Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bắt mạch để chuẩn đoán giới tính thai nhi có chính xác không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 376 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn ơi, có ai biết ông lang nào bắt mạch lúc mới có bầu để biết sinh con gái hay trai không? Mình đang cần để tham khảo đây.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 10/11/2008 vào lúc 09:45 AM. Lý do: Thêm dấu tiếng Việt
    tun
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình không biết bạn ở HN hay HCMC? Nếu ở HN, mình có biết ông lang Sử ở ngõ 249 phố Đội Cấn, bạn đi vào ngỏ khoảng 50m thì sẽ thấy có tấm biển Y học Dân tộc gì gì đó là nhà ông ấy, dễ tìm lắm. Mình thấy bảo có ông lang Quý ở phố Đông Tác nữa, nhưng mình không có địa chỉ của ông này. Còn tất nhiên ông nào bắt mạch cũng có % sai, đúng chứ không hoàn toán 100% đâu. Hồi mình có bầu ATửu đi bắt mạch ông lang Sử thì đúng, nhưng khi ấy thai đã được hơn 5 tháng rồi nên mình không biết là khi thai còn nhỏ thì có chính xác không :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    Me ATuu (Ha noi)
    • 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Chị Hà ơi,
    Thế lần này đã thử đi bắt mạch chưa?
    Hy vọng là "cu" nhỉ?
    Có thông tin gì loa to cho bà con chia vui với nhé
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào các bà bầu,
    Cho mình hỏi chút là có ai đã từng bắt mạch khám thai đoán giới tính của bé khi bé còn bé tí (3-4 tuần chẳng hạn) chưa, liệu có chính xác không nhỉ? Các mẹ chỉ cho mình biết địa chỉ tin tưởng nhé, cảm ơn các mẹ nhiều nha!
    LanBống (HN)
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chính xác 100% luôn đó chị LanBong ơi, vì em có người thím bị hiếm muộn hơn 10 năm đó, sau này có người cho địa chỉ ông thày người Tàu trong Chợ Lớn đến bắt mạch rồi hốt thuốc cho uống thì thành công đấy. Sau khi cấn thai, thím của em đi đến báo tin và ông ấy sau khi bắt mạch phán rằng sẽ có 1 thằng nhóc hihihihi đúng phóc đấy Me LanBong oi.

Em kiếm được cho chị địa chỉ này rồi nè, chị vào đây xem nha:

http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=5950
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ơ Mod ơi, sao mình mở đề tài mới mà nó lại nhảy vào đây nhỉ, làm mình cứ tìm mãi....???

