Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 1.33K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 512 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em thấy ở http://www.webtretho.com/forum/showt...?t=9735&page=2 chị AnThuy có nói là nếu huyennhu sinh ở VN mà có BHYT thì được free 80%. Từ 1/7 được free 100% rồi chị ạ, nhưng em thấy BV Bạch Mai đâu có trong danh sách các bệnh viện mà người mua BHYT có thể đăng ký KCB ban đầu. Trước đây em đăng ký ở BV Việt Nam - Cuba, em đang muốn chuyển sang VN. Chị AnThuy hay chị nào có biết về vụ này thì mách cho em với.

• 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu sau này mama định sinh ở BV Việt Nhật thì có mẹ nào đã từng chuyển bảo hiểm giống như mama sắp tới không, mách mama giùm đi! Mình có BH Bưu điện.

• 3,873 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

À mamachue à, em cũng gặp trường hợp như chị. Người nhà của em đã nhờ hộ lý ở bv đó làm, đâu như tốn 200k thôi, bù lại mình chả phải chạy đi chạy lại giữa 2 bệnh viện đâu chị ạ. Chắc là mình hỏi ở đấy thì cũng ra thôi mà... Chúc chị mẹ tròn con vuông nhá
    Ko ký cọt gì hết!

• 79 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mamachue oi! Minh cùn phai lam thu túc chuyển viện đấy, nhưng chua biết phải lam thế nào. À Mamachue sắp sinh chưa? di kham o dau rui?

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình không rõ các mẹ có bảo hiểm y tế loại gì? Nhưng bảo hiểm y tế được áp dụng cho tất cả các BV trong trường hợp cấp cứu. Mà sinh đẻ là 1 trường hợp cấp cứu.
    Ngày trước mình sinh con cũng băn khoăn về chuyển BH như các mẹ bây giờ nên mình đã hỏi luôn BV nơi mình dự sinh em bé. Và được trả lời là : KHÔNG phải chuyển BH y tế khi đi đẻ.
    Mình không biết BV Việt Pháp áp dụng ntn, bạn nên hỏi luôn họ là hơn cả.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mama mới bé xíu à! cuối năm nay có mẹ Gacon ạ! Mama băn khoăn nên chuẩn bị cho chắc ấy mà! Có mẹ nào cho một bài kinh nghiệm này đi!

• 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mama hay khám ở Vạn Bảo, có mẹ nào thường xuyên khám ở đó ko/ để buôn tý nhỉ?

• 79 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mamachue tháng thứ mấy rồi?, Mẹ Gacon được hơn 6 tháng rồi, vẫn khám ở Việt Nhật thôi. Mamachue có kinh nghiệm gì hay ko? NÓI cho MẸ gacon biết với nhe!
    Chúc hai Me con mạnh khoẻ!

• 3,342 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamachue
    Nếu sau này mama định sinh ở BV Việt Nhật thì có mẹ nào đã từng chuyển bảo hiểm giống như mama sắp tới không, mách mama giùm đi! Mình có BH Bưu điện.
    Đúng như quangyenvi nói đấy, đi đẻ thì không cần chuyển BH. Nếu bạn cần chuyển BH để khám, làm xét nghiệm trong BV thì mới cần chuyển. Thủ tục thế này nhé: Đến BV BD phòng đón tiếp nói là chuyển BH thì ở đó họ cho giấy vào phòng sản để viết chuyển BH, lấy chữ ký và đóng dấu rồi mang đến BV bạn cần khám làm thủ tục. Lưu ý là mỗi 6 tháng đổi thẻ là 1 lần làm lại thủ tục chuyển BH nhé. Mà bạn khám ở Vạn Bảo rồi chắc không khám trong VNhat nữa nhỉ? Bạn khám chị Thuý hay anh Hưng, anh Ánh? Chúc mạnh khoẻ!
    rooling:tulisfamilyrooling:

• 157 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình có người bạn mới sinh ở Việt Nhật. Nghe nói là khi sinh xong, đưa cho hộ lý 300.000, họ sẽ chuyển bảo hiểm cho. Cũng tiết kiệm được khối chi phí đấy. Chắc cũng đỡ được 7-800.000.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)