• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bắt mạch để chuẩn đoán giới tính thai nhi có chính xác không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 380 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em bày cho mấy người bạn đang có bầu của em cách bắt mạch đoán giới tính bé. mấy người đó đã đi siêu âm và biết con trai hay con gái rồi. Thì kết quả cũng đúng.

Em nghĩ là nếu mình tự bắt mạch thì không chính xác đâu. Tốt nhất là nhờ anh xã bắt cho. Và đừng nói gì cho khách quan. Sau đó dựa vào kết quả bắt mạch của thấy lang... anh xã, mà kết luận. Mấy mẹ thử làm lại xem có chính xác hơn không nhé.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hôm qua đưa bà chị dâu đến nhà ông lang này để bốc thuốc và xem mạch trai ,gái.Ông ấy bắt mạch và hỏi chị mình đã thử que thử thai chưa?chị mình nói là thử rất nhiều rồi,ông ấy nói là sao chưa rõ là có thai,nhưng thai gái rõ đến 80-90% rồi.Mình ngồi cạnh thấy buồn cuời quá mà ko dám nói gì chỉ bảo chị đừng lấy thuốc vội để về hỏi lại đã.Chị mình lúc chậm kinh 8 ngày có đến nhà ông lang SỬ ở Đội Cấn thì phải,khi xem mạch xong ông ý nói ngay là có thai hơn 1 tháng và là con trai.Chị mình cũng cứ lăn tăn mãi,hỏi mình nên tin ai?mình thì ko biết nhiều về vụ này nên hỏi các me.Có mẹ nào biết và có kinh nghiệm bắt mạch 2 ông lang này rồi hoặc mách cho mình ông lang nào uy tín với nhé ,
    Cảm ơn nhiều lắm ạ.
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NiemVuiCon
    Mình hôm qua đưa bà chị dâu đến nhà ông lang này để bốc thuốc và xem mạch trai ,gái.Ông ấy bắt mạch và hỏi chị mình đã thử que thử thai chưa?chị mình nói là thử rất nhiều rồi,ông ấy nói là sao chưa rõ là có thai,nhưng thai gái rõ đến 80-90% rồi.Mình ngồi cạnh thấy buồn cuời quá mà ko dám nói gì chỉ bảo chị đừng lấy thuốc vội để về hỏi lại đã.Chị mình lúc chậm kinh 8 ngày có đến nhà ông lang SỬ ở Đội Cấn thì phải,khi xem mạch xong ông ý nói ngay là có thai hơn 1 tháng và là con trai.Chị mình cũng cứ lăn tăn mãi,hỏi mình nên tin ai?mình thì ko biết nhiều về vụ này nên hỏi các me.Có mẹ nào biết và có kinh nghiệm bắt mạch 2 ông lang này rồi hoặc mách cho mình ông lang nào uy tín với nhé ,
    Cảm ơn nhiều lắm ạ.
    Mình cũng nghe tiếng ông lang Mai nhưng chưa đến, còn chỗ ông lang Sử hôm mình chậm kinh được 2 ngày đến ông bắt mạch bảo con trai và nói các triệu chứng trong người thì mình thấy khá chuẩn. Nhưng thật sự việc đoán giới tính thai bằng bắt mạch mình cũng ko tin lắm, thực tế cũng có nhiều người bị đoán sai rồi.
    Chị bạn muốn đi bắt mạch có thể đến 95 Đội Cấn, mấy người bạn của mình bảo ông này bắt mạch cũng chuẩn lắm.
    Mẹ nào có kinh nghiệm đi bắt mạch ới lên cho bà con biết thêm thông tin nhé.