Cám ơn mẹ Nấm Rơm nhé, địa chỉ của bạn hay lắm, nhưng mình lại đang ở Hà Nội cơ, xa quá! Mình thấy nhiều người có thai thường đi bắt mạch đoán giới tính của bé nên mình cũng muốn thử cho cô em của mình. Chả là cô em mình mới thấy 2 vạch thôi nhưng cứ tò mò muốn biết xem hoàng tử hay công chúa, mà nếu chờ 4 tháng đi siêu âm thì lâu, sốt ruột quá. Mình nghĩ nếu cứ đi đến 1 thầy lang bất kỳ nào mà đoán không chính xác thì lại mừng hụt nên muốn nhờ các mẹ tư vấn từ người thực việc thực để khỏi mừng hụt ý mà.
    Có mẹ nào ở Hà Nội từng được thầy lang nào đoán trúng chưa? Cho mình xin địa chỉ với. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!
    LanBống (HN)
    • 101 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em có được chỉ cho 1 ông lang (mọi người nói là đúng lắm) nhưng em cũng chưa bắt mạch thử , ông ấy có thể bắt mạch khi thai được 1 ngày tuổi. Ông ý ở số 7 phố Cao Bá Quát - HN. Chị thử xem nhé, em cũng định thứ 7, CN này đến thử.
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Nhớ lại chuyện bắt mạch đoán giới tính, mình lại buồn cười. Dạo mình khoảng 3 tháng có đi ông lang ở Đội Cấn bắt mạch (ông này nhiều người khen lắm). Hai lần đều bảo con trai nhé. Đến nỗi có bà chị mua cho bộ váy áo con gái khi mình đi siêu âm màu về mà mẹ chồng còn mắng đấy.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 1,453 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình nghĩ rằng chuyện bắt mạch để biết con trai hay con gái cho độ chính xác tương đối cao. Khi mình có bầu được khoảng ba tháng do mình bị nghén không ăn được gì mấy, bà hàng xóm thấy vậy mách mình ra cắt thuốc của một ông lang ( Mình không nhớ rõ tên) Trên đường Trương Định, ông lang bắt mạch kê thuốc và ông ấy bảo thai của mình là con trai vì tim thai rất khoẻ và theo như lời ông lang nói uống thuốc này vào sau này con mình sinh ra rất khoẻ và ít bị đau ốm. Đến bây giờ lời ông lang đó nói thì hoàn toàn đúng Mình sinh cu Tom nặng 4kg, và của trộm vía cu cậu rất ít bị ốm nhất và vể tiêu hoá. (15 tháng được 14 kg)
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hehe, em thì chẳng biết có nên tin hay không? Em và con bạn gái em cùng có bầu, cùng đi bắt mạch ở ông Lang Cao Bá Quát (vi nghe nói ông này bắt hay lắm). Cả hai đứa cùng được phán là sinh con trai. Em thì không biết thế nào, vì về nhà 3 ngày sau thì phát hiện bị thai lựu. Còn con bạn em thì đẻ ra con gái!!! Xin lỗi làm cả nhà mất hứng nhé. Em nghĩ chắc là 50/50 thôi. Xin nói thêm là lúc đấy em mang thai được hơn 3 tháng rồi còn con bạn em thì mới mang thai được độ hơn 1 tháng.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bầu thấy muốn bắt mạch thử nhưng chẳng hiểu thế nào, sợ nhất là bắt mạch bảo con trai rồi đến lúc ra lại là con gái, thế thì thất vọng vô cùng và thấy nó cứ thế nào ý. Thôi có khi đành cố chờ đến tuần thứ 12 đi siêu âm vậy, không biết đến lúc đó đã nhìn được gì chưa (híc híc chờ hơi lâu, bây giờ mới được có 5 tuần)
    • 169 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cu Tom
    Mình nghĩ rằng chuyện bắt mạch để biết con trai hay con gái cho độ chính xác tương đối cao. Khi mình có bầu được khoảng ba tháng do mình bị nghén không ăn được gì mấy, bà hàng xóm thấy vậy mách mình ra cắt thuốc của một ông lang ( Mình không nhớ rõ tên) Trên đường Trương Định, ông lang bắt mạch kê thuốc và ông ấy bảo thai của mình là con trai vì tim thai rất khoẻ và theo như lời ông lang nói uống thuốc này vào sau này con mình sinh ra rất khoẻ và ít bị đau ốm. Đến bây giờ lời ông lang đó nói thì hoàn toàn đúng Mình sinh cu Tom nặng 4kg, và của trộm vía cu cậu rất ít bị ốm nhất và vể tiêu hoá. (15 tháng được 14 kg)
    Bạn có thể cho mình xin địa chỉ hay đường đi đến nhà của ông lang mà bạn cắt thuốc ko? Cảm ơn nhiều nhé.
    Linh Linh

