• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bầu 6 tháng mà.... ngán ăn quá!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.32K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:RaisedEye Em được 6 tháng rồi mà sao dạo này ngán ăn uống quá!! Hầu như không lúc nào thấy đói cả. Không biết có chị nào giống em không. Em chỉ sợ em bé không đủ chất mà thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 602 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Có mình đây. Chẳng thiết ăn uống gì cả. Anh xã còn nói: Sao thấy mấy bà bầu trong cty anh "chén" liên tục suốt ngày còn vợ mình thì... Sợ con SDD từ trong bụng mẹ lắm đó chứ nên ráng ăn, mà mỗi lần ăn cứ như bò nhai rơm vậy. Hổng có thấy thèm thuồng 1 món gì hết từ lúc có thai đến bây giờ. Tuy nhiên mình cũng ráng uống sữa bầu ngày 2 ly nên chiều cao và cân nặng em bé vẫn đạt mức chuẩn (trộm vía con). Bạn ráng uống sữa bầu vào để cải thiện tình hình nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe.

• 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuBin Xem bài viết
    Có mình đây. Chẳng thiết ăn uống gì cả. Anh xã còn nói: Sao thấy mấy bà bầu trong cty anh "chén" liên tục suốt ngày còn vợ mình thì... Sợ con SDD từ trong bụng mẹ lắm đó chứ nên ráng ăn, mà mỗi lần ăn cứ như bò nhai rơm vậy. Hổng có thấy thèm thuồng 1 món gì hết từ lúc có thai đến bây giờ. Tuy nhiên mình cũng ráng uống sữa bầu ngày 2 ly nên chiều cao và cân nặng em bé vẫn đạt mức chuẩn (trộm vía con). Bạn ráng uống sữa bầu vào để cải thiện tình hình nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe.
    Cám ơn mecuBin nhiều nhé!! Chắc mình cũng phải áp dụng biện pháp này thôi mặc dù mình ngán sữa bà bầu lắm. Thôi vì tương lai tốt đẹp của bé nên phải nín thở mà uống sữa thôi...
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

mình cũng tự nhiên chán ko muốn ăn, ăn ko có cảm giác ngon lành gì nữa. nhưng vẫn phải cố gắng "nhồi vịt" và uống sữa, ko thì thương con lắm.
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng 1 tháng nay rồi chẳng muốn ăn uống gì cả, bình thường mỗi bữa được 1 bát cơm, bây giờ đến 1 bát cũng ko muốn ăn nữa, vì thế tớ cũng cố phải uống sữa bầu ngày 2 ly thôi để cho con mình được đủ chất mà.
    • 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Em tầm 2 tuần nay cũng cảm giác lưng lửng, nhiều khi đói rã hòng mà nhìn đồ ăn ngán ơi là ngán. Thèm như bún ốc như ước mơ thế mà bên này ko có... hic
    Mẹ càng yêu con hơn từ những điều như thế...

Yêu mũi tẹt, mắt híp của mẹ

Blog nhà cháu - http://my.opera.com/booHK/blog
    • 884 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Tưởng chỉ có mỗi mình chán ăn, hóa ra có nhiều mẹ cũng thế. Cả tháng thứ sáu mà tớ tăng có được 1 kg, cũng lo con suy dinh dưỡng nên ngày cố 3 cốc sữa. Trộm vía hôm đi siêu âm lúc 28 tuần bé được 1539g, thế là ăn bao nhiêu vào con hết( bé nhà mình lúc 25 tuần chỉ có 915g thôi). Thế nên các mẹ đừng lo gì nhé, ai không ăn được thì cố uống sữa đi.
    • 4,676 Bài viết

• 1,380 Được cảm ơn

Mình cũng vừa than bên Topic "Ăn gì để tăng cân những tháng cuối", sang đây lại thấy các mẹ giống mình. Hồi tháng 4,5 thì mình ăn nhiều lắm, suốt ngày, gì cũng ăn mà hay đói. Thế mà tự dưng sang giữa tháng thứ 6 đến nay là tháng thứ 7 rồi thấy ăn yếu hơn hẳn, cảm giác không muốn ăn, chẳng thèm một thứ gì, nhịn cũng được. Được cái vẫn 1 ngày 2 cốc sữa bà bầu. Còn các bữa thì cố ăn vì con thôi, giảm hẳn ăn vặt. Tự dưng ăn uống kém đi thì cũng lo cho con. Lại chẳng thấy mẹ tăng cân nữa chứ. Nhưng chẳng biết làm thế nào. Có vài hôm bụng còn bị căng cứng, ăn vào một tí là hơi tức tức nữa, ko biết có phải dạ dày ko nữa.
    Được cái hôm qua ông xã mua cho 2 suất gầ tần thì buổi tối ăn luôn 2 suất ngon lành. Ko biết hôm nay có được ăn ko Gà tần Hàng Cót ngon lắm các mẹ ạ :P
    • 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ơ, hóa ra có nhiều người giống em nhỉ. Em cũng giông y mecuBin, chả thèm ăn gì từ khi bầu đến h. Em cố nuốt vì con thôi chứ lúc nào cũng thấy ngán ăn, chưa thấy ăn gì ngon cả, nhiều lúc chán quá e chỉ cố ăn cơm chan nước rau rồi nhai nhanh và nuốt cho qua bữa chứ khó ăn lắm.
    E được 28w rồi, 26w mà con e được có 9 lạng thôi (chắc con e còi thật rồi). Giờ em cũng sợ con sdd nên phải cố uống 2ly sữa/ngày. Hy vọng từ giờ tới lúc sinh con thương mẹ mà lớn nhanh.
    Các mẹ có cách gì để ăn ngon miệng thì mách cho chị em đi, thương các con quá.
    • 773 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