• 168 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NiemVuiCon
    Mình hôm qua đưa bà chị dâu đến nhà ông lang này để bốc thuốc và xem mạch trai ,gái.Ông ấy bắt mạch và hỏi chị mình đã thử que thử thai chưa?chị mình nói là thử rất nhiều rồi,ông ấy nói là sao chưa rõ là có thai,nhưng thai gái rõ đến 80-90% rồi.Mình ngồi cạnh thấy buồn cuời quá mà ko dám nói gì chỉ bảo chị đừng lấy thuốc vội để về hỏi lại đã.Chị mình lúc chậm kinh 8 ngày có đến nhà ông lang SỬ ở Đội
    Cấn thì phải,khi xem mạch xong ông ý nói ngay là có thai hơn 1 tháng và là con trai.Chị mình cũng cứ lăn tăn mãi,hỏi mình nên tin ai?mình thì ko biết nhiều về vụ này nên hỏi các me.Có mẹ nào biết và có kinh nghiệm bắt mạch 2 ông lang này rồi hoặc mách cho mình ông lang nào uy tín với nhé ,
    Cảm ơn nhiều lắm ạ.
    Niềm vui con à,mình ko biết ông lang Mai nhưng ông lang Sử thì mình thấy rất uy tín đấy bạn ạ.
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Mình đang có bầu được hơn 2 tháng, đi bắt mạch ở 95- Đội Cấn kết quả như sau :
    - Lần đầu tiên khi trễ kinh được 4 ngày : chưa nghe rõ vì thai nhỏ nhưng khả năng là thai trai. Hẹn 1 tuần sau , anh con trai bắt mạch.
    - Lần 2 : trễ kinh được 10 ngày, thai trai mạch đập rất rõ, lần này vẫn anh con trai bắt mạch và bảo mình nếu muốn chắc chắn hơn 5 ngày sau bắt mạch lại.
    - Lần 3 : trễ kinh được hơn 1 tháng, lần này bà mẹ bắt mạch bảo thai gái. Mình hỏi sao lần trước con trai cô bắt mạch bảo thai trai. Cô ấy gọi con trai xuống và bảo anh ấy bắt mạch lại, anh ấy bắt mạch xong cũng bảo thai gái, còn khẳng định là trên 90% đấy.
    Mình nghe mọi người nói ở đây bắt mạch chuẩn lắm, nhất là bà mẹ bắt mạch chuẩn hơn con trai. Ko biết thế nào các mẹ nhỉ? Có mẹ nào bắt mạch ở đây bị nhầm chưa, mình đang mong con trai nên đi bắt mạch về cũng hơi buồn một tý, mặc dù từ lúc mang bầu đã xác định con nào cũng được, bị nhỡ mà.

• 168 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Bạn thử đến ong lang Sự 24 ngõ 249 Đội cấn nhé,chị mình bắt mạch ở 95 thì bảo con gái,ông Sự nói trai,bây giờ đi sâ thì chắc chắn là trai rồi.Không biết bạn thấy thế nào chứ mình thấy cách xem mạch của bà mẹ ở 95 ý cứ ko chuyên thế nào ấy.
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ối sao mẹ Bim giống mình thế. Lần đầu khi mình chậm kinh khoảng hơn 10 ngày đồng chí đấy cũng nói là mạch con trai. Khoảng hơn 1 tuần sau mình đến thì bà mẹ bắt mạch lại nói là mạch thai gái. Chả biết thế nào mà lần.
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hi các mẹ
    em có 1 địa chỉ bắt mạch + bốc thuốc nữa: Đông y thiên tích - Số 1 Ngõ 1 đường Lĩnh Nam - Đthoại: 0912185809. Em thấy mấy người quen khen ông này lắm, bút e chưa đến lần nào hihihi vì siêu âm 3D là hoa rồi nên không hồi hộp nữa. Các mẹ thử xem thế nào.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NIEMVUINHO
    Bạn thử đến ong lang Sự 24 ngõ 249 Đội cấn nhé,chị mình bắt mạch ở 95 thì bảo con gái,ông Sự nói trai,bây giờ đi sâ thì chắc chắn là trai rồi.Không biết bạn thấy thế nào chứ mình thấy cách xem mạch của bà mẹ ở 95 ý cứ ko chuyên thế nào ấy.
