• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bầu 6 tháng khí hư ra nhiều có màu vàng xanh, các mẹ ơi giúp em

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.13K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bầu được hơn 6 tháng rồi. Khoảng 2 tuần nay khí hư của em ra nhiều, lại có màu vàng xanh, không ngứa. Hàng ngày em vẫn vệ sinh đều đặn trước là 2 lần/ngày, từ hồi khí hư ra nhiều thì nhiều lần hơn. Còn em dùng dung dịch lactacacid 1lần/ngày.
    Bây h em phải làm thế nào vậy các mẹ? Từ hồi có bầu đến h em k theo cụ thể bs nào cả, các mốc quan trọng thì đi siêu âm thôi. Các mẹ cho em lời khuyên với nhé, cụ tỉ vào các mẹ ơi. Em là có bầu lần đầu ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 805 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Mình cũng thế,bữa nhiều bữa ít,có bữa ko có.Màu vàng xanh xanh,mùi hơi tanh,ko ngứa,ko rát gì cả.Rất bthuong ngoài cảm giác nếu ra nhiều thì ẩm ướt khó chịu.Theo mình thì ko ngứa ko rát ko đau là ok.Mình ở nhà cả ngày ko đi đâu nên rất ít khi mặc quần lót,vì thế cũng khô ráo.Bạn đừng nên rửa thuốc phụ khoa nhiều quá,ko tốt đâu,mình chỉ toàn rửa nước thôi.Cũng đừng xài BVS hàng ngày sẽ dễ bị nấm.Nếu nó ra thì phải thay quần lót ngay là tốt nhất nhé!Đừng lo lắng quá,ngứa rát thì mới sợ,chứ có bầu nhất là gần sinh như mình thì huyết trắng ra nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Đi khám đi bạn ơi, các mẹ trên này dựa vào kinh nghiệm bản thân thôi, nên không phải lúc nào cũng đúng cho tất cả mọi người, cứ theo khoa học mà làm bạn ạ
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ballon Xem bài viết
    Mình cũng thế,bữa nhiều bữa ít,có bữa ko có.Màu vàng xanh xanh,mùi hơi tanh,ko ngứa,ko rát gì cả.Rất bthuong ngoài cảm giác nếu ra nhiều thì ẩm ướt khó chịu.Theo mình thì ko ngứa ko rát ko đau là ok.Mình ở nhà cả ngày ko đi đâu nên rất ít khi mặc quần lót,vì thế cũng khô ráo.Bạn đừng nên rửa thuốc phụ khoa nhiều quá,ko tốt đâu,mình chỉ toàn rửa nước thôi.Cũng đừng xài BVS hàng ngày sẽ dễ bị nấm.Nếu nó ra thì phải thay quần lót ngay là tốt nhất nhé!Đừng lo lắng quá,ngứa rát thì mới sợ,chứ có bầu nhất là gần sinh như mình thì huyết trắng ra nhiều lắm
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, nhưng mình thấy nó cũng bất thường ấy. Có lúc cả buổi ok, có lúc nửa buổi đã thấy đũng quần mình vàng xanh rồi. hichic
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

đang có thai thì bạn nên đi khám chứ k nên hỏi kinh nghiệm các mẹ, nhỡ ảnh hưởng đến bé thì sao?
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thank các mẹ, thế có địa chỉ nào để khám k chỉ chi tiết cho em cái. Vào viện thì rắc rối quá, xếp hàng xếp số tùm lum à
    • 987 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

