• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.98K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 343 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình lú lẫn mất rồi, không nhớ đã đọc lúc nào ở đâu nữa, nhưng có thấy nhắc đến bài thuốc xông (thuốc nam hoặc thuốc bắc) dùng cho bà đẻ mới sinh con.
    Có mẹ nào biết mách dùm nha..... mình sắp đến ngày sinh rùi ...hic
    Thank
    ... Bố Mẹ là cánh đồng cho Thóc Lúa đâm bông ..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Chồng giúp vợ sinh con dưới nước cảm động quá các mẹ

Trong những phút giây khó khăn, đau đớn nhất mà người phụ nữ phải chịu đựng khi sinh con, người...

• mẹ nào chẳng thích con mình phát triển trí não tốt nhất

Để bé phát triển trí não tốt nhất, các mẹ đều phải biết 2 cái cơ bản áp dụng cho bé Thứ nhất: Khi...

• Thực đơn cho bà đẻ?

BÍ ĐAO CHÂN GIÒ HUN KHÓI Nguyên liệu : _ 50 g thịt chân giò hun khói , thái sợi _ 200 g bí đao , gọt vỏ , bỏ ruột , rửa sạch , thái miếng vuông _ 1 thìa nhỏ vừng ( mè ) rang vàng _ Hành củ băm nhỏ _ Hành lá , rau mùi ( ngò ) , nhặt rửa sạch , thái nhỏ _ Dầu ăn , tiêu , hạt nêm Maggi Super...

• Món ăn bài thuốc dùng cho bà mẹ bị nhiệt sau sinh

Phụ nữ sau khi sinh con bị nhiệt thường có biểu hiện thấy nóng, bứt rứt khó chịu trong người, dễ cáu giận, đại tiện táo, nước tiểu sẫm màu, v.v... Trước tình trạng trên cần lưu ý không ăn uống các chất cay nóng như rượu, tiêu, ớt, hút thuốc lá, các thức mỡ béo ngậy, đồ chiên rán, thịt cừu, quế hay...

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn vào mục sau khi sinh đó, bên đó có chỉ dẫn cách xông cụ thể lắm