• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bắt mạch để chuẩn đoán giới tính thai nhi có chính xác không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 380 Trả lời

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, mẹ nào biết thì chỉ cho em với. Tập một nhà em là thằng cu tẹt, đợt này lại tiếp tục sản xuất tập 2, nhưng sốt ruột quá, mẹ nào có địa chỉ của thầy nào chuyên bắt mạch về vụ này thì giúp em với, không thể đợi được đến lúc siêu âm nữa rồi.
    • 355 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hồi xưa mình bị động thai phải xuống lấy thuốc ở chỗ ông Lang Tích - Mai động ấy, thấy nói giới tính thai cũng đúng lắm đấy (được 90%) mà lúc đó mới hơn 1,5 tháng thôi nhá. Bạn thử xuống đó xem, nhưng chắc fải kết hợp lấy thuốc dưỡng thai (còn về uống hay ko tùy bạn) chứ ông ấy ko xem riêng thế đâu, vừa khám ông vừa nói thôi. Bạn đi qua cầu Mai Động, rẽ phải theo đường Ng Tam Trinh đến ngã 3 đông đông thì rẽ sang trái (có biển Xí nghiệp/ Nhà máy gì đó mình ko nhớ). Đi khoảng mấy chục m thì rẽ sang 1 ngõ bên trái đường, mình ko nhớ rõ số nhưng từ đầu đường đã thấy biển đề ông lang Thiên Tích to đùng trên nóc cao rồi mà. Ở đó đông lắm phải đến sớm lấy số chờ đến lượt đấy.
    Chúc bạn sẽ được như ý!
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau!!! La là lá...

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay quá, em sẽ thử tìm xem. Chị ơi nhưng chị cho em hỏi, của chị 1,5 tháng là tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối như đi siêu âm người ta hay tính vậy hay là bắt đầu từ ngày chậm kinh. Và thầy lang này thường khám từ mấy giờ tới mấy giờ và chủ nhật có khám không hả chị. Em cảm ơn chị trước nhé!
    • 355 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

1,5 tháng là mình tính từ thời điểm bắt đầu thụ thai (vì CKKN của mình tương đối đều nên dễ xác định mà) còn nếu tính như các bác sỹ thì chắc phải hơn 2 tháng đó. Ông Lang này khám cả CN đấy nhưng mình thường đi trong tuàn và thứ 7 vì sợ CN đông, 8h xuống đến nơi mà đã xếp thứ 20 rồi đó. Nên bạn cố đi sớm để về sớm nghỉ ngơi cho đỡ mệt, vào ghi tên lấy số rồi nếu phải chờ thì quay ra ăn sáng cho đỡ sốt ruột.
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau!!! La là lá...

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Minhmin nhiều nhé. Hôm trước em tìm được nhà rồi nhưng thầy ko khám chủ nhật, đành phải đợi ngày thường, lúc nào nghỉ được thì đi vậy. Nhưng sốt ruột lắm rồi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh vừa thử thai thì phát hiện là đã có thai, mà con cún của mình (2T) vẫn bú mẹ thì có ảnh hưởng gì tới thai không?, Mình có nên cai sữa ngay không? giúp mình với nhé. Có mẹ nào biết ở đâu bắt mạch chính xác không? cho minh xin địa chỉ với. Thai của mình chắc là được 6 tuần rồi mình đang mong con trai đây (vì tập 1 là con gái). Mình cảm ơn các mẹ nhiều
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Mecuncutrang]Minh vừa thử thai thì phát hiện là đã có thai, mà con cún của mình (2T) vẫn bú mẹ thì có ảnh hưởng gì tới thai không?, Mình có nên cai sữa ngay không? giúp mình với nhé. Có mẹ nào biết ở đâu bắt mạch chính xác không? cho minh xin địa chỉ với. Thai của mình chắc là được 6 tuần rồi mình đang mong con trai đây (vì tập 1 là con gái). Mình cảm ơn các mẹ nhiều[/QUOT

Chúc mừng mẹ cuncutrang.
    Đây là địa chỉ của ông lang Sử là hội trưởng hội Đông y Hà nội. Mẹ cháu tham khảo xem nhé. Mình nghe mọi người nói chính xác lắm. Đặc biệt thai càng nhỏ thì độ chính xác càng cao đấy.
    Địa chỉ: Ông lang Sử 24, ngõ 249 Đội Cấn
    Điện thoai: 8231768 (mình không nhớ chính xác số điện thoại có gì mẹ cháu thử gọi thử xem nhé).
    Hoặc đi đường bưởi xuống thì nhà ông ở bên tay trái, ngoài ngõ có cái biển treo ở trên ấy.
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông và như mong đợi nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ phucnguyenhdt nhé, mình sẽ đến đấy thử bắt mạch xem sao
    • 161 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecuncutrang
    Cảm ơn mẹ phucnguyenhdt nhé, mình sẽ đến đấy thử bắt mạch xem sao
    Em hỏi các mẹ tí:

Đây là bắt mạch xem con trai hay gái à? Nếu chính xác thì hay quá.
    Mẹ nó có địa chỉ nào nữa cho em biết với. Em tập 1 cũng con gái.

