• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 7 Lượt chia sẻ
  • 82.3K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em đang có 1 bảng tra cứu sinh con trai/ gái theo ý muốn. Em tra cho 1 số trường hợp và ngay cả bản thân đều thấy trúng phóc. Mẹ nào quan tâm tra thử xem sao nhé:Smiling: :Smiling: :Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dịch vụ sinh con theo ý muốn (sưu tầm)

Chẳng biết post ở đây có đúng không nữa , nhưng không biết post ở đâu, có gì Mod move cho đúng chỗ nhé (có lẽ mục kinh nghiệm hay chăng???). Cũng chỉ để cho chị em có thêm sự lựa chọn. :3: Nguồn (ngoisao.net) ------------------------------- Dịch vụ sinh con theo ý muốn Hân mua một tờ...

• Hy vọng mới trong điều trị hội chứng tự kỷ ở trẻ

Một nghiên cứu mới nhất về cấu trúc và sự phát triển não bộ của trẻ tự kỷ do nhà thần kinh học...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• BS tư vấn sinh con theo ý muốn - HN

Tôi có một cháu gái 3 tuoi, muốn có thêm một bé trai nữa. Bạn bè khuyên tôi nên đi bác sĩ canh, vậy ai có thông tin gì xin cho biết với.

• 131 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ơ nhưng mẹ ko pót bảng lên WTT thì làm sao mà tra đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MegauPooh Xem bài viết
    Ơ nhưng mẹ ko pót bảng lên WTT thì làm sao mà tra đây.
    Em đang loay hoay không biết post cái bảng đó lên như thế nào đây??? Bấm vào phần tải file từ máy rồi mà em chả nhìn thấy nút ok ở đâu cả. Megau có biết thì chỉ cho em với.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 290 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ơ hay quá nhỉ, mẹ bé lấy ở đâu thế? Hay gửi email cho mình, để mình post thử xem có được hông?
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ehem, mình cũng hồi hộp bước vào xem mà ... :Thinking: Gấp gấp lên ht8306
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ht8306 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Em đang có 1 bảng tra cứu sinh con trai/ gái theo ý muốn. Em tra cho 1 số trường hợp và ngay cả bản thân đều thấy trúng phóc. Mẹ nào quan tâm tra thử xem sao nhé:Smiling: :Smiling: :Smiling:
    hi hi mẹ nó ko post được thì gửi vào mail cho em xem với! tò mò quá ... tocvang20010@yahoo.com
    • 823 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

E cũng đang đợi mẹ nó đây! hixxxx! Chít về tội tò mò
    • 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Xin lỗi các mẹ về sự chậm trễ này nhé. Cái file của em vốn dĩ có đuôi .exe, nên không post được. Em phải chuyển qua .doc hơi khó tra 1 chút các mẹ à.

Các mẹ tham khảo cho vui nhé.
    Tập tin đính kèm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 726 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Hic, mẹ cháu biết cái bảng này đã khá lâu, tra đi tra lại, hnay tò mò tra lại lần nữa vẫn là trai mà mẹ cháu đã hạ sinh bé gái.
    • 517 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Cái này dùng để tham khảo cho vui thôi nhỉ, vì tra theo bảng mình sẽ sinh baby girl và sự thật là một baby boy :Laughing:
    • 1,090 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Đúng là tra bảng này chỉ cho vui thôi. Chứ với tớ thì sai, theo bảng này tớ sẽ sinh boy nhưng siêu âm bác sỹ bảo là girl rồi. Nhưng chưa sinh thôi... nhưng chắc bác sỹ ko nhầm đâu.
    Bạn mình tra bảng này cũng tiên đoán là boy, thế mà giờ cho ra đời là 1girl xinh xắn lắm, sắp đầy tháng rồi.
    • 149 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng tra bảng này rồi. Theo bảng thì là con gái cơ mà đi siêu âm mãi bác sĩ vẫn bảo con trai làm vỡ mất giấc mộng sinh con gái đầu lòng của bố cháu
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ co thể đúng với một số người cac mẹ nhỉ. Nhưng xem qua cũng thấy vui.
    • 3,534 Bài viết

