• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,840 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Các chị ơi!

Em gái em đang mang thai nhưng ko uống được sữa! em thấy có loại bánh gì cho bà bầu 3 cái = 1 cốc sữa ấy! có chị nào biết chỉ em với!
    Có đúng là có thể ăn bánh thay sữa không?

@ Mod: Em tìm trong mục lục mà không thấy có nên mới Post ở đây! có lỡ bị trùng thì Mod chuyển hộ em nhé! em củi Mod nhiều nhiều
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Loại sữa tắm và lotion nào dành cho bà bầu?

Hi cả nhà, Em đang mang bầu ở tuần thứ 17. Em bị nghén và sợ tất cả các loại mùi. Từ khi mang bầu đến giờ em ko thể tắm được bằng sữa tắm. Nhưng giờ bắt đầu hanh rồi người rất khó chịu. Em muốn mua sữa tắm và lotion cho bà bầu mà ko biết loại nào. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em xin...

• Bé 5 tháng có dấu hiệu muốn ăn nhưng khi cho ăn lại không chịu ăn

Con e sinh ở tuần 37, đến nay bé đã được 5 tháng. Khoảng nửa tháng nay bé có dấu hiệu thèm ăn, thấy...

• Bầu nằm ngửa hay nghiêng? tư thế nào tốt?

Chào các Bầu! Mình mới bước qua giai đoạn 2 của cuộc hành trình Làm Mẹ!...dù tập 2 còn nhiều cái...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Đăng ký dự chương trình dành cho bà bầu của báo Phụ Nữ TP.HCM

Các Mẹ thân mến! MeBeBau gửi các mẹ thông tin về chương trình dành cho các mẹ đang mang bầu do báo Phụ Nữ TP.HCM tổ chức vào Chủ nhật tuần này (29/06) tại Nhà hát Hòa Bình, TP.HCM. Mẹ nào quan tâm thì đăng ký vé qua số điện thoại (08) 8272691. Các mẹ sẽ có cơ hội nhận nhiều phần quà hấp dẫn từ...

• 3,507 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Là bánh Mumsure đó bạn ơi. Hộp lớn giá 45k còn hộp nhỏ là 35k. Không hiểu chất lượng có như quảng cáo không nữa. Híc.. tớ đang tập chén nhưng cũng thấy dễ ăn lắm.
    Một ngày như mọi ngày, chỉ niềm vui là khác!

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugarsea
    Là bánh Mumsure đó bạn ơi. Hộp lớn giá 45k còn hộp nhỏ là 35k. Không hiểu chất lượng có như quảng cáo không nữa. Híc.. tớ đang tập chén nhưng cũng thấy dễ ăn lắm.
    Cảm ơn Sugarea nhiều nha! đúng là ko biết chất lượng thế nào! bánh này mới có thì phải chứ hồi mình có bầu Chíp mình không bíêt có sản phẩm này

Có chị nào dùng nữa không nhỉ? chất lượng thế nào các chị ơi...?
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    • 3,111 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Bánh đó ăn hơi khó chút thôi các mẹ ah. Nhưng ăn bánh sướng hơn uống sữa các mẹ ah. Mình cũng dang dùng nhưng mà gần 1 tháng rồi vẫn chưa xơi hết 2 hộp.
    • 176 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thiệt là ăn bánh sướng hơn uống sữa nhưng mình cũng ăn ko nổi , mua một hốp Mumsure lớn mà chỉ mới ăn đc 1 gói thui , nó khô quá , nhưng chắc bây giờ phải ráng ăn vì sữa em uống ko đc , uống vào khó chịu ghê lắm
    • 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng là bánh mumsure hơi khô,hơi khó ăn các mẹ ah.Tuy nhiên em thấy trong hộp có ghi đầy đủ vi chất dinh dưỡng dành cho các bà bầu đó.Trong thời kỳ đầu bị nghén em toàn ăn loại bánh này.BS còn chỉ là sáng sớm mà hay bị ói thì trước khi đánh răng các mẹ cứ ăn một miếng bánh qui này thì sẽ giảm được việc ói lúc sáng sớm, em thấy cũng hiệu nghiệm lắm.Híx ăn bánh cũng chẳng sung sướng gì nhưng không uống được sữa thì chúng ta đành phải cố gắng vì con thôi..
    • 19 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết loại này hay bán ở đâu không? Mình để ý mãi và vào siêu thị rồi các cửa hàng bách hóa hỏi nhưng k thấy có bán. Mình đang ở Hà Nội, bạn nào biết thì chỉ giùm mình với, cám ơn các mẹ trước nhé
    • 565 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Bánh cho bà bầu có bán nhiều ở các cửa hàng sữa cho trẻ em và bà mẹ. Bạn ra cửa hàng hỏi xem. Riêng cá nhân mình đã ăn bánh nhưng thật thấy không ngon lắm, cảm giác mùi hơi khác. Nói chung là mình chỉ mua 2 hộp vị cam và dâu rồi thì thôi k mua thêm nữa vì ăn k ngon.
    • 246 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn Sunny159 nói đúng đấy bán ở các cửa hàng sữa cho trẻ em, bà mẹ đó mình cũng đang ăn loại bánh này vì ko uống đc sữa bầu.

