Mang thai - Chuẩn bị sinh

bầu 3 tháng đầu có nên đi máy bay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 124 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi,mình đang có em bé được 2 tháng rồi.tết này muốn về ngoại mà sợ đi máy bay ảnh hưởng không tốt đến bé.Các mẹ cho mình kinh nghiệm với.Thanks các mẹ nhe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 232 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

mình có bầu 5 tháng .. vẫn đi máy bay như thường , đi hết 24h .. ko có vấn đề ji đáng lo đâu bạn ah ...
    :LoveStruc: Cả nhà ta đều thuơng yêu nhau :LoveStruc:
    :LoveStruc: con zai là tất cả của mẹ :LoveStruc:

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss:
    • 1,438 Bài viết

• 5,688 Được cảm ơn

Đi máy bay lúc nó hạ cánh, thấy còn êm hơn đi xe máy ngoài đường nữa... Nhưng mình ngoài 3 tháng mới đi máy bay te tua. Trong 3 tháng thì nằm nhà, vì mình bị ra dịch nâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 243 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình nghĩ là ko sao cả đâu , trong 3 tháng đầu mình cũng bay từ Vn sang châu âu , roi 2 chuyến bay trong châu âu rồi . Nói chung là tùy sức khỏe của mình thôi.
    Cuối t3 này mình lại bay từ châu âu về Hn , lúc đấy cũng 30 tuần, bụng to kềnh càng nên chắc sẽ vất vả hơn.
    • 1,393 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

nếu Sức khỏe bạn tốt, ko có dấu hiệu dọa xảy thai, bác sỹ nói ko sao thì ko có gì đâu, chỉ trong trường hợp bắt phải nằm ở nhà để giữ thai thì mới phải lo, còn ko thì bay vèo vèo được mà
    • 130 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình cũng bay từ Châu âu về VN, rồi quay lại, trong 3 tháng đầu, ko sao đâu mẹ nó ạ

NB: 3,1kg - 1m: 4,4kg; 55cm - 2m2w: 5,6kg; 60cm
    • 44 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình hồi được khoảng 5 tuần cũng đi máy bay rồi. Thấy còn thoải mái hơn đi ô tô :Smiling:
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình chưa có nên chắc là đi được nhi, hehe
    • 293 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Lúc mình 11w vẫn đi như thường, lúc 24w bay tiếp hơn 10 tiếng. Nếu bạn không có tiền sử dọa sẩy, bác sĩ bảo sức khỏe bình thường, quá trình thai nghén cũng không có gì bất thường thì bạn đi thoải mái, không sao đâu!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,268 Bài viết

• 7,629 Được cảm ơn

Thời gian bay tốt nhất là từ 12 tuần đến 32 tuần. Nhưng nếu bạn khỏe, không đau bụng, không có tiền sử gì thì bác sĩ sẽ cho bay ngay cả ngoài khoảng thời gian trên. Chỉ ngại lúc sắp sinh thôi.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi không vấn đề gì đâu. Em cũng đi Sing - mã lúc 12 tuần đây. Đi đi về về 10 ngày tất cả 5 chuyến bay dài ngắn khoảng 2 - 3,5 tiếng mà. nếu chị không có tiền sử hay bị ra dịch nâu thì đi vô tư. Chắc chắn thì uống thêm Nospa thôi còn không thấy đau bụng gì thì k cần uống luôn. Chị cứ yên tâm mà về ăn tết nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình cũng đang ở tuần 9, tết này cũng về quê, cũng đang băn khoăn việc đi máy bay. Tính trong lần khám định kỳ sắp tới sẽ hỏi ý kiến BS, thấy các mẹ nói thế cũng yên tâm. Được cái bầu bí của mình khá ổn, ko bị nghén. Chắc là bay được rùi.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss_fly Xem bài viết
    Các Mẹ ơi,mình đang có em bé được 2 tháng rồi.tết này muốn về ngoại mà sợ đi máy bay ảnh hưởng không tốt đến bé.Các mẹ cho mình kinh nghiệm với.Thanks các mẹ nhe
    Đi vô tư mẹ nó à, chú ý đi nhẹ nói khẽ cười duyên là được, thai 3 tháng chỉ ảnh hưởng bởi chấn động mạnh thôi, máy bay là phương tiện êm nhất mà...trừ phi...hehe chắc mẹ hiểu.
    ==========oOo==========
    Hãy để Thiên Thần của bạn làm cuộc sống trở nên Ý Nghĩa hơn !

• 108 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tớ đây cũng tính đi bằng maý bay về quê ăn têt` nhưng vẫn hơi lo caí vụ đi maý bay thâý các mẹ noí như thế cũng yên tâm, tớ đi maý bay xongg rôì laị đón ngược oto đi thêm 120 km nưã mơí về tơí nhà ôi sao vất vả thế
    • 4,325 Bài viết

• 4,883 Được cảm ơn

Mình hồi trước bầu 2 tháng vẫn đi máy bay ầm ầm mà có sao đâu. Đi máy bay còn nhẹ nhàng hơn oto ý
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kg sao đâu bạn ơi, mình cũng đi máy bay mấy chuyến từ lúc 15 - 16w rồi, giờ mình đang ở tuần 21, tính Tết thêm 1 chuyến về nhà ngoại nữa đây. Chứ đi xe thì oải lắm, đi máy bay cho khỏe, nhưng chú ý cẩn thận đừng mang vác và xách hành lý nặng nhé!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cũng chưa chắc đâu bạn nhé,mình có thai nhưng ko biết,đi máy bay làm thai ko phát triển dc đấy,hichic...và bạn mình cũng có trường hợp tương tự như thế,
    • 133 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

tớ nghĩ là việc thai ko phát triển là do nhiều nguyên nhân, ko thể đổ tội cho việc đi máy bay được. Bản thân tớ có bầu ko biết, mấy tuần đầu đi chơi bét nhè ở Nha Trang, rồi đi ô tô từ Nha Trang -> Đà Lạt (>100km), rồi 5,6 lượt máy bay chỉ trong vòng 10 ngày, khuân đồ hùng hục... Đến khi về nhà thử 2 vạch nét căng, hôm sau đi sa ngay đã thấy bé an vị ở tử cung, ngẫm lại đợt đi chơi là lúc thai bắt đầu làm tổ mới thấy sợ, may mà trời thương...

thế nên việc có đi máy bay hay ko là tuỳ vào cơ địa của bạn. Trước khi quyết định bạn nên đi sa cẩn thận và hỏi ý kiến bác sĩ.
    • 18 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ yên tâm mà đi máy bay, đi xe hơi vừa mệt vừa lâu còn ko tốt = máy bay đâu ah
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi e mới được 6 tuần mà hôm tới e bay từ Anh về VN transit 3 tiếng ở Hongkong e lo quá vì bay dài ko biết có vấn đề gì ko ạ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2