Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bảng chi tiết chỉ số siêu âm thai theo từng tuần và từng ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 4.12K Lượt chia sẻ
  • 485K Lượt đọc
  • 494 Trả lời

236 Người đang theo dõi

• 632 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Chắc chắn bà mẹ mang thai nào cũng quan tâm đến các chỉ số của thai nhi (cân nặng, chiều dài xương đùi, xương cánh tay, chu vi vòng đầu vòng bụng...) nhỉ, mình chụp và up để các mẹ tiên theo dõi và tra cứu nhé!

Ở dưới cũng có bảng excel đính kèm cho các mẹ tải về tiện tra cứu.

Các mẹ có thể down file đính kèm bên dưới để tiện sử dụng nhé

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:
    Tập tin đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod_MTNC; 04/12/2013 vào lúc 11:03 AM. Lý do: Chỉnh lại link hình để không bị mất nữa. Thêm file excel cho các mẹ có nhu cầu download về.
    785 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tổng hợp kiến thức mang thai 3 tháng đầu

Trong 9 tháng 10 ngày của thai kỳ thì 3 tháng đầu là giai đoạn quan trọng nhất vì dễ xảy thai. Các...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Tư vấn chỉ số siêu âm thai theo tuần (Tầng 2)

Nhà cũ đã đủ 100 trang, Moa xây nhà mới đón các mẹ các cháu sang nhà mới nhé ! Cầu trời cầu phật cho tất cả các mẹ khỏe mạnh, ăn uống tốt, các con hấp thu tốt, chân dài tới nách :Laughing:, Về đích an toàn.:100::100::100::100::100: Đề nghị tất cả các mẹ vỗ tay, ai không vỗ ném gạch luôn :Silly:...

• Ăn kiêng móm gì khi con nhỏ bị ho có nhiều đàm???

Xin chào bác sĩ? Hiện nay con em gần 4 tuổi , cháu đã học lớp mẫu giáo , vừa qua em cho con về quê...

• Tư vấn chỉ số siêu âm thai theo tuần

Chào tất cả các mẹ, lâu lắm rùi mình không vào diễn đàn, hôm nay vô tình vợ mình vào thế là mình nhìn thấy ( Nói nhỏ là lần trước lập topic thì bị admin .....quăng cột điện vì trùng đề tài với Hoale:Laughing: )thấy Hoale nghỉ mất rùi, đâm ra không có ai tư vấn cho các mẹ cả, thể nên mình quyết định...

• 37 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cám ơn bạn rất chi tiết đúng thứ mình đang cần
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 235 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

híc, nếu tính theo bảng này, mình 35 tuần chỉ có 2k3, như vậy là bé phải ko.,
    bố dổm dổm, be dổm dổm, 2 bố con cùng dổm,
    chỉ có mẹ yêu thôi:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn rất nhiều :Kiss:
    • 10,070 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuphuonglinh Xem bài viết
    hơi bé bạn nhỉ??? 4 tuần nữa cố gắng ăn uống bồi dưỡng mỗi tuần tăng đều 200g thì ok
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 632 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Đúng là hơi bế nhưng vẫn nằm trong ngưỡng tiêu chuẩn mẹ nó à Bạn uống sữa bầu ý, mình thấy bé tăng nhanh lắm, nếu bh 1 ngày/1 cốc thì 1 ngày/2 cốc đi.
    Cảm ơn các mẹ đã ủng hộ topic của mình :X
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cám ơn bạn nhé. bé nhà mình hồi đi SA 16+3 thì các chỉ số của bé nhà mình cao hơn so với mức trung bình ở đây.
    • 12 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với. Hiện tại em bé của em mới được 7W5D, với kết quả siêu âm như sau: GSD: 26,7mm và CRL: 14,5mm. Bác sĩ kết luận: tỷ lệ GS nhỏ hơn so với CRL, như vậy có nghĩa là sao hả các mẹ? theo bảng trên này thì em lại thấy GSD lớn hơn CRL mà. Có mẹ nào thông thái trả lời giúp em với, em đang lo quá...huhu

Cầu trời, lậy phật cho 2 vc con săn được rồng con...Lời nhắn cho con "con đang ở đâu thì về ngay với bố mẹ nhé, bố mẹ mong con từng ngày. Nếu con là boy thì bố mẹ sẽ đặt tên con là BOM, còn nếu con là girl thì bố mẹ sẽ đặt tên con là XUMI"
    Mong và yêu con nhiều:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 632 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhvan.pv Xem bài viết
    cám ơn bạn nhé. bé nhà mình hồi đi SA 16+3 thì các chỉ số của bé nhà mình cao hơn so với mức trung bình ở đây.
    Thế là mẹ nó toàn vượt chuẩn còn j, chúc mừng 2 mẹ con nhé :X
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,009 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó, rất có ích. Mình có phần mềm cài trong iphone, theo dõi cũng hay lắm, nhưng không được chi tiết như bảng của mẹ nó. Phải vào theo dõi thường xuyên sau mỗi lần thăm khám mới được.
    • 1,535 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Sao các mẹ lại kêu bé nhỉ? Các mẹ có để ý thấy cái bảng đó lấy mốc 40 tuần là 3,6 kg không. Thông thường 40 tuần bé được 3kg~3,2 kg là OK. Nhưng 3,6kg đã là thuộc loại quá to rồi.

Từ 35 tuần các mẹ có thấy mỗi tuần bé tăng được 200g không! Mẹ tieuphuonglinh con đang 35 tuần được 2,3 kg, đến lúc sinh thì có phải là khoảng hơn 3kg rồi không. Vậy còn mong gì nữa hả các mẹ!? Đúng là các mẹ bây giờ mắc hội chứng thích con to hết cả rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me-incon; 12/10/2011 vào lúc 09:13 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đánh dấu để còn theo dõi
    BÌNH SỮA BORN FREE CHỈ 220K! YM absolute_feminity:Rose::Rose:
    • 255 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ giacmomuathu nhé! topic hay mà ý nghĩa lắm!
    • 1,075 Bài viết

• 1,781 Được cảm ơn

Tớ vừa đi siêu âm về, GS 21,3 tưong đương thai 6 tuần 0 ngày, trong khi tớ ngó ở đây là 7 tuần, hic, sao chênh nhiều vậy nhỉ? Mà cũng chưa thấy tim thai nữa, bs bảo tuần sau mới có chứ 6 tuần chưa có, 6 tuần kích thước GS như thế là bt. Chả hiểu thế nào nữa...
    • 225 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ topic nhiều lắm, mình up để theo dõi , cũng gần bể bầu rồi hihi

• 100 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

oánh dấu để theo dõi...cám ơn chủ top nhiều nhé
    Link hàng thanh lý đây nhé các mẹ
    http://s338.photobucket.com/albums/n...ushi0o_photos/
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

oánh dấu cái để theo dõi. Hôm nay cần xem mà tìm mờ cả mắt
    • 814 Bài viết