• 2 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 1.33K Trả lời

• 512 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em thấy ở http://www.webtretho.com/forum/showt...?t=9735&page=2 chị AnThuy có nói là nếu huyennhu sinh ở VN mà có BHYT thì được free 80%. Từ 1/7 được free 100% rồi chị ạ, nhưng em thấy BV Bạch Mai đâu có trong danh sách các bệnh viện mà người mua BHYT có thể đăng ký KCB ban đầu. Trước đây em đăng ký ở BV Việt Nam - Cuba, em đang muốn chuyển sang VN. Chị AnThuy hay chị nào có biết về vụ này thì mách cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu sau này mama định sinh ở BV Việt Nhật thì có mẹ nào đã từng chuyển bảo hiểm giống như mama sắp tới không, mách mama giùm đi! Mình có BH Bưu điện.
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

À mamachue à, em cũng gặp trường hợp như chị. Người nhà của em đã nhờ hộ lý ở bv đó làm, đâu như tốn 200k thôi, bù lại mình chả phải chạy đi chạy lại giữa 2 bệnh viện đâu chị ạ. Chắc là mình hỏi ở đấy thì cũng ra thôi mà... Chúc chị mẹ tròn con vuông nhá
    Ko ký cọt gì hết!
    • 79 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mamachue oi! Minh cùn phai lam thu túc chuyển viện đấy, nhưng chua biết phải lam thế nào. À Mamachue sắp sinh chưa? di kham o dau rui?
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình không rõ các mẹ có bảo hiểm y tế loại gì? Nhưng bảo hiểm y tế được áp dụng cho tất cả các BV trong trường hợp cấp cứu. Mà sinh đẻ là 1 trường hợp cấp cứu.
    Ngày trước mình sinh con cũng băn khoăn về chuyển BH như các mẹ bây giờ nên mình đã hỏi luôn BV nơi mình dự sinh em bé. Và được trả lời là : KHÔNG phải chuyển BH y tế khi đi đẻ.
    Mình không biết BV Việt Pháp áp dụng ntn, bạn nên hỏi luôn họ là hơn cả.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mama mới bé xíu à! cuối năm nay có mẹ Gacon ạ! Mama băn khoăn nên chuẩn bị cho chắc ấy mà! Có mẹ nào cho một bài kinh nghiệm này đi!
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mama hay khám ở Vạn Bảo, có mẹ nào thường xuyên khám ở đó ko/ để buôn tý nhỉ?
    • 79 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mamachue tháng thứ mấy rồi?, Mẹ Gacon được hơn 6 tháng rồi, vẫn khám ở Việt Nhật thôi. Mamachue có kinh nghiệm gì hay ko? NÓI cho MẸ gacon biết với nhe!
    Chúc hai Me con mạnh khoẻ!
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamachue
    Nếu sau này mama định sinh ở BV Việt Nhật thì có mẹ nào đã từng chuyển bảo hiểm giống như mama sắp tới không, mách mama giùm đi! Mình có BH Bưu điện.
    Đúng như quangyenvi nói đấy, đi đẻ thì không cần chuyển BH. Nếu bạn cần chuyển BH để khám, làm xét nghiệm trong BV thì mới cần chuyển. Thủ tục thế này nhé: Đến BV BD phòng đón tiếp nói là chuyển BH thì ở đó họ cho giấy vào phòng sản để viết chuyển BH, lấy chữ ký và đóng dấu rồi mang đến BV bạn cần khám làm thủ tục. Lưu ý là mỗi 6 tháng đổi thẻ là 1 lần làm lại thủ tục chuyển BH nhé. Mà bạn khám ở Vạn Bảo rồi chắc không khám trong VNhat nữa nhỉ? Bạn khám chị Thuý hay anh Hưng, anh Ánh? Chúc mạnh khoẻ!
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 157 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình có người bạn mới sinh ở Việt Nhật. Nghe nói là khi sinh xong, đưa cho hộ lý 300.000, họ sẽ chuyển bảo hiểm cho. Cũng tiết kiệm được khối chi phí đấy. Chắc cũng đỡ được 7-800.000.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 512 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em cũng định sinh Anna ở Việt Nhật. Hiện nay đang đóng BHYT HN, Khám chữa bệnh ban đầu là ở VN-Cuba. Hôm nọ lên hỏi BH, họ bảo đến 10 ngày cuối của tháng cuối quý lên BH quận để đổi nơi khám chữa bệnh. Ko biết thế nào nữa.
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TULI
    Đúng như quangyenvi nói đấy, đi đẻ thì không cần chuyển BH. Nếu bạn cần chuyển BH để khám, làm xét nghiệm trong BV thì mới cần chuyển. Thủ tục thế này nhé: Đến BV BD phòng đón tiếp nói là chuyển BH thì ở đó họ cho giấy vào phòng sản để viết chuyển BH, lấy chữ ký và đóng dấu rồi mang đến BV bạn cần khám làm thủ tục. Lưu ý là mỗi 6 tháng đổi thẻ là 1 lần làm lại thủ tục chuyển BH nhé. Mà bạn khám ở Vạn Bảo rồi chắc không khám trong VNhat nữa nhỉ? Bạn khám chị Thuý hay anh Hưng, anh Ánh? Chúc mạnh khoẻ!
    Ui!!! Sao mẹ Tutti siêu nhân quá ta! mama cũng khám ở VB chỗ anh Ánh, anh Hưng, nên cũng tạm yên tâm thôi, mama đang định đi vào viện C hoặc VNhật để làm xét nghiệm một số thứ nữa cho yên tâm, cảm ơn Tutti nhé! chúc be khoẻ, gia đình hạnh phúc
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeAnna
    Em cũng định sinh Anna ở Việt Nhật. Hiện nay đang đóng BHYT HN, Khám chữa bệnh ban đầu là ở VN-Cuba. Hôm nọ lên hỏi BH, họ bảo đến 10 ngày cuối của tháng cuối quý lên BH quận để đổi nơi khám chữa bệnh. Ko biết thế nào nữa.
    Anna ơi!!! có lẽ phải phong bì rùi! chứ như thế thì có lẽ hơi muộn. Nên làm sớm đi. Ko đến lúc mang cái chuyển viện, bhiểm đó thì hơi muộn ko nhỉ?
    • 512 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamachue
    Anna ơi!!! có lẽ phải phong bì rùi! chứ như thế thì có lẽ hơi muộn. Nên làm sớm đi. Ko đến lúc mang cái chuyển viện, bhiểm đó thì hơi muộn ko nhỉ?
    Chị Mamchue à, đấy là quy định của BH mà. Vả lại Gà con nhà em mới hơn 4 tháng thôi, dự tính 10/1/2006 sẽ tí tách mổ vỏ trứng để xòe cánh đấy. Đến 21/9 em đi chuyển, chắc là sẽ OK thôi. Chả hiểu sao ngày xưa lại ngu dốt đi đăng ký ở VN-Cuba (có lẽ vì gần Cty).
    • 3,438 Bài viết

