• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.01K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 343 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình lú lẫn mất rồi, không nhớ đã đọc lúc nào ở đâu nữa, nhưng có thấy nhắc đến bài thuốc xông (thuốc nam hoặc thuốc bắc) dùng cho bà đẻ mới sinh con.
    Có mẹ nào biết mách dùm nha..... mình sắp đến ngày sinh rùi ...hic
    Thank
    ... Bố Mẹ là cánh đồng cho Thóc Lúa đâm bông ..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Thực đơn cho bà đẻ?

BÍ ĐAO CHÂN GIÒ HUN KHÓI Nguyên liệu : _ 50 g thịt chân giò hun khói , thái sợi _ 200 g bí đao , gọt vỏ , bỏ ruột , rửa sạch , thái miếng vuông _ 1 thìa nhỏ vừng ( mè ) rang vàng _ Hành củ băm nhỏ _ Hành lá , rau mùi ( ngò ) , nhặt rửa sạch , thái nhỏ _ Dầu ăn , tiêu , hạt nêm Maggi Super...

• Ho có đờm, cách nào để tiêu đờm hiệu quả?

Các mẹ cho mình hỏi, tại sao khi ho lại sinh ra đờm? Thường ho có đờm thì nặng hơn ho khan, ho gí...

• Món ăn bài thuốc dùng cho bà mẹ bị nhiệt sau sinh

Phụ nữ sau khi sinh con bị nhiệt thường có biểu hiện thấy nóng, bứt rứt khó chịu trong người, dễ cáu giận, đại tiện táo, nước tiểu sẫm màu, v.v... Trước tình trạng trên cần lưu ý không ăn uống các chất cay nóng như rượu, tiêu, ớt, hút thuốc lá, các thức mỡ béo ngậy, đồ chiên rán, thịt cừu, quế hay...

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn vào mục sau khi sinh đó, bên đó có chỉ dẫn cách xông cụ thể lắm