• 3,880 Được cảm ơn

Tớ thấy bảng này chẳng đúng gì cả (đấy là ý kiến cá nhân của tớ thui). Từ bản thân tớ và mấy đứa bạn tớ (hiện đang bầu bí hết), nếu so bảng này thì là sinh con gái nhưng mà thực tế lại toàn con trai hết à.
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi hi mình thấy hình như không thống nhất việc tra bảng này thì phải, vì tháng thụ thai thì không phải bàn rùi, nhưng tuổi của mẹ khi thụ thai tính theo âm lịch nhưng có theo tháng hay ko nhỉ, giả sử có mẹ sinh nhật vào cuối năm mà lúc thụ thai lại là đầu năm thì tính tuổi kiểu gì nhỉ ? ví dụ mẹ sinh nhật vào tháng 11 năm tân dậu (1981) mà lại thụ thai ở tháng 1 âm lịch năm 2008 thì sẽ tính mẹ là 27 hay 28 tuổi nhỉ ?
    • 938 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình tra bảng kết quả là con trai, siêu âm cũng nói con trai, chẳng biết đúng sai thế nào chắc phải đợi sang tháng mình mới thông báo được :Smiling:

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimbaby Xem bài viết
    hi hi mình thấy hình như không thống nhất việc tra bảng này thì phải, vì tháng thụ thai thì không phải bàn rùi, nhưng tuổi của mẹ khi thụ thai tính theo âm lịch nhưng có theo tháng hay ko nhỉ, giả sử có mẹ sinh nhật vào cuối năm mà lúc thụ thai lại là đầu năm thì tính tuổi kiểu gì nhỉ ? ví dụ mẹ sinh nhật vào tháng 11 năm tân dậu (1981) mà lại thụ thai ở tháng 1 âm lịch năm 2008 thì sẽ tính mẹ là 27 hay 28 tuổi nhỉ ?
    Em cũng thắc mắc giống mẹ này ạ, ko biết khi tra bảng thì tính tuổi ÂL hay DL cho chính xác, nếu tính cho cu Kent nhà em thì ÂL là chính xác nhưng mới đây em tính cho nhỏ bạn ngày ÂL thì lại trật mà DL thì đúng :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    • 1,030 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hình như cái bảng này giống cái bảng ở phần cuối cùng quyển lịch Vạn sự hàng năm. Em chưa kiểm nghiệm cái bảng này nhưng thấy cái bảng ở lịch Vạn sự rất đúng: 4 đứa cháu họ em, con em và những người em quen biết đều đúng cả.

Ví dụ, hồi em 27 tuổi âm, em thụ thai vào tháng 2 AL, thì sinh con trai. Bọn bạn em (đều 27 tuổi AL) thụ thai vào tháng trước và sau đó đều là gái cả. Tra lịch vạn sự thì thấy đúng như vậy.

Tuy nhiên, đây cũng là cái tham khảo cho vui thôi. Em nghĩ trai hay gái phụ thuộc vào cực kỳ nhiều yếu tố. Ví như thụ thai vào đúng ngày RT thì cơ hội sinh con trai sẽ cao hơn. Rồi môi trường AĐ (kiềm hay acid) cũng quyết định khá nhiều... Chế độ ăn uống nữa...

Đứa thứ 2 em bị vỡ kế hoạch, năm nay em 30 AL, tra lịch Vạn Sự thì ở tuổi em, nếu thụ thai từ tháng 4 AL đến tháng 9 AL thì sẽ sinh con gái. Em thụ thai vào tháng 4 AL. Để 2 tháng nữa em đi siêu âm giới tính, sẽ quay lại đây báo cáo các mẹ khi có kq nhé :Smiling: .
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Úi, các Mẹ tra hộ mình với. Mình sinh ngày 24/09/1982 âm lịch nhé, tháng thụ thai của mình là tháng 4 âm lịch năm nay. Mình sinh ''hoa'' hay ''súng'' vậy? Tò mò quá rồi các Mẹ à !
    • 290 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình sinh năm 84 nhưng sinh nhật mình vào tháng 5 qua rồi thì tuổi âm của mình tính là 26 hay 25? Các mẹ tính giúp mình với, tháng thụ tinh tính theo âm lịch của mình là tháng 11...Cảm ơn các mẹ nhé...:Smiling:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4