chắc bạn bị viêm nhiễm PK rồi đấy. bạn có thể đi khám ở các phòng khám sản phụ khoa ấy, n mình nghĩ khám ở đâu cũng sẽ bắt bạn vào viện làm xét nghiệm trước xem là bị nhiễm nấm j hoặc như nào vì ở các phòng khám tư ko có dụng cụ xét nghiệm thì phải. bạn có thể đến 87 Nguyễn Du nhé, mình cũng hay khám ở đấy.
    • 51 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Vậy là bạn có thể bị viêm do nấm, hãy đến bệnh viện để khám, bác sỹ sẽ lấy dung dịch âm đạo để xét nghiệm xem bạn nhiễm nấm loại gì để có thể đặt thuốc và cho bạn dung dịch vệ sinh phù hợp (ko phải dung dịch vệ sinh nào cũng có thể dùng được, có loại càng dùng càng làm bạn viêm thêm, Lactacyt cũng thế)
    Chúc mẹ tròn con vuông!
    Đã hoàn thành nhiệm vụ 5 năm lần thứ nhất!
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình từ hồi có bầu bị viêm suốt cứ đặt thuốc liên tục mà cứ ko đặt thì lại bị lại ngay. Đi khám bác sĩ bảo là do thay đổi nội tiết. Nhưng mẹ nó có thấy ngứa ko. Còn mình thì ngứa ko chịu đc ý. Bạn đặt Canesten loại 6 viên là lành nhất. Mình còn đặt suốt từ lúc có bầu đến giờ bấy giờ thai mình đang đc 35 W này.
    • 266 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mẹ nó đến pk56HBT cũng được, mà mẹ nó có bầu mà không theo bác sĩ nào à? Đến đó có đầy đủ hết. Mẹ nó cứ đặt số khám trước qua điện thoại. Nên đặt trước mấy ngày.
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn nên đi khám bác sĩ cho yên tâm xem coi có bị viêm nhiễm gì không để co cách điều trị sớm nhé...
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo lắng, tốt nhất là đi đến phòng khám kiểm tra nhé?
    Hồi mình có bầu 6 tháng, mình cũng bị như vậy và còn ngứa nữa, lên WTT hỏi các mẹ thì các mẹ khuyên là nên vệ sinh sạch sẽ, rửa bằng nước muối hoặc là nước chè xanh rồi lau khô, thay quần chip thường xuyên nếu thấy ẩn ướt, đêm đi ngủ chịu khó k mặc quần chíp. Mình làm y chang như vậy, kết quả là sau 2 tuần mình không còn bị nữa. Bạn thử cách đấy xem sao.
    Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thế à, cảm ơn mẹ nó nhé. Nghe các mẹ khuyên một hồi mình định tuần này ra bs Hồng Thuyền quang xem thế nào. Mình thì gần như k bị ngứa, chỉ hiếm khi cảm thấy ngứa theo kiểu nhói một cái là hết. Nhưng dù sao vẫn lo lắm. Phụ nữ mình phức tạp nhỉ, nhưng có những hạnh phúc làm mẹ, cảm giác mang bầu thân thương nói chung là lấn át hết cả. hi, thanks mẹ nó lần nữa:Rose:
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn cần phải đi khám Bsỹ luôn vì nếu dịch ra màu xanh, vàng thì tức là bị viêm nhiễm rồi. Mình đang bầu 21w, đợt tháng thứ 4 mình cũng bị như bạn, đi khám phụ khoa thì bsỹ kê cho 4 viên đặt và mình ở nhà cũng tự rửa vệ sinh bằng nước trà xanh nữa nên bây h khỏi hẳn rồi. Mình thấy Bsỹ bảo ko nên để tình trạng đó kéo dài suốt thai kỳ vì như vậy có thể dẫn đến tình trạng rỉ ối. Như vậy là rất nguy hiểm đó bạn.
    • 408 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi tiêm mũi 2 UV ở 70 Nguyễn Chí Thanh rùi cũng thử khám phụ khoa xem thế nào vì dạo này thỉnh thoảng thấy hơi nhiều khí hư mà mình cũng ko bị ngứa hay rát gì đâu nhé sau khi làm XN thì KQ bác sỹ bảo mình bị viêm cho thuốc polygmax về đặt nên theo mình tốt nhất mẹ nó đi khám cho yên tâm nhé.à các mẹ cho mình hỏi đã mẹ nầomng bầu dùng thuốc polygmax chưa?

• 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thank các mẹ nhiều, tặng hoa các mẹ nè :Rose:
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thế bạn đi khám ở đâu, mà thuốc đặt đó là gì vậy? Mà hôm khám ấy bsỹ có lấy mẫu dịch âm đạo mình k hay là mình chỉ mô tả. Bạn kể chi tiết cho mình nhé
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Moc2011 Xem bài viết
    Mình nghĩ là bạn cần phải đi khám Bsỹ luôn vì nếu dịch ra màu xanh, vàng thì tức là bị viêm nhiễm rồi. Mình đang bầu 21w, đợt tháng thứ 4 mình cũng bị như bạn, đi khám phụ khoa thì bsỹ kê cho 4 viên đặt và mình ở nhà cũng tự rửa vệ sinh bằng nước trà xanh nữa nên bây h khỏi hẳn rồi. Mình thấy Bsỹ bảo ko nên để tình trạng đó kéo dài suốt thai kỳ vì như vậy có thể dẫn đến tình trạng rỉ ối. Như vậy là rất nguy hiểm đó bạn.
    Thế bạn đi khám ở đâu đấy, mà khám thì bsỹ lấy mẫu dịch âm đạo mình xét nghiệm này kia à? Thế thuốc đặt í là gì đấy bạn. Kể chi tiết cho mình với nhé
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimga8386 Xem bài viết
    Hôm qua mình đi tiêm mũi 2 UV ở 70 Nguyễn Chí Thanh rùi cũng thử khám phụ khoa xem thế nào vì dạo này thỉnh thoảng thấy hơi nhiều khí hư mà mình cũng ko bị ngứa hay rát gì đâu nhé sau khi làm XN thì KQ bác sỹ bảo mình bị viêm cho thuốc polygmax về đặt nên theo mình tốt nhất mẹ nó đi khám cho yên tâm nhé.à các mẹ cho mình hỏi đã mẹ nầomng bầu dùng thuốc polygmax chưa?
    Mình tra cái poygmax đây nè bạn ơi, ở diễn đàn này có bạn mách là dùng canesten đấy. Tự dưng thấy hoang mang thế
    POLYGYNAX
    Cập nhật Thuocmoi.com.vn
    Thành phần:
    Neomycin sulfat ...........................35.000 đv.
    polymyxin B sulfat........................35.000 đv.
    nystatin....................................... 100.000 đv.
    Tefoz 63, dầu đậu nành hydrogen hóa, dimethylpolysiloxan, cho đủ 3,180g vỏ nang.
    Chỉ định:
    Điều trị tại chỗ chứng viêm âm đạo không đặc hiệu. Cần lưu ý làm theo các khuyến cáo chính thức về việc sử dụng hợp lý thuốc kháng sinh.

