Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bạn sẽ sinh con trai hay gái dựa trên biểu đồ Trung Hoa cổ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 73.6K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

"Muốn biết baby tương lai của bạn là trai hay gái, hãy nhìn vào biểu đồ của người Trung Hoa cổ xưa. Biểu đồ này được chôn trong ngôi mộ gần Bắc Kinh khoảng 700 năm và bây giờ thuộc Viện Khoa Học Bắc Kinh. Trong lịch sử nhiều người thấy rằng biểu đồ dự đoán rất chính xác. Bạn hãy thử xem…

Điều bạn cần để biết giới tính của baby là tháng bạn thụ thai và tuổi của bạn lúc bạn thụ thai. Nếu hình vuông hai điểm gặp nhau là màu xanh đó là con trai, và nếu đó là màu hồng thì bạn nên chuẩn bị có con gái. Nhưng đây không phải là điều chắc chắn đâu nhé.

Hàng ngang là tuổi của mẹ, từ 18 đến 45. Hàng dọc là tháng thụ thai."
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/08/3B9E0CE2/
    ------------
    mẹ nào có biết lịch tính dương hay âm, và xắc suất bao nhiêu phần trăm nhỉ
    chỉ giùm cho em với.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin lỗi trích dẫn trên trang http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/08/3B9E0CE2/
    và hình minh hoạ.
    • 2,072 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hihi, cái này tớ đã đối chiếu thử nhưng chả đúng gì cả. Theo cái bảng đấy thì tớ sẽ đẻ con gái, nhưng BS của tớ SA nói là con trai :4:.
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đấy, theo bảng thì sinh con gái vậy mà vẫn đẻ ra thằng cu. Mà mẹ nào muốn có con trai hỏi mình mình bày cho. Rất đơn giản nhưng phải ra vẻ quan trọng 1 tý hi hi
    • 83 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd
    Mình cũng vậy đấy, theo bảng thì sinh con gái vậy mà vẫn đẻ ra thằng cu. Mà mẹ nào muốn có con trai hỏi mình mình bày cho. Rất đơn giản nhưng phải ra vẻ quan trọng 1 tý hi hi
    Mình cũng thế đấy, theo bảng thì đẻ con trai mà lại ra con gái nè, không đúng đâu mọi người ơi , Bạn tunglammd chỉ cho mình bí quyết sinh con trai đi,để mình chuẩn bị trước cho đứa thứ 2. Bí quyết hay mình hậu tạ bạn hậu hĩnh heng,hihiih
    • 2,314 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ ốc
    Xin lỗi trích dẫn trên trang http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/08/3B9E0CE2/
    và hình minh hoạ.
    Cái này trích từ vnexpress. Vnexpress trích từ web trẻ thơ.

Vào webtretho xem hình to hơn dễ nhìn.

http://www.webtretho.com/w/bm.php?nID=1393

Nhưng trong diễn dàn cũng có chị bảo chú chị theo lịch này để đẻ con trai nhưng được 04 con gái
    • 239 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình khong biết lich do co dung không va coi theo lich am hay duong nhung neu so voi minh thi neu coi theo lich am thi be Tina la trai con be minh dang mang trong bung la gai, con neu theo lich duong thi Tina la gai con be trong bung la trai. Co nghia la theo lich nao thi minh cung co 1trai va 1gai nhung bay gio thi ca 2be cua minh deu la con gai het. Hichic
    • 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ôi em thấy chả đúng tý nào cả. Trước khi đi siêu âm em có dò bảng đó, thấy là con trai, nhưng đi siêu âm lại là con gái. Bé nhà em giống bố quá đi, chả có nét nào của mẹ cả. Bùn và ghen tỵ ghê cơ. Nhưng mừ hổng sao, con gái giống cha giàu ba đời nhỉ các mẹ nhỉ.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy mình xem theo lịch đó là con gái thì chắc chắn thêm thằng quỉ sứ nữa à, mình sợ hầu các ông quỉ quá rồi
    • 120 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hudy
    Mình cũng thế đấy, theo bảng thì đẻ con trai mà lại ra con gái nè, không đúng đâu mọi người ơi , Bạn tunglammd chỉ cho mình bí quyết sinh con trai đi,để mình chuẩn bị trước cho đứa thứ 2. Bí quyết hay mình hậu tạ bạn hậu hĩnh heng,hihiih
    chị mách cho em bí quyết với, mẹ chồng em thích cháu trai lắm, em rất thương mẹ chồng em. em thì con nào cũng tốt vì em đang mong và đã bị mất đứa con đầu lòng là con gái, em đang chuẩn bị mọi thứ tốt nhất để cuối năm có bầu đấy, nếu được con trai thì tốt hơn, chị xem có cách nào chắc chắn một chút ý. Em cảm ơn chị
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muôn sinh trai hay gái có cách tính mà, nhưng còn tuỳ vào....Ồ khó nói wá
    • 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Sản xuất ra em bé thì cần phải có 2 người, quyết định giới tính là ông Y của AX vậy mà bảng này chỉ dựa vào người FN thì làm sao mà đúng được (chỉ ngẫu nhiên đúng thôi). Mẹ nào có ý định sinh con theo ý muốn thì nên tìm cách khác nhé, theo bảng này hối hận không kịp đâu. Hi hi
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