• 22,511 Được cảm ơn

Minh vừa sinh em bé ở bệnh viện Bạch Mai, được thanh toán BHYT. Mọi người đi đẻ cứ yên tâm đi. Đẻ là trường hợp cấp cứu nên không cần chuyển BHYT, cứ mang theo đến đấy làm thủ tục là xong. Hy vọng đây là một kinh nghiệm cho nhưng ai sắp sinh em bé.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ơ, mình vừa tham gia 2 buổi của lớp tiền sản ở VN, thấy bác sĩ phụ trách lớp nói là đẻ ở VN chỉ đẻ mổ mới được thanh toán BHYT, còn đẻ thường không được thanh toán BHYT mà vì BV Bạch Mai không có trong danh sách các bệnh viện mà người mua BHYT có thể đăng ký KCB. Mình cũng không biết có đúng không?
    • 1,366 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Đúng rồi, BV VN không được thanh toán BHYT nếu như mình đăng ký đẻ ở đó. Còn trường hợp cấp cứu thì vẫn được thanh toán đấy.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 3,438 Bài viết

• 22,511 Được cảm ơn

Đúng là vừa rồi mình đẻ mổ nên được thanh toán viện phí bằng BHYT. Nhưng lúc chưa quyết định đẻ mổ, khi nộp tiền nhập viện (tiền tạm ứng 1.000.000) thì cô thu tiền bảo nếu có BHYT thì mang sang chỗ nhà khám đa khoa để làm thủ tục. Nếu bạn muốn thanh toán bằng BHYT thi khi nhập viện bảo chồng sang đấy làm thủ tục trước khi nộp tạm ứng thử xem.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Bi ve
    Đúng rồi, BV VN không được thanh toán BHYT nếu như mình đăng ký đẻ ở đó. Còn trường hợp cấp cứu thì vẫn được thanh toán đấy.
    Mình có BHYT trong SG, đăng ký đẻ trong này nhưng lại ra HN sinh em bé (BV C), mà vẫn được thanh toán đầy đủ (80%). Thực ra là BV họ trừ tiền lúc thanh toán viẹn phí. Đẻ mổ nhưng chỉ hết có 498,500vnd. Hi hi. Thấy cái BHYT này thiết thực thật.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 149 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng sắp sinh em bé rồi, bác sĩ chỉ định là phải mổ đẻ vì mình bị Rau tiền đạo và có thể phải nằm viện trước khi sinh em bé nữa cơ. Thế nếu mình có đăng ký trước sẽ sinh ở viện C, nằm dưỡng thai khoảng 02 tuần trước khi sinh mổ em bé thì không biết có được thanh toán BHYT không nhỉ? Có mẹ nào rành về vụ này chỉ giúp với, trường hợp của mình nếu được thanh toán BHYT thì có cần phải làm thủ tục chuyển BHYT không nhỉ? Giúp mình với!!!!!!!!