Em cám ơn nhé.
    • 651 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

Mình đã tứng bắt mạch ông lang Tích rồi, với mình thì đúng đấy. Nhưng với phụ nũ có thai ông ấy chỉ bắt vào sáng sớm và bạn chưa được ăn gì cả. Cứ đến đăng ký vào trước khi đi làm, ghi mở ngoặc bên cạnh là khám thai thì không phải chờ ai cả, ông ấy sẽ bắt luôn cho
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử qua ông Sử ở ngõ 249 số 24 đội cấn xem. Ông này bắt mạch đúng lắm.
    • 361 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các mẹ này lạ nhỉ. Nếu sớm biết giới tính của con không phải như ý mình muốn thì các mẹ định làm gì với cái thai của mình chứ? tại sao tự nhiên lại phải tốn tiền nuôi mấy cái ông thầy lang băm đó?
    • 288 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mình có thắc mắc muốn hỏi mọi người là khi bắt mạch người ta căn cứ vào đâu để biết con trai hay con gái nhỉ?Lần mình mang thai đứa đầu tiên có đi bắt mạch 3 lần thì 1 lần đầu tiên người ta nói là con trai,2 lần sau đi bắt mạch chỗ khác lại nói là con gái va kết quả là mình sinh con gái.Lần này mình bị vỡ kế hoạch,có được 7 tuần rồi,mình đi bắt mạch ông lang Yến ở chợ Mơ ông ấy bảo mình sinh con trai nhưng thai yếu cần phải uống thuốc nam,mấy hôm sau mình không tin thai mình yếu đi bắt mạch chỗ khác thì người ta lại nói thai khỏe,con gái.Thật sự mình không hiểu người ta căn cứ vào đâu để nói như vậy nữa,người bảo khỏe người bảo yếu không hiểu thai mình phát triển có tốt không nữa.Ai có kinh nghiệm về mấy cại vụ bắt mạch này bảo mình với.
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyễn ngọc Diệu Xem bài viết
    Mình có thắc mắc muốn hỏi mọi người là khi bắt mạch người ta căn cứ vào đâu để biết con trai hay con gái nhỉ?Lần mình mang thai đứa đầu tiên có đi bắt mạch 3 lần thì 1 lần đầu tiên người ta nói là con trai,2 lần sau đi bắt mạch chỗ khác lại nói là con gái va kết quả là mình sinh con gái.Lần này mình bị vỡ kế hoạch,có được 7 tuần rồi,mình đi bắt mạch ông lang Yến ở chợ Mơ ông ấy bảo mình sinh con trai nhưng thai yếu cần phải uống thuốc nam,mấy hôm sau mình không tin thai mình yếu đi bắt mạch chỗ khác thì người ta lại nói thai khỏe,con gái.Thật sự mình không hiểu người ta căn cứ vào đâu để nói như vậy nữa,người bảo khỏe người bảo yếu không hiểu thai mình phát triển có tốt không nữa.Ai có kinh nghiệm về mấy cại vụ bắt mạch này bảo mình với.
    Ủa tại sao bạn kô đi bs má khám mà siêu âm thì chắc chắn sẽ cho kết quả chính xác hơn mấy ông lang rùi, chẳng cần ngồi đó mà lăn tăn chuyện thai yếu hay khỏe, yếu bs sẽ cho bạn uống thuốc hỗ trợ và nên nằm nghỉ ngơi, còn mấy cái thuốc bắc thuốc nam lá cây rễ cây gì đó đâu có an toàn đâu nhất là về mặt vệ sinh

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bắt mạch cực chuẩn đấy các mẹ ạ.

Em có bầu 5 tháng siêu âm Bác sĩ bảo con gái.

Hôm đi bắt mạch thầy phán :"Con trai rồi sướng quá còn gì"
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Khi có bầu tập 2 được khoảng 6 tuần mình cũng đi bắt mạch ông lang này, nhưng đây là con trai ông lang Yến chứ ông lang Yến mất lâu rồi. Ông ý cũng bảo mình thai yếu, nóng trong và bảo mua thuốc tễ đóng gói sẵn về uống nhưng mình ko mua vì ko tin tưởng lắm và cũng ko thích uống thuốc nam. Còn hỏi con trai hay con gái thì ông ý bảo thai yếu nên ko xem được.
    Sau đó khi được khoảng 8 tuần mình đến bắt mạch lại, ông ấy vẫn nói y như lần trước và bảo là khoảng 80% là con trai. Kết quả mình đi siêu âm cũng là con trai, nhưng thật ra đi bắt mạch cho đỡ hồi hộp thôi, chứ xác suất đúng cũng ko cao đâu bạn ạ.
    Ah, còn vụ ông ấy bắt mạch bảo thai yếu cũng ko đáng tin cậy lắm đâu, mình đi siêu âm và khám lần nào bác sỹ cũng bảo thai khoẻ, phát triển tốt.