    • 228 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NIEMVUINHO
    Bà lang ở 95 Đội Cấn hình như là bà em gái của ông Sự. Bà này bắt mạch cho đứa bạn mình cũng nói chắc như đinh đóng cột là con gái trong khi ông Sự bảo con trai. Khi S. thì ra thằng cu rồi. Mình cho là bà ở 95 ĐC không có k.nghiệm bằng ông anh đâu.
    Cho thêm một số địa chỉ tham khảo nhé:
    - Ông Thượng Tích hay Thiên Tích (không nhớ) ở ngõ 1 đường Lĩnh Nam (Gần chợ Mai Động)
    - Con trai ông Lang Yến ngay ngã tư chợ Mơ
    • 591 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ơ mình thì không biết thế nào chứ từ khi có bầu, trễ kinh 5 ngày mình đến đó bắt mạch bà mẹ đã nói là con gái rồi, các lần sau cả con trai cô ấy bắt mạch đều nói là con gái. Mình uống thuốc giữ thai và dưỡng thai ở đó gần 3 tháng liền vì mình sức khỏe yếu và thai cũng yếu, đến bây giờ thì thai của mình được hơn 8 tháng rồi, 2 mẹ con rất khỏe và tăng cân nhanh. Không biết là tại uuống thuốc hay tại bồi bổ quá đây?

Mà cô bắt mạch này chính là con gái ông bà lang Sự chứ không phải e đâu các mẹ ạ. Có thể là đúng sai với tùy từng người thôi, mình thì thấy nhà cô này nổi tiếng và nhiều người bảo mát tay. Chứ như ông lang Bảng ở nhân chính, cũng nổi tiếng và làm nghề lâu đời nhưng mình đến đó bắt mạch và bốc thuốc uống thì chả thấy ăn thua gì.
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Tớ bắt mạch em gái (con gái ? ) ông Lang sự khi thai 6 tuần, được khẳng định là con trai.. và Tũn đúng là con trai.. :1:
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenny-B
    Bà lang ở 95 Đội Cấn hình như là bà em gái của ông Sự. Bà này bắt mạch cho đứa bạn mình cũng nói chắc như đinh đóng cột là con gái trong khi ông Sự bảo con trai. Khi S. thì ra thằng cu rồi. Mình cho là bà ở 95 ĐC không có k.nghiệm bằng ông anh đâu.
    Cho thêm một số địa chỉ tham khảo nhé:
    - Ông Thượng Tích hay Thiên Tích (không nhớ) ở ngõ 1 đường Lĩnh Nam (Gần chợ Mai Động)
    - Con trai ông Lang Yến ngay ngã tư chợ Mơ
    Ui, ngay sau khi bắt mạch ở 95 Đội Cấn mình nửa tin nửa ngờ nên vào chỗ ông lang Sự bắt mạch lại, ông ấy bảo con trai nhé. Không biết ai đúng đây, hy vọng mình cũng giống bạn của Jenly-B. Thôi chờ mấy tuần nữa siêu âm cho chắc, chứ bắt mạch kiểu này đúng là chả biết thế nào các mẹ nhỉ.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho Tomlun hỏi tí, thế đi bắt mạch ở Ô lang Tích (mai động) có phải nhịn ăn ko ạ? mà Ô ý làm việc tới mấy giờ ?. mình vừa đi bắt mạch ở 95 Đcấn về, bà mẹ hay sao ý (lần đầu tiên đến đấy nên Ko biết ai với ai) nói là mạch gái thấy rõ, chẳng biết có đúng ko?
    • 264 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Phải nhịn ăn mới chính xác bạn ạ. Bạn nên đến đầu h, ghi tên và bảo là mình có bầu là sẽ được ưu tiên luôn ( vì sợ mẹ đói bé con sẽ đói theo ).