Chống chỉ định:

Thuốc bị chống chỉ định trong những trường hợp sau: Biết có phản ứng quá mẫn (hoặc nhạy chéo) với một trong các thành phần của thuốc. Sử dụng màng âm đạo và / hoặc bao cao su. Thông thường thì thuốc này sử dụng không tương hợp với thuốc diệt tinh trùng.

CẢNH BÁO: Phải ngưng điều trị trong trường hợp có tình trạng không dung nạp hoặc dị ứng tại chỗ. Tình trạng dị ứng xảy ra trong khi điều trị tại chỗ có thể xuất hiện lại khi sử dụng bằng đường kháng sinh hoặc có liên quan.

CẨN TRỌNG: Cần giới hạn thời gian điều trị để tránh sàng lọc ra các dòng có thể dẫn tới bội nhiễm. Do thiếu các dữ liệu về độ hấp thụ của neomycin và polymyxin B bởi lớp màng nhày âm đạo, nên không thể loại trừ khả năng có thể gây tác hại toàn thân, đặc biệt là ở các bệnh nhân suy thận.

TƯƠNG TÁC THUỐC VÀ TƯƠNG TÁC KHÁC: chống chỉ định các phối hợp: Bao cao su: nguy cơ bị rách bao. Không tương hợp: thuốc diệt tinh trùng, mọi cách điều trị tại chỗ đều có thể thay đổi hiệu quả ngừa thai với thuốc diệt tinh trùng đặt trong âm đạo.

Đang mang thai: không có dữ liệu đáng tin cậy về tác dụng sinh quái thai trên vật thí nghiệm. Trên người, không có tác dụng gây dị tật hoặc gây độc cho thai được ghi nhận. Dù vậy số thai kỳ được quan sát có dùng thuốc này hãy còn quá ít để có thể loại trừ mọi rủi ro. Tóm lại, trong lúc mang thai việc sử dụng Polygynax là không thỏa đáng.

Thời kỳ cho con bú: do thiếu dữ liệu về thuốc ngấm qua sữa mẹ, nên tránh sử dụng thuốc này trong thời kỳ cho con bú.

TÁC DỤNG PHỤ: Có thể có viêm do tiếp xúc, thường xảy ra khi dùng thuốc lâu dài. Tình trạng viêm da có thể lan xa vùng đặt thuốc. Do có chứa dầu đậu nành, luôn có nguy cơ xảy ra phản ứng quá mẫn (vd: Sốc phản vệ, dị ứng). Ít có khả năng gây ngộ độc toàn thân (thận, tai...) do thời gian điều trị ngắn.

Liều lượng và cách sử dụng:

Chỉ dùng cho người lớn. Đặt 1 viên nang mềm vào buổi tối lúc đi ngủ trong 12 ngày.

CẢNH BÁO: Phải ngưng điều trị trong trường hợp có tình trạng không dung nạp hoặc dị ứng thuốc tại chỗ. Tình trạng dị ứng xảy ra trong khi điều trị tại chỗ có thể xuất hiện lại khi sử dụng bằng đường uống kháng sinh cùng loại hoặc có liên quan.

Đóng gói:

Hộp/12 viên

Nhà sản xuất:

INNOTHERA CHOUZY

Phân phối bởi:

CÔNG TY DƯỢC THUẬN GIA - ĐC: 516 Lê Văn Sỹ, Q.3, TP. HCM

Điện thoại:

08. 3843 8367 - 3866 0168
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn này bị giống tớ, tớ cũng k thấy ngứa gì nhưng thỉnh thoảng dịch âm đạo lại có màu hơi xanh xanh, đi khám bác sĩ bảo là viêm âm đạo nặng rồi đấy nên phải đặt thuốc, lấy dịch âm đạo đi xét nghiệm thì nhiễm đến 3 loại nấm cơ, mà được cái đặt thuốc ngay hôm đầu tiên thấy khô ráo hẳn, bạn đi khám đi nhé, để được bác sĩ tư vấn cẩn thận, chứ mẹ bị viêm nhiễm lúc e bé chui ra sẽ bị ảnh hưởng đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cun_honganh; 04/08/2011 vào lúc 11:25 AM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2