Từ lúc có bầu đến giờ mình lúc nào cũng thấy ngán ăn hết, chẳng thèm thứ gì. Bữa nào cũng phải cố gắng lắm mới hết 1 bát cơm. Đã vậy mình lại hay bị nôn nữa cơ, tuần ít nhất 3 lần (như chiều hôm qua vừa nôn cả mật xanh mật vàng đây này :Sad: ). Vì thế cứ giữa buổi mình phải cố ăn hoa quả hay bánh trái gì đấy, ngày làm 1 ly sữa bà bầu thật đặc (tính từ lúc có bầu đến giờ mình uống hết 4,5 triệu tiền sữa bầu rồi). Hàng ngày uống 1 viên Obimin và 1 viên enat400. Vì vậy tuy đến giờ mình tăng khoảng 10kg nhưng lần nào đi siêu âm bác sĩ đều bảo thai nhi phát triển tốt, toàn nặng hơn so với chỉ số tiêu chuẩn ít nhất là 1w :Laughing: . Thích lắm nhé. Mà người vẫn gọn gàng nhanh nhẹn, không bị phù tay chân hay đau lưng gì hết. Hôm qua đi chợ gặp 1 cô, cô ý cứ đoán mình phải khoảng 3 tháng nữa mới sinh cơ :Surprise: , mình bảo còn hơn 20 ngày nữa thôi, cô ý cứ không tin vì trông bụng mình gọn quá rooling: Hi vọng sinh xong sẽ sớm lấy lại phom người cũ :LoveStruc: .
    • 602 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linkC Xem bài viết
    Tưởng chỉ có mỗi mình chán ăn, hóa ra có nhiều mẹ cũng thế. Cả tháng thứ sáu mà tớ tăng có được 1 kg, cũng lo con suy dinh dưỡng nên ngày cố 3 cốc sữa. Trộm vía hôm đi siêu âm lúc 28 tuần bé được 1539g, thế là ăn bao nhiêu vào con hết( bé nhà mình lúc 25 tuần chỉ có 915g thôi). Thế nên các mẹ đừng lo gì nhé, ai không ăn được thì cố uống sữa đi.
    Thôi chít em rồi. Hôm bữa siêu âm 4D lúc thai 23w5d cân nặng bé nhà em chỉ 636gram. Em có hỏi đi hỏi lại bác sĩ siêu âm lẫn bác sĩ khám thai là con em phát triển tốt không, đúng chuẩn chưa, hỏi mãi đến bác sĩ phát cáu luôn, bác sĩ đều trả lời là bình thường rồi, tốt rồi. Sao đọc trên đây thấy bé nhà các mẹ lớn hơn nhiều quá (trộm vía các con) lại lo lo. Từ bữa đến giờ không siêu âm lại nên cũng không biết con mình giờ cân nặng được bao nhiêu. Em 27 tuần rồi mà tăng được có 5 kg. Không ăn được nhưng vẫn đều đặn ngày 2 ly Similacmom. Chắc phải gấp rút tăng cường lên 3 ly/ngày quá các mẹ ơi! Bin ơi, đừng còi nhé con.

• 131 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mecubin cũng giống nhà mình, hôm SA 4D lúc 22w6d bé được có 591g, BS bảo bình thường.

Bây giờ được 28tuần mà mẹ tăng có 5kg thôi.

Không biết uống sữa Enfa chocolate có dễ hơn vanilla không? mình uống hương vanilla thấy khó uống quá!
    • 1,067 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Ui, có cái hội đồng cảnh ngộ nè. Mình cũng được 6 tháng, sao mà ăn gì cũng...ớn. Tuy nhiên vẫn thấy đói, đói là phải ăn ko thì mệt. Trưa nay đi ăn hải sản với cty mà như ...nhai rơm ! Được cái mình dễ tính nên cắm cúi ăn, chả dám than tiếng nào, rình rình quăng đồ ăn xuống cho con mèo ở...gầm bàn !Mình chỉ thèm trái cây thôi, ăn trái cây nhiều thì cũng khó chịu, mà ăn trái cây nghe nó đã cái miệng ghê á.
    • 1,067 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khỉ con102 Xem bài viết
    Mecubin cũng giống nhà mình, hôm SA 4D lúc 22w6d bé được có 591g, BS bảo bình thường.