• 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở Hà Nội từng được thầy lang nào đoán trúng chưa? Cho mình xin địa chỉ với.
    Có em đây ạ & rất nhiều người khác do em giới thiệu đều trúng phóc.
    Hồi đó em mới có bầu 1 tháng đến bắt mạch để xin thuốc giảm nghén đang mong con trai thì bác ý phán xanh rờn là con gái .
    Em cự nự lại là sao bác dám chắc.
    Bác ấy giải thích cho em 1 hồi về thuật đông y nhưng em nhớ chỉ biết là khoảng 87% chính xác.
    Em cứ mong là bác ấy sai nhưng k/q là mời bác xem ảnh bên trái.
    Vợ chồng em mách rất nhiều người đến ko chỉ vì đoán giới tính mà vì uống thuốc của bác ấy thì ko bị nghén và ăn khoẻ lên.
    ĐC bác sĩ Mai: 544 Đưòng Bưởi (Gần chợ Bưởi)
    Tel:" 8363824 (bác ấy trước đây là BS của 103 thì phải).
    Trong số những người em giới thiệu đến dưỡng thai khoảng > 10 người thì ko ai sai cả (xác suất cao đấy chứ!). Bác thử xem.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Sao các mẹ cứ sốt ruột thế nhỉ? Cứ để tự nhiên xem nó ra con gì lúc ấy mới thấy sướng chứ? Hồi có bầu Gấu em cũng đi bắt mạch, ông ấy bảo con trai vì tim thai đập khỏe lắm. Em ứ tin. he he, đi bv cũng kêu tim thai đập khỏe, con trai đấy. Cuối cùng bs siêu âm bảo thị mẹt nhé. Con trai đái ngồi
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ gấu ơi, mình nghe nói tim thai khoẻ là thai con gái chứ - vì thai con gái mạnh hơn thai con trai nhiều lắm.
    • 208 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em không tin vào mấy ông lang vườn này đâu. Các mẹ cũng đừng nên tin quá. Bạn em, bị thai lưu được 2 tuần , đến bắt mạch ông lang bảo con trai, thai khoẻ, bình thường, hai tuần sau nó mới bị ra máu. Đi khám BS bảo thai lưu 1 tháng rồi. Suýt nữa nguy hại đến tính mạng. Vì không đi siêu âm mà lại tin vào lời ông lang.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,182 Bài viết

• 3,398 Được cảm ơn

Mình chưa bao giờ đi uống thhuốc bắc để dưỡng thai, mình đang ở Sài gòn, mấy lần trước nghe đồn ông lang Thực trên đường Phạm Văn hai bắt mạch đoán con trai con gái đúng lắm. Bây giờ ổng mất rồi con ổng khám thay không biết có giỏi bằng không... Mình nghĩ chắc ăn là đi siêu âm 3 chiều, mình nhìn thấy tận mắt rồi mới tin. Chỉ cần đợi 4 tháng là biết...
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có ông lang bắt mạch trúng luôn. Mình có một cô công chúa sinh năm 2000, năm 2004 bị nhỡ kh, thai mới được 6 tuần đi bắt mạch ở nhà cụ Thiên Tích ( chợ Lĩnh Nam) cụ phán luôn "con trai", mừng quá giữ lại luôn. Giờ cu Tôm nhà mình đã được 14 tháng rồi đấy. Có mẹ nào tò mò muốn thử thì đến chợ Lĩnh Nam mà hỏi nhé! Trước cụ ở Bạch Mai đấy.
    Mẹ Tôm Bống (Định Công HN)
    • 261 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Các bạn ơi, đã ai đi bắt mạch của bà lang Sự ở đầu Đội cấn chưa ( Phía đằng chợ Ngọc Hà ấy ) xác xuất thế nào? , mình vừa đi bắt mạch thai 5 tuần bà phán con trai nhưng bắt mạch của ông lang ở 544 đường Bưởi thì lại bảo là con gái, chẳng biết đằng nào mà lần, đang mong con trai quá đây.
    Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này cho mình xin ý kiến nhé.
    • 169 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh meo
    Các bạn ơi, đã ai đi bắt mạch của bà lang Sự ở đầu Đội cấn chưa ( Phía đằng chợ Ngọc Hà ấy ) xác xuất thế nào? , mình vừa đi bắt mạch thai 5 tuần bà phán con trai nhưng bắt mạch của ông lang ở 544 đường Bưởi thì lại bảo là con gái, chẳng biết đằng nào mà lần, đang mong con trai quá đây.
    Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này cho mình xin ý kiến nhé.
    Bà lang Sự mà bạn hỏi chắc là con gái của ông lang Sự (đã mất). Hồi mình mang thai L2 đi bắt mạch thì bà đoán đúng con gái nhưng em dâu mình đưa cô em đi thi bà đoán con trai nhưng lại đẻ ra con gái đấy. Mình nghĩ là phải bắt mạch ở nhiều nơi rồi lấy đa số mới đúng.
    Linh Linh