• 843 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyễn ngọc Diệu Xem bài viết
    Mình ko rõ họ căn cứ vào đâu để phán con trai hay con gái, nhưng mình được 1 chị ở cơ quan giới thiệu 1 bà lang bắt mạch khá chuẩn, hiện tại là bác sỹ của BV Y học cổ truyển, mình hồi có bầu 6w, đi bắt mạch bác sỹ này, bà ấy bảo mình có con trai, 80% là con trai. Sau đó đến 16w đi siêu âm 4D, bác sỹ cũng khẳng định là con trai. Chị ở cơ quan mình cũng đúng. Bạn thử đến đó tham khảo xem nhá.
    Bác sỹ này khá đông bệnh nhân đến bắt mạch xem trai gái (chắc cũng có tiếng là chuẩn đấy), chỉ làm việc từ 16.30 đến 20h, chủ nhật nghỉ, địa chỉ đây: số 32 ngách 6/6 Phố Đội Nhân, Cống Vị, BĐ HN. DT: 7616123/ 0913346635, tên bác sỹ là Phạm Thị Thanh Bình.
    Chúc bạn đạt được mong muốn!
    P/S: Mỗi lần bắt mạch là 20K.
    Vừa lùn, vừa péo, vừa đầu gấu, vừa tham ăn của bố mẹ ơi, yêu con nhất trên đời :LoveStruc: :Kiss:

• 3,385 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

, chẳng biết bắt mạch đúng hay siêu âm đúng nữa các mẹ ạ. Mình có bà chị bạn, siêu âm 4 lần (kể cả 4D) đều nói là con gái. Bắt mạch của một ông lang, ông ấy luôn nói là con trai. Đến khi đẻ thì là con trai. Híc, thế thì tin ai đây?

Còn mình thì bắt mạch ông đó 5-6 lần rồi, từ khi mới được 1 tháng, giờ gần 5 tháng rồi. Lần nào ông ấy cũng bảo là thằng cu (tập 1 là công chúa) nên sướng âm ỉ. Thế mà hôm vừa rồi đi siêu âm BS Thực ở viện lão khoa, ông ấy bảo vẫn thế . Chẳng biết thế nào. Đang định để giành đến 22w đi s.a 4D rồi kiểm tra lại cả thể

Nói chung cũng chỉ là để tham khảo thôi các mẹ ạ. Mẹ tròn con vuông là tốt rồi. :3:

Đã có Vanilla, các mẹ tới lấy nhé (0127-225-2222)

LH lấy khuôn: Hà 0904 780707
    • 197 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hihi, vụ bắt mạch này cũng vui lắm nhé. Dì hai của mình là bác sĩ BV y học dân tộc, được tiếng là bắt mạch cực chuẩn nhé. Xem cho mình báo ngay là con gái ( còn khẳng định mạch rất rõ là con gái ), làm mình tin chắc thế nên toàn nựng con gái của mẹ thôi. Thế nhưng SD 3d thì ra rõ 1 bé trai. Thế là cả nhà được dịp chọc, bụt chùa nhà không thiêng .
    Haizz
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 160 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hihihi, nói đến bắt mạch đoán giới tính thì em cũng góp một chuyện của em. Em đang mang bầu lần đầu. hồi 3 tháng đi bắt mạch một cô rất giỏi và có tiếng về chuẩn đoán giới tính. Cô ý là bác sỹ trong viện Y học dân tộc. Em thì không quan tâm đến giới tính, chỉ cần em bé khỏe mạnh là được. Nhưng ông xã em thì thích con trai, cộng thêm em cũng tò mò nên cũng xí xớn hai vợ chồng dắt nhau đến nhà cô ý. Cô ý bắt mạch rất cẩn thận, nói rằng thai khoẻ, mạch bên phải mạnh hơn => con gái rồi!!!....!!!
    ông xã em mặt buồn thiu, mặc dù giả vờ kêu với vợ là con gái càng tốt. nhưng em biết thừa cái bụng.
    Đến hôm em đi siêu âm 3 chiều ở tuần 16 thì bsỹ Cường bảo là con trai. Bác ý nói nhỏ tí mà ông xã em ngồi đấy cũng nghe được. Ông ý sướng rơn, về thông báo cho cả nhà. mà nhà chồng em chưa có cháu đít nhôm. Thành ra hồi đó em cũng hơi lo lo, nhỡ siêu âm nhầm thì ôi mặt.
    Đến hôm vừa rồi em được 19 tuần đi siêu âm 2d thì bsỹ cũng nói rằng con trai. Thế là ông xã em lại càng được thể.
    Thế nên e thấy bắt mạch chẳng đúng lắm đâu, may ra thì đúng với một số người thôi. Chỉ nên tin khoảng 50% thôi các mẹ ạ.