    Tớ bắt mạch cụ Thiên Tích khi thai 7 tuần đã biết là trai rồi đấy.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh meo
    Phải nhịn ăn mới chính xác bạn ạ. Bạn nên đến đầu h, ghi tên và bảo là mình có bầu là sẽ được ưu tiên luôn ( vì sợ mẹ đói bé con sẽ đói theo ).
    Tớ bắt mạch cụ Thiên Tích khi thai 7 tuần đã biết là trai rồi đấy.
    thế bây giờ Linhmeo được mấy tuần rồi? đã siêu âm ktra lại cho chính xác chưa?
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomlun
    thế bây giờ Linhmeo được mấy tuần rồi? đã siêu âm ktra lại cho chính xác chưa?
    Lanh chanh trả lời hộ Linhmeo tý, bạn nhìn ticker của Linhmeo kìa, con trai bạn ấy được mấy tháng rồi đấy. Chính xác 100% nhé.
    @ tomlun : hay mình rủ nhau đến ông lang Thiên Tích bắt mạch xem sao nhỉ, nhà tớ đến đấy cũng gần. Định để mấy tuần nữa siêu âm cơ nhưng mà vẫn thấy tò mò quá.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me's bim
    Lanh chanh trả lời hộ Linhmeo tý, bạn nhìn ticker của Linhmeo kìa, con trai bạn ấy được mấy tháng rồi đấy. Chính xác 100% nhé.
    @ tomlun : hay mình rủ nhau đến ông lang Thiên Tích bắt mạch xem sao nhỉ, nhà tớ đến đấy cũng gần. Định để mấy tuần nữa siêu âm cơ nhưng mà vẫn thấy tò mò quá.
    ừ nhỉ, chẳng để ý gì cả hoá ra cu cậu kháu khỉnh thế kia. tớ định sáng mai đi luôn đây vì nghe nói thai càng lớn càng khó bắt hay là ko chính xác hay sao ý, (hiện tớ khoảng 8t rồi)
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomlun
    ừ nhỉ, chẳng để ý gì cả hoá ra cu cậu kháu khỉnh thế kia. tớ định sáng mai đi luôn đây vì nghe nói thai càng lớn càng khó bắt hay là ko chính xác hay sao ý, (hiện tớ khoảng 8t rồi)
    Bây giờ tớ mới nghe nói thai càng lớn càng khó bắt mạch đấy, vì bà chị dâu tớ bắt mạch ở ông lang Thiên Tích ông ấy bảo khoảng 3 tháng là bắt mạch chính xác nhất (mà hơn 3 tháng là siêu âm được rồi còn bắt mạch làm gì nhỉ? :4: ). Sáng mai bạn đi về thông báo kết quả nhé, còn tớ thì mai chưa chắc đã đi được.

• 1,072 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em vừa đi bắt mạch ở 95 Đội Cấn. Anh con trai bảo mạch con gái rõ lắm. Và nói 1 số bệnh của em khi bắt mạch anh ý thấy thì em thấy khá đúng. Chẳng biết thế nào. Em đang mong con gái. Nếu đúng là con gái thật thì mừng quá !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em không biết bắt mạch ở 95 ĐC có chính xác không nhưng em biết một thông tin là thuốc ở đó là do chính nhà mua thô về tự chế biến nên đảm bảo.
    Về trình độ chuyên môn thì em là sản phẩm của bố mẹ em nhưng nhờ có cụ Lang Sự (bố của cái cô ở 95 ĐC) bắt mạch, bốc thuốc. Mẹ em vốn nội tiết kém và lại yếu nên doạ xảy mà. Em thấy bảo cụ Lang Sự và con gái chuyên về sản các chị ạ. Có thể bắt mạch xác xuất sai là có nhưng em tin là chất lượng thuốc và tay nghề là tốt. Em chỉ có ý kiến đóng góp thế thôi. Chúc các chị đang bầu bí khoẻ nhé!