• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bao nhiêu tuần thì bé trở đầu xuống?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.75K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có thai đã hơn 7 tháng rồi. Khoảng 1 tuần nay mình thấy tức tức ở chấn thuỷ (cảm giác giống như bị đau bao tử vậy), mình muốn hỏi các mẹ xem khoảng tháng thứ mấy thì em bé mới trở đầu xuống? mấy bữa trước mình thấy em bé cục cựa chỗ ngay dưới ngực mà lúc trước bé chỉ toàn máy phía dưới bụng thôi.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 871 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Nghe bạn tả bé con, trộm vía thích nhỉ. M có bé được 5 tháng rùi, bé cũng hay ngọ nguậy ở bụng lém, SA thấy rất yêu. Khám thì B.sĩ bảo ngôi chưa cố định, hỏi mấy chị em cùng cq các bác bảo là cũng tùy người bạn a, vì có chị từ khi mang bầu bé lại toàn wuay xuống thui, thế mấy hay.
    Các mẹ của Wtt thì thế nào cho tui em bít mấy...thanks
    Đôi làn môi con ngậm bầu vú mẹ. Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời
    Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời:Kiss:

• 158 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gấu con Xem bài viết
    Nghe bạn tả bé con, trộm vía thích nhỉ. M có bé được 5 tháng rùi, bé cũng hay ngọ nguậy ở bụng lém, SA thấy rất yêu. Khám thì B.sĩ bảo ngôi chưa cố định, hỏi mấy chị em cùng cq các bác bảo là cũng tùy người bạn a, vì có chị từ khi mang bầu bé lại toàn wuay xuống thui, thế mấy hay.
    Các mẹ của Wtt thì thế nào cho tui em bít mấy...thanks
    Mommy-to-be là thành viên mới của WTT. Rất vui được tham gia trên diễn đàn và làm quen với tất cả các anh chị cũng như các bạn.

Mình cũng đang mang thai được 19 tuần rồi. Mình cũng có tham khảo bác sĩ riêng của mình về câu hỏi của Gaucon, thì được bác sĩ cho biết là: thai ở tuần tuổi thứ 34 sẽ bắt đầu quay đầu xuống đó, tuy nhiên khả năng chính xác còn tùy thuộc vào thể trạng của mỗi bà mẹ cũng như của thai nhi.

Vài lời chia sẽ :Smiling: .

• 197 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thì bé trở đầu xuống từ tuần 32. Lúc khám 36w, bs bảo ngôi đầu và hi vọng bé không quay ngược lại. Tức là chẳng biết đâu là lần :Laughing: :Laughing:
    Haizz

• 5,639 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

Iem đọc sách thì thấy nói 29 tuần là em bé bắt đầu xoay đầu xuống dưới. Trộm vía là em cũng đúng như thế. Và cái hôm đi khám theo lịch hẹn, thì thấy cả ngày cứ lấm chấm tấm tách ở phía ức dưới ngực ý, cũng thử đoán có khi xoay rồi, đến khi khám thì đúng thế thật. Từ lúc đó đến bây h là 35 tuần rồi, toàn thấy đạp và gò ở chỗ đấy thôi, sáng nay còn thấy lồi lõm lung tung ở chỗ đấy cơ, buồn cười vãi. Còn hồi trước lúc còn nhỏ chưa xoay, rất nhiều lần em bé đạp ở phần dưới, rồi chỗ âm đạo cứ mỗi lần như thế có cảm giác nổ cả bong bóng ra ngoài :Silly: :Silly: . Từ hồi em bé quay đến h ko bị như thế nữa, nhưng mỗi lần ngồi phải thẳng lưng, ko còng còng gập gập chỗ ức dưới ngực được, vì nó cộm cộm và lồi lồi chỉ sợ ngồi gập đè vài em bé hihi. Mà lại còn mỗi lần ăn vào mà ngồi gò gò rồi tự dưng ngồi thẳng là y như rằng đau bụng đau cái chỗ ức đấy kinh khủng, có cảm giác như mô tả về hiện tượng lồng ruột (từng khúc ruột bị lồng vào nhau ý), thế là phải tìm mọi cách ói ra bằng hết thì mới đỡ đau, và nhịn cho đến lúc hết đau mới ăn lại. Đau mà vã mồ hôi và nổi gai ốc lên cơ hichic.

Có nhiều mẹ đến thời điểm em bé cứ xoay thuận thì cứ xoay ngược xoay xuôi liên tục, ko chịu cố định, đến tận lúc đẻ lại xoay thành ngôi mông thế là phải mổ. Nói chung cũng tuỳ người.

• 262 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em bé của mình cũng đã được 31w, hôm nay đi khám bác sỹ ghi là "thai ngôi đầu" nghĩa là "ngôi thuận" đúng không hả các mẹ nhỉ?:RollingEy: (vì mình quên không hỏi bác sỹ nghĩa là gì). Với lại 31w mà nặng 1,7kg có nhỏ không hả các mẹ.mẹ nào bít trả nhời em cái nhé. Thanks:LoveStruc: :Rose:
    Bé Tôm nhảy lách tách, bố mẹ cười khanh khách!

• 13,263 Bài viết

• 9,439 Được cảm ơn

Đã có đề tài giống vậy trong Mục Lục
    Giúp đỡ thành viên mới sử dụng diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f86/g...n-1836803-new/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn Email của Admin: admin@webtretho.com.vn