hi hi mình chỉ nói kinh nghiệm của mình mà mình đã đọc trên báo nhé. Dù sao có thực hành cũng không sao các mẹ nhẩy. Nhưng nếu đúng thì báo cho mình để mình kiểm nghiệm thêm nhé. Mình đã đọc trên 1 cuốn sách nào nhưng không nhớ ra "Muốn sinh con trai sau khi giao hợp phụ nữ nên nằm nghiêng về bên trái" và theo ý kiến của mình thì OX bạn phải khoẻ, giao hợp phải sâu Chết chết có chồng rồi mà vẫn ngượng.
    Ngoài ra bạn có thể gọi điện cho chị Huyền (hoạ sĩ) bảo bác Chắn giới thiệu. ĐT: 6251464 ngõ 395 số nhà 25 đi thẳng 40m rẽ phải nhà thứ 2. Nhà chị ấy có 1 ông thầy miền núi giới thiệu cho đơn thuốc sinh con trai gia truyền đấy.
    Các mẹ có gì báo tin nhé. Tham khảo xong đừng trách mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Theo lịch đó thì Cún nhà em đích thị là con trai nhưng thực tế thì lại mặc váy kìa. Em đang mong tập 2 khác tập 1 đây chị tunglammd ơi
    • 994 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina1912
    Mình khong biết lich do co dung không va coi theo lich am hay duong nhung neu so voi minh thi neu coi theo lich am thi be Tina la trai con be minh dang mang trong bung la gai, con neu theo lich duong thi Tina la gai con be trong bung la trai. Co nghia la theo lich nao thi minh cung co 1trai va 1gai nhung bay gio thi ca 2be cua minh deu la con gai het. Hichic
    nếu so theo bảng này thì tuổi người vợ và tháng thụ thai đều tính theo âm lịch bạn ạ. nhưng hình như mình cũng thấy ko đúng lắm thì phải
    • 335 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hi hi mình chỉ nói kinh nghiệm của mình mà mình đã đọc trên báo nhé. Dù sao có thực hành cũng không sao các mẹ nhẩy. Nhưng nếu đúng thì báo cho mình để mình kiểm nghiệm thêm nhé. Mình đã đọc trên 1 cuốn sách nào nhưng không nhớ ra "Muốn sinh con trai sau khi giao hợp phụ nữ nên nằm nghiêng về bên trái" và theo ý kiến của mình thì OX bạn phải khoẻ, giao hợp phải sâu Chết chết có chồng rồi mà vẫn ngượng.
    Ngoài ra bạn có thể gọi điện cho chị Huyền (hoạ sĩ) bảo bác Chắn giới thiệu. ĐT: 6251464 ngõ 395 số nhà 25 đi thẳng 40m rẽ phải nhà thứ 2. Nhà chị ấy có 1 ông thầy miền núi giới thiệu cho đơn thuốc sinh con trai gia truyền đấy.
    Các mẹ có gì báo tin nhé. Tham khảo xong đừng trách mình
    Mẹ tunglammd ơi, vội quá quên không ghi tên phố kìa!!!
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thì chẳng biết theo bảng nào cả, nhưng em nghĩ là tính theo ngày rụng trứng cõ lẽ hay hơn với lại thấy người ta bảo nên cộng tác nhiều yếu tố lắm (dùng dung dịch gì gì ấy và két hợp cả ăn uống nữa) thì chác ăn hơn.
    • 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Nghe nói bảng này ko đúng với năm nhuận, nên năm nay các mẹ canh dựa vào bảng này ko chính xác.
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,182 Bài viết

• 3,402 Được cảm ơn

Lần trước mình có thấy trên webtretho 1 bảng để tra xem tháng âm lịch thụ tinh sau này sẽ sinh con trai hay con gái, bây giờ không biết tìm ở đâu. Mẹ nào có cho mình xin, hoặc chỉ mình link tới đó.
    Cám ơn nhiều
    • 279 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL
    Lần trước mình có thấy trên webtretho 1 bảng để tra xem tháng âm lịch thụ tinh sau này sẽ sinh con trai hay con gái, bây giờ không biết tìm ở đâu. Mẹ nào có cho mình xin, hoặc chỉ mình link tới đó.
    Cám ơn nhiều
    mình không nhớ link nhưng mình có file word của nó, cho mình địa chỉ email để mình gửi attach cho bạn. Thân
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4