Tên bánh là: Mumsure của bibica
    • 294 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

em cũng ăn bánh này, hương vani dễ ăn hơn (hộp màu đỏ), bánh khô nhưng dòn thơm, cá nhân em thì ăn cũng đc.
    Con gái Đu Đủ của mẹ: NB: 2kg7 12m:9kg 14m:9,5kg
    • 351 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Bánh này trong siêu thị bán nhiều lắm bạn nhé, có 2 vị cam và sữa. Ko biết là thực chất dinh dưỡng thế nào, có mà có bánh nào đợt nghén của mình cũng đỡ vất vả chút, vì chẳng ăn được, cũng chẳng uống đc. Buổi sáng nằm ăn 1 cái là đỡ bị nôn buổi sáng ngay, hồi đấy cũng ăn hết mấy hộp. Tiếc quá còn gần 2 hộp mình lại vừa cho rùi.
    Một hôm thấy ta là lá cỏ, ngồi hát ca rất tự do

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế có loại bánh nào chống nôn chiều tối ko các mẹ? Mình tuần 13 rùi mà vẫn nghén khổ sở, sợ các loại mùi. Sợ nhất là khi uống thuốc. Hiện mình phải uống Spasmaverin và Aspegic. Mà cứ sau khi uống xong là khó chịu, hầu như nôn ra cả thuốc nên chẳng bik có hiệu nghiệm k
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính mua về cho bà xã ăn, bà xã lười uống sữa quá !
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lúc mình có bầu cũng không uống sữa được,cũng có ăn,nhưng ngán quá nên ráng uống lại sữa.Sau khi nhắm mắt ,nhắm mũi nốc xong ly sữa ,em ăn liền vài quả sơri hay miếng cóc,ổi nói chung là thứ gì chua chua đó,cũng tạm ổn.Mấy tháng đầu còn nghén,nên mấy mẹ cũng không cần cố gắng,qua 3 tháng giữa là khỏe ah,không uống được sữa thì mình uống thứ khác có canxi như cam vắt nè hoặc uống canxi.
    • 146 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

nếu uống sữa khó uống quá, các mẹ uống thử Anmum Materna đi, có vị chocolate cũng dễ uống lắm hoặc Meiji , meiji vị nhạt nhạt thơm thơm như sữa tươi, ko khó uống, em lười uống sữa bầu mà uống Meiji em uống đc 1 ngày 3 ly đấy ạ
    "Cám ơn ai đó vì đã giấu ta vào nỗi nhớ của người..."
    • 637 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

mình cũng ăn bánh này, thấy cũng dễ ăn đấy chứ. Mỗi ngày ăn 2 gói thôi cho đỡ sợ.
    Mình uống sữa vào hay bị đầy bụng lắm nên mình sợ.
    • 1,075 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Mình thì lại sợ bánh này, 1 hộp mà uể oải mãi chả hết. Mẹ nào ko uống được sữa thì mua về ăn thử, ko thích thì thôi, mình nghĩ trừ các mẹ quá nghén phải cố gắng thì mẹ nào tạm ăn uống được thì cứ cái gì thích thì chén, chả có nước nào có lắm sữa bầu rồi cả bánh cho bà bầu như VN đâu.
    • 278 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Hôm rồi uống Dielac Mama bị rối loạn tiêu hóa, 1 ngày đầy nước mắt nên h nhìn sữa sợ sợ. Dì của chồng thấy ko uống sữa được nên dì tự đi mua cho hộp bánh Mumsure, mà nó hơi khô, ăn lúc đầu thấy ngon, dần dần thấy chán. Tới lúc dì mua hộp thứ hai mùi cam về thì mới thấy hộp thứ 1 vẫn còn vài bịch