy.
    • 507 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiadethuong Xem bài viết
    Ghẹ rất tốt nên các mẹ cứ ăn thoải mái nhưng cua ( đặc biệt là cua biển ) thì không nên ăn . Trong càng cua có chất gây sẩy thai đấy , các mẹ cứ tìm hiẻu sẽ rõ thôi . Một số người ăn không sao nhưng co nhiều người cơ địa hàn lại phải trả giá đắt đây
    Thế mà em tưởng cua và ghẹ là cùng loại hải sản biển tương tự nhau nên hồi trước MC em ở vùng biển thì lại cứ gửi cua cho em ăn vì nói là ngon hơn ghẹ?
    • 450 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hjxhjx vay mà bữa h e thèm hải dản,ốc lại chẳng dám ăn 1 con, tối nay ăn mới được he he he
    @}
    • 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy bảo ăn tốt mà, sò huyết giúp bổ máu nữa. nhưng ăn gì thì ăn, mang bầu mình nghĩ ăn chín hết cho yên tâm các mẹ à.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cung chẲng kiêng thứ gì trừ những thực phẩm có hại cho thai nhi. Kiêng kĩ quá cũng kg tốt .Ăn hải sản có canxi tốt cho bé nhất là 3 tháng cuối. Cách 1 ngày là 1 trái dừa tưoi. Mình được 26 t rồi và bs bảo là thai khỏe mạnh các mẹ ạ.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@mebeduri ơi mình thích uống nước dừa nhưng hnhu nc dừa chỉ đc uống sau 3 tháng thôi đúng ko bạn ? Mình mới đc 6 tuần .
    Mình đọc thì thấy bảo kiêng ăn cua biển , cá thu , cá ngừ, mực và các loại cá lớn ở biển vì chứa nhiều thuỷ ngân và 1 số loại hoa quả như dứa , đu đủ xanh , táo mèo , mận , vải , nhãn , đào phải không ạ ? Rau thì kiêng rau răm , ngải cứu (3 tháng đầu) đúng ko các mẹ ?
    Còn ngao sò ốc hến thì đc khuyên là ăn bổ sung canxi nhg nên ăn chỗ rửa sạch sẽ và đun sôi nấu chín , ko pải ăn tái thì lạnh bụng hay đau bụng gì mà kiêng đâu ạ , mà là ăn tái thai nhi dễ nhiễm khuẩn do vi khuẩn vẫn sống ý ạ . Chuyện dãi dớt hnhu là chỉ kiêng ốc sau khi sinh thôi ạ , nhg nhiều ng bảo ko kiêng con cũng chẳng sao , có kiêng có lành cho yên tâm thôi ạ .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebeduri Xem bài viết
    Mình cung chẲng kiêng thứ gì trừ những thực phẩm có hại cho thai nhi. Kiêng kĩ quá cũng kg tốt .Ăn hải sản có canxi tốt cho bé nhất là 3 tháng cuối. Cách 1 ngày là 1 trái dừa tưoi. Mình được 26 t rồi và bs bảo là thai khỏe mạnh các mẹ ạ.
    Mình quên quote bài của bạn . B tư vấn giúp mình ở comment trên nha ^^ tks bạn
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2