Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bao nhiêu tuần tuổi thai nhi quay đầu ở ngôi thuận

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hiện tại bé nhà em đang được 33 tuần 4 ngày. Em mang thai đầu lòng, nhưng hiện tại em thấy bé chưa xoay đầu ở ngôi thuận, vẫn đạp thúc vào mạng sườn. Em cảm thấy lo lắng, vì tham khảo nhiều nơi thấy bằng tầm tuổi thai của bé nhà mình, các bé đã xoay đầu rồi. Xin các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giùm em với nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 310 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chào bạn. Mình đang mang thai 39w5d. Hồi mình 30w đi khám thai thì bsĩ nói ngôi thuận rùi. Tùy từng ng thì thai tự quay xuống thui. 33w cũng chưa quyết định đc gì đâu. Có ng sắp sanh thì bé mới quay xuống đó. Bạn yên tâm nha. Chúc bạn mẹ tròn con vuông.

Sumy yêu ck yêu Subo nhứt...

3 tuần : biết hóng chuyện a...u...,biết cầm bình sữa.
    5 tuần : biết nghe...ai kiu tên là cười híp mắt.
    NB : 3,1 kg - 50 cm
    1m : 4,2 kg
    2m : 5,7 kg - 59 cm
    • 67 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thường 28 tuần thì đổi ngôi rồi. Tập 1 con mình đổi ngôi muộn nên bác sĩ dặn về nhà thường xuyên nằm theo kiểu quỳ, đầu cúi thấp, vòng 3 nhấc cao lên. Ngày luyện tập nhiều lần, lần sau tái khám con đã đổi ngôi thuận rồi. Mình thường tập luyện trên đệm hoặc đặt gối dưới đầu gối cho đỡ đau. Mong cháu bé nhanh nhanh đổi đầu ngôi, mẹ tròn con vuông.
    Mẹ con mình có duyên nhưng ko lên phận... Có thứ tình yêu gọi là " khắc ghi ". Con mãi mãi đã từng là con của mẹ...Yêu...
    • 812 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Mình 37 tuần mới Thuận ngôi, hihi mẹ nó yên tâm đi nhé trước đó Tôm lộn lên lộn xuống suốt í nghịch ghê cơ

• 25 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình đi khám mốc 28 weeks mà bác sỹ cũng chưa nói gì đến ngôi thai như nào cả, chắc là chưa quan trọng, phải mấy tuần cuối mới quan trọng đúng không các mẹ?
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Bác sĩ bệnh viện Việt Pháp nói con so thì 35 tuần ngôi mới thuận nhé, trước đó có thể ngược rồi lại xuôi rồi lại ngược không sao đâu, an tâm đi mẹ nó ơi.
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị ơi thế có bài tập để đổi ngôi cho em bé ạh?
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có một động tác thể dục đấy bạn ạ. do cô giáo ở bệnh viện việt pháp đấy, bạn không nên lo lắng nhiều, bạn là con so nên bé sẻ quay muộn hơn, bạn nên tham gia loqps học tiền sản miễn phí do bibomart tổ chức mời các cô giáo việt pháp dạy hay lắm
    Đăng ký Lớp học tiền sản MIỄN PHÍ BiboMart: 04 3787 1168 (101)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cũng tùy ah bạn ơi. Mình thì từ tuần 22 con mình đã quay đầu ngôi thuận rồi. Và nằm vậy đến khi sinh luôn (tuần 39)
    • 106 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình đi khám hôm 26 tuần ngôi thai cũng thuận rồi. Mình định chủ nhật này khám ở chỗ chị Trâm xem tình hình tn rồi có gì mình lại buôn tiếp nhá
    • 684 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi birdflu Xem bài viết
    Cũng tùy ah bạn ơi. Mình thì từ tuần 22 con mình đã quay đầu ngôi thuận rồi. Và nằm vậy đến khi sinh luôn (tuần 39)
    Mình cũng y hệt mẹ nó, đang lo kg biết tuần 22 ngôi đã thuận thì có vấn đề gì kg, vì mình tối nào cũng đi bộ. MONG TRỜI PHẬT PHÙ HỘ ĐỘ TRÌ CHO CON YÊU.
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.
    • 192 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Tuần trước mình đi khám 26w thì thấy con ngôi đã thuận, hy vọng con chỉ nghịch ngợm tại chỗ thôi không quay lên nữa.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hôm rồi đi khám 28 tuần cũng chưa thấy Cốm quay đầu gì cả.Híc cứ bảo tồi phải tập cái bài theo mấy mẹ hướng dẫn để Cốm nhanh quay đầu mà toàn quên thôi.Huhu
    • 182 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Bé nhà mình 28 tuần là ngôi thuận rồi. Nhưng mà đạp thúc vào xương sườn nghĩa là bé đã quay đầu xuống rồi mà, bé nhà mình rất thích ngoáy vào sườn mẹ, khó chịu khó thở vô cùng. Chỉ có là bé sẽ quay trái quay phải, bé nhà mình hôm thì mông bên trái, hôm thì mông bên phải, chứ ko quay đầu lên trên nữa.
    • 197 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocdai_31 Xem bài viết
    mình đi khám hôm 26 tuần ngôi thai cũng thuận rồi. Mình định chủ nhật này khám ở chỗ chị Trâm xem tình hình tn rồi có gì mình lại buôn tiếp nhá
    Mẹ nó cho hỏi chỗ bs Trâm mỗi lần khám bao nhiêu tiền vậy??Thanks
    • 197 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi birdflu Xem bài viết
    Vậy àh.. tới tuần này mình đi siêu âm xem có như mẹ nó chia sẻ không??? Thanks
    • 100 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

• 90 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chỗ chị Trâm là 350K bạn ạ! 250K siêu âm, 50K khám (mặc dù là chỉ trả lời các câu hỏi của mẹ và cho đơn thuốc), 50K xét nghiệm nước tiểu (cho 1 tờ kết quả bé tỉ xíu và cũng không nói rõ thông tin)
    • 265 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

phải tầm ngoài 32 tuần mới kết luận được thuận hay chưa, vì trước đó, có thể em bé vẫn còn xoay ngang dọc trong tử cung. Như c này, 26t, bs kết luận là đã quay đầu xuống rồi, nhưng vẫn có thể quay lại. Vài tuần sau thì thấy có vẻ nó lại quay đầu lên trên, vì thấy đạp ầm ầm ở phía dưới, vài hôm nay thì lại thấy đạp phía trên, chắc lại quay chân lên trên rồi
    • 280 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Bé lớn nhà mình thì tuần 32 sâ thấy là ngôi thuận rùi.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2