Không biết uống sữa Enfa chocolate có dễ hơn vanilla không? mình uống hương vanilla thấy khó uống quá!
    Mình uống Enfa chocolate nè, mãi hơn 1 tháng mới hết 2/3 hộp, còn 1 phần đành quăng luôn vì nuốt ko trôi nửa :RaisedEye Chuyển sang uống Anne Mum mình thấy uống dễ hơn đó, ngon hơn Enfa
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khỉ con102 Xem bài viết

mẹ ít mà bé ko bị còi là được rồi mẹ ơi. bé nhà em có 531g khi được 22w3d thôi, mà em đã thấy thế là ok lắm rồi.

uống enfa chocolate như uống cacao thôi chị ạ, em uống ko có cảm giác là uống sữa. hôm vừa rồi em mua nhầm enfa vani, khiếp, sao mà khó uống thế, cố gắng lắm mà ko nuốt nổi, thôi đành bỏ ko uống nữa đấy.
    1 ngày em uống 2 cốc sữa, 1 cốc Enfa socola, 1 cốc Similac mom. uống Similac Mom vị vani thơm ngon hơn nhiều. em thay đổi như vậy để ko bị ngán loại sữa nào cả. chị thử xem sao nhé.
    • 602 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Lyn Xem bài viết
    Ui, có cái hội đồng cảnh ngộ nè. Mình cũng được 6 tháng, sao mà ăn gì cũng...ớn. Tuy nhiên vẫn thấy đói, đói là phải ăn ko thì mệt. Trưa nay đi ăn hải sản với cty mà như ...nhai rơm ! Được cái mình dễ tính nên cắm cúi ăn, chả dám than tiếng nào, rình rình quăng đồ ăn xuống cho con mèo ở...gầm bàn !Mình chỉ thèm trái cây thôi, ăn trái cây nhiều thì cũng khó chịu, mà ăn trái cây nghe nó đã cái miệng ghê á.
    Mình còn không thèm cả trái cây mới ác chứ (trước khi có bầu mình ăn trái cây như... khỉ ấy, chả hiểu sao từ lúc có bầu lại chán ăn thế chứ lị).

Mình đã thử qua gần hết các nhãn sữa bầu rồi đấy, nhưng thấy SimilacMom hương vani là dễ uống nhất. Cái này cũng còn do khẩu vị của từng người nữa các mẹ ạ.

• soo
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em tham gia với, em cũng có bầu được 5 tháng rồi nghén lên nghén xuống lại còn ko muốn ăn uống gì cả, mỗi khi đến bữa cơm là lại như tra tấn ấy, 2 tháng đầu mang thai em còn bị xút mất 6 kg tức là lúc đầu em được 46kg nhưng sau thì còn có 40kg, bây giờ được 5 tháng rồi em được 44,5kg, mà em thấy bs bảo phụ nữ mang bầu phải tăng 10->12kg mới đủ tiêu chuẩn để em bé phát triển tốt, em lo quá em còn ít tuổi mang thai lần đầu lại sống xa nhà ăn uống ko hợp khẩu vị nên chẳng biết làm sao, mong các chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với.
    • 4,676 Bài viết

• 1,380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soo Xem bài viết
    cho em tham gia với, em cũng có bầu được 5 tháng rồi nghén lên nghén xuống lại còn ko muốn ăn uống gì cả, mỗi khi đến bữa cơm là lại như tra tấn ấy, 2 tháng đầu mang thai em còn bị xút mất 6 kg tức là lúc đầu em được 46kg nhưng sau thì còn có 40kg, bây giờ được 5 tháng rồi em được 44,5kg, mà em thấy bs bảo phụ nữ mang bầu phải tăng 10->12kg mới đủ tiêu chuẩn để em bé phát triển tốt, em lo quá em còn ít tuổi mang thai lần đầu lại sống xa nhà ăn uống ko hợp khẩu vị nên chẳng biết làm sao, mong các chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với.
    Cứ bình tĩnh em ơi. Mấy tháng cuối sẽ lên cân nhanh hơn mà. Kể ra 5 tháng mà vẫn nghén trong khi xa nhà, ăn uống lại ko hợp khẩu vị thì cũng ngại nhỉ. Nhưng em vẫn lên cân như vậy là cũng tốt rồi. Hồi chị chưa có bầu cũng 57kg, lúc bị nghén xuống còn 53 cân, lúc 5 tháng thì cũng lên cân tầm như em đấy, khoảng 4,5 kg gì đấy. Ăn không ngon miệng cũng phải cố gắng ăn em ạ, vì con mà. Nếu uống được sữa thì tốt.
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Lyn Xem bài viết
    Sì pam tý :
    Á bắt được chị BiLyn ở đây nhé, thì ra có tin vui lâu nay hiiiiii giờ em mới biết :LoveStruc:
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi! vào đây thấy nhiều người giống mình đâm ra đỡ lo.Từ tháng thứ 6 mình cũng thấy ăn yếu hẳn đi, mà chẳng thấy đói j cả mới lạ chứ.Chẳng thèm cái j hết.Mà cứ ăn nhiều 1 chút là nôn ra hết sạch.Thế là cứ 2 tiếng lại phải ăn thứ j đó,mà khối lượng thì k quá 1 bát con.
    op_op_op
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3