Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bầu 7 tháng có nên đi chơi xa 100km bằng ô tô khách ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.51K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 108 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu 7 tháng tuần thứ 30 đang có dự định về wuee ngoại cách hà nội 100km bằng oto khách ko biết có ảnh hưởng j tới em bé ko nữa?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 228 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Hic, cũng hơi nguy hiểm đấy bạn. Vì 7 tháng cũng là thời gian rất nhạy cảm. Mình nghĩ nếu hạn chế đựoc thì tốt. Còn nếu bắt buộc phải đi lại thì 2 mẹ con cố gắng cẩn thận hết sức nhé! Chúc 2 mẹ con thượng lộ bình an!
    • 1,262 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Cái này phụ thuộc vào sức khỏe của bạn. Trước khi về nên siêu âm. Mình bé đầu 28 tuần còn đi xe máy 100km về nhà mà. Chỉ có điều đi chậm và nghỉ nhiều chặng. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh về nhà an toàn.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 108 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ 7 tháng là thời gian rất nhạy cảm, lâu lắm rồi mình chưa về thăm bên ngoại thương bố mẹ quá (gả chồng xong là nó biền biệt mất tích luôn)Mình định sau tết là 8thang về thăm. 8thang có sao ko nữa?
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình còn 3 tuần nữa là đến ngày dự sinh mà còn đi chơi từ HN lên Hòa Bình với văn phòng :"> ng vẫn khỏe re ko có vấn đề gì ^^ nếu bạn khỏe mạnh & trc khi đi ktra mọi thứ ổn định thì chắc ko sao. G'luk
    • 179 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

HỒI 8 THÁNG E CÒN ĐI HÀ NỘI - HÒA BÌNH. 3 NGÀY 2ĐÊM. HEHEE.
    ĐI VÔ TƯ ĐI MẸ NÓ. CHỈ TỘI BUỒN "TÈ" THÔI!!!!!!!!!:Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pham_khanh_anh; 14/01/2011 vào lúc 04:17 PM.
    *Kha'nh Anh*

• 301 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

theo minh thi khong nen di, thang 7 la thang nhay cam, hon nua nho co viec xay ra minh se la nguoi kho nhat. tot nhat la nen giu gin, cho du khoe may di chang nua.
    Hạnh phúc là khi có hai con ở bên. Bố mẹ yêu hai con nhiều lắm:Kiss::Rose:
    • 50 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tùy vào sức khỏe của mẹ thôi , 7 tháng em vẫn đi ầm ầm đấy bé nhà e sinh ra càng khỏe
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Mình 7tháng mới đi HN, cả đi về trong ngày hơn 200km, chỉ hơi mệt tí, xuống xe là khoẻ luôn, qua tết lại làm chuyến nữa lên HN, và gần sát ngày sinh cũng lên đó để sinh nữa, cầu mong 2 mẹ con vẫn khoẻ mạnh
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Đi lại là do bản thân mình xem có khoẻ mạnh đủ sức khoẻ đi để lại không thôi bạn ơi, ngày mình có bầu bé 7t mình đi chơi suốt, mà có khi lên hơn 100k ấy, nhưng có bị sao đâu "trộm vía con", nên bạn xem lại rồi quyết định nhé!
    • 543 Bài viết

• 1,306 Được cảm ơn

Mình thì lại nghĩ tháng 7 hợp lí hơn tháng 8. Vì giai đoạn giữa thai kì bụng còn gọn, không tức ngực, khó thở, ít đi tiểu và cũng ít đau lưng. Sang giai đoạn sau thì đi lại rất khó vì rất mệt mỏi. Hồi tầm cuối 6 tháng mình đi tàu về quê 300km vẫn thấy khỏe mạnh, k sao. Nhưng giờ thì chắc mệt rùi.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...
    • 424 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

7 tháng là sang tam cá nguyệt thứ 3 rồi, phải giữ gìn cho cả mẹ lẫn con. Thế nên nếu như là mình thì sẽ ở nhà cho yên tâm. :Smiling:
    Có cuộc gặp gỡ như chiếc khăn tay.
    Khi bạn mệt nhọc, nó sẽ thấm mồ hôi trên trán bạn.
    Khi bạn đau khổ, nó sẽ lau khô những giọt nước mắt.
    • 131 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đúng là vấn đề này còn tuỳ thuộc vào sức khoẻ của bạn, trước khi đi bạn nên khám bác sĩ cho chắc.
    Mình thì 2 thằng, thằng nào cũng bầu to vật vã mới mò về quê để đẻ (khoảng 1750km) trộm vía 2 con chẳng sao cả. thằng bé mùng 2 tết mới mò lên tàu, ai cũng sợ. Về tới quê còn tranh thủ thăm họ hàng, ăn tết chán chê - đúng rằm tháng giêng mới đẻ...hihi
    [CENTER]blog của anh em nhà Cún đây ạ ! http://vn.myblog.yahoo.com/lenguyenminhtuan

