Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bắt mạch khi bắt đầu mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi mới chậm kinh khoảng 1 tuần. Như thế là thai đã sang tuần thứ 5. Có mẹ nào biết được địa chỉ bắt mạch ở Hà Nội xem sức khỏe thai nhi và xem giới tính thai sớm không nhỉ?
    Làm ơn chỉ dùm
    Khi con sống trong hạnh phúc thì con hiểu được rằng: Thế giơí này là một nơi tốt đẹp để sống :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

bạn ơi, trên diễn đàn có 1 topic về bắt mạch đoán giới tính thai nhi rồi à. mình thấy các mẹ hay đến chỗ ông lang Sử ở 95 Đội Cấn ấy.hôm rồi mình cũng mách vợ chông 1 anh cùng cơ quan đến đó, thấy bảo bắt mạch hết 40 nghìn, chị ấy được 6 tuần.đang chờ đến 12 tuần đi siêu âm xem có chính xác không đấy.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 209 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuabeBO Xem bài viết
    bạn ơi, trên diễn đàn có 1 topic về bắt mạch đoán giới tính thai nhi rồi à. mình thấy các mẹ hay đến chỗ ông lang Sử ở 95 Đội Cấn ấy.hôm rồi mình cũng mách vợ chông 1 anh cùng cơ quan đến đó, thấy bảo bắt mạch hết 40 nghìn, chị ấy được 6 tuần.đang chờ đến 12 tuần đi siêu âm xem có chính xác không đấy.
    Mình cũng đã từng đến địa chỉ này sa 1 lần hồi mới có thai, lúc đó mình ra máu dọa sảy, mình định đi cắt thuốc bắc an thai, mình cũng đọc trên DD thấy nhiều mẹ khen chỗ này nên mình đến. Đến đây mình toàn thấy các chị đến bắt mạch thai, mà thai bé nhưng xem biết luôn giới tính đó bạn. Lần đấy mình bị sảy thai khi bắt mạch bs cũng nói mạch thai của mình yếu, khó bắt, và cũng nói là đến 80% bị hỏng, thai của mình lần ấy tuần thứ 7 sang tuần 8 mà chưa có phôi và tim thai và sau đó ít ngày thì mình bị sảy. Mẹ nó cứ tham khảo xem sao nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi em mang bầu cũng bắt mạch ở Đội cấn. vì chị gái em và các bạn chị ý băt đều chuẩn là con trai hay gái nhé. THế mà đến em được phán là con gái, 3 tháng đi sa thì bsi bảo con trai. Mà ai cũng ca ngợi là bách mạch chuẩn lắm
    • 64 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thế chị ơi bắt mạch có biết được có thai hay ko có thai ko? em trễ kinh thử que thì chỉ 1 vạch thôi sốt ruột quá siêu âm ko thấy gì, mà thử máu thì em sợ lắm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ơ, thế cái topic bắt mạch trước là ở đâu, mọi người cho xin đường link với nhé. cảm ơn nhiều.
    • 432 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muahoacuoi Xem bài viết
    thế chị ơi bắt mạch có biết được có thai hay ko có thai ko? em trễ kinh thử que thì chỉ 1 vạch thôi sốt ruột quá siêu âm ko thấy gì, mà thử máu thì em sợ lắm

Thử máu đi bạn ơi, thử máu là biết chắc nhất đấy, không sợ lắm đâu
    • 1,529 Bài viết

• 2,497 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Chuyên mục đã có một số topic về đề tài này. Đề nghị bạn tham khảo hoặc post tiếp trong các topic dưới đây nhé
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=8504
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)