Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bảng theo dõi sự phát triển của bào thai trong bụng mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.76K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 503 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Thân gửi các mẹ đường link Bảng theo dõi sự phát triển của bào thai trong bụng mẹ nhé, bảng này e thấy dễ theo dõi. (E thử copy paste vào đây nhưng ở đây hình như ko có chỗ kẻ bảng và bị nhảy chứ quá, thôi các bạn vào link vậy)

http://meyeucon.org/7650/thai-nhi-5-tuan-tuoi/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Mình post hộ cái hình. Các bạn vào link VovaBenten đưa để xem chi tiết sự phát triển của bé theo từng tuần nhé.

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 606 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhiều lắm. Em đang dự định có baby nên phải lưu ngay sau này còn dùng đến. Tặng hoa cho các chị nè
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhìu nha:X

• 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macmannhi Xem bài viết
    Mình post hộ cái hình. Các bạn vào link VovaBenten đưa để xem chi tiết sự phát triển của bé theo từng tuần nhé.

HÔm qua mình đi siêu âm thì cún nhà mình được tròn 28w nặng 1293gr bác sĩ kêu hơi nhỏ mà theo cái bảng tiêu chuẩn này thì lúc 28w bé nặng 1005gr là bình thường. Thế là dư lào hở các mẹ thông thái ơi???
    Bố là Ỉn bự, mẹ là Chuột nhắt, con là rồng con
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vohangnga Xem bài viết
    HÔm qua mình đi siêu âm thì cún nhà mình được tròn 28w nặng 1293gr bác sĩ kêu hơi nhỏ mà theo cái bảng tiêu chuẩn này thì lúc 28w bé nặng 1005gr là bình thường. Thế là dư lào hở các mẹ thông thái ơi???
    Bác sĩ nói nhỏ có thể không phải theo cân nặng mà theo các số đo độ dài (đường kính lưỡng đỉnh, chu vi vòng đầu, chiều dài xương đùi, v.v...) gì đó. Hôm nay đi siêu âm Nghé nhà mình tuổi thai 28 tuần, siêu âm ước tính 26 tuần 6 ngày như vậy là nhỏ hơn tuổi thai thật, có thể bác sĩ bạn kêu hơi nhỏ là nhỏ như vầy. Ngoài ra Nghé nhà mình nặng 1030 gr, tức là còn nhỏ hơn bé nhà bạn về cân nặng (nhưng theo bảng trên thì trong chuẩn).

An tâm nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi macmannhi; 17/12/2011 vào lúc 09:37 PM.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vohangnga Xem bài viết
    Ko phải là bé đâu,mà bs tính theo máy,mà máy thì tính tương ứng với chiều dài hay các sự phát triển khác ra cân nặng,nếu so sánh các độ dài thì bé nhà bạn khá dài ng hay tay chân hay đầu,từ đó là cân nặng hơi ít so với các chỉ số ấy!
    • 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ macmanhi với mẹ Huyenanh nhiều nhé. Mình thấy đỡ lo hơn rùi hihi
    Bố là Ỉn bự, mẹ là Chuột nhắt, con là rồng con