(Chữ ký vi phạm nội quy được xóa bởi Admin)
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng giống mẹ nó đấy, tết định về ngoại chơi để ra tết là" đón nghé ", nhưng cũng hơi sợ sợ, không về thì buồn buồn, tiếc tiếc...mình định khoảng 26 tết mình đi khám, nếu bé ổn mình sẽ về ngoại ăn tết cho vui.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vothikimdung; 15/01/2011 vào lúc 07:13 PM.
    • 353 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình đây cũng dự định về ăn tết xong rùi lên đẻ. Kệ mình đi khám mà khỏe thì về không sao đâu, còn sức khỏe mệt thì thui mẹ nó ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không nên mẹ nó ạ. Cẩn thận vẫn tốt hơn.
    • 615 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị sinh thì đi tàu về nhà ngoại để sinh. (cách HN gần 100km). Vẫn ok. Chủ yếu là sức khỏe của mẹ và con thôi. Tuy nhiên nếu cẩn thận ko đi được thì ko gì tốt bằng rùi. Nhưng nếu đi thì cugnx ko phải lo lắng quá nhiều đâu.
    • 176 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habang Xem bài viết
    Mình đang mang bầu 7 tháng tuần thứ 30 đang có dự định về wuee ngoại cách hà nội 100km bằng oto khách ko biết có ảnh hưởng j tới em bé ko nữa?
    Mình cũng đang bầu 7 tháng, quê mình cũng cách Hà Nội hơn 100km nhưng viwj chồng mình quyết định ko về. Vì thời điểm này khá nhạy cảm, đành rằng cơ địa mỗi ngừoi một khác, có người đi lại thời gian này thấy bình thường nhưng có người thì ngược lại. Mình thì chẳng biết cơ địa mình thuộc bên nào lên vợ chồng mình chọn giải pháp an toàn là ăn tết ngoài Hà Nội. Hơn nữa đi đường xa như vậy ngày tết vừa dông vừa chật, lại rất bất tiện khoản đi "hái hoa" mà cái đó lại là vấn đề nan giải của bà bầu 3 tháng cuối như chúng mình. Vậy nên bạn và ôngax nên xem xét vấn đề sức khỏe của bạn và một vài lý lo khác mà quết định.
    Tất cả vì con yêu.
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[QUOTE=habang;15809140]Mình đang mang bầu 7 tháng tuần thứ 30 đang có dự định về wuee ngoại cách hà nội 100km bằng oto khách ko biết có ảnh hưởng j tới em bé ko nữa?[/
    :Smiling::Smiling::Smiling: K bít các mẹ thế nào chứ nhưng trộm vía. Em bây giờ mới được 19w6d nhưng từ bữa có bầu đến nay em vẫn đi lại như thường ah.Từ HN về quê ngoại ở TB cũng 100km em về được 3 lần rùi :Smiling::Smiling::Smiling: .Về bên nội 70km cũng về 2 lần rồi.Trộm vía 2 mẹ con vẫn khoẻ,mỗi tội trên xe thì nôn sạch sẽ nhưng đc cái xuống xe là hết.Tết này đang tính được nghỉ tết sớm nên về ngoại mấy hôm rùi sang nội rùi lại sang ngoại rùi mới lên HN đây.Chồng em bảo em là bầu bí mà đi cứ ầm ầm ý.Con gái trong bụng cũng thế,đợt mới gần 18w mà đã đám đá ầm ầm rùi.Bây giờ thì khỏi nói lun..Đi siêu âm bác sỹ bảo con gái hay con trai mà nghịch thế hả trời.
    • 353 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình cũng hay đi về thái bình nhưng cũng lo. đến tết là gần 34 tuần, đi về hai nơi thì cũng mệt. Đang tính thuê xe về hà nam rùi mới qua thái bình. Chưa biết con gái như nào chờ đi khám 32 tuần rùi quyết định, không ăn tết một mình trên này
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2