• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà mẹ mang thai nên nghe nhạc gì giúp bé phát triển tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ các anh chị tư vấn giúp các loại nhạc bà mẹ đang mang thai có thể nghe (em bé cũng nghe) để giúp bé phát triễn tốt, thông minh hơn?
    Nghe nói là phải nghe các đĩa nhạc Bethoven, không biết có phải không? Mua các đĩa nhạc này ở đâu? giá cả như thế nào?
    Lần đầu tiên làm cha nên chưa có kinh nghiệm và cũng muốn giúp con mình sinh ra khoẻ mạnh, thông minh, nhờ các anh chị tư vấn giúp!
    Cảm ơn trước!
    Máy tính và Điều khiển học
    www.ant7.com

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Bà mẹ mang thai nên dự trữ mật ong

Mật ong rất tốt cho thai phụ và em bé. Ngoài những thực phẩm bổ dưỡng như trứng, cá, gan, bầu dục và rau tươi, nước ép nho, phụ nữ có thai nên dùng mật ong. Chỉ với 2 thìa mật ong rừng mỗi bữa ăn, bạn đã giúp bé có một hệ thần kinh khỏe mạnh. Các nhà khoa học đã chứng minh, mật ong có khả năng...

• Các món ăn bà mẹ mang thai nên tránh

Các nghiên cứu y học chứng tỏ, ăn lẩu có nhiều cái hại, đặc biệt đối với phụ nữ mang thai. Ngoài ra, phụ nữ có thai cũng nên hạn chế các thực phẩm như quẩy, nhãn, gan động vật... Sơn tra (táo mèo) Sơn tra giá trị dinh dưỡng cao, lại có công hiệu tiêu hóa thức ăn và khai vị. Nó vừa chua vừa...

• Comfort và những ước thơ thành hiện thật

Là phụ nữ, ai cũng xứng đáng được nâng niu và trân trọng. Trong suốt gần 2 tháng qua, Comfort đã...

• 937 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Bạn cho mẹ và bé nghe nhạc giao hưởng ( Mozart, Bethoven ...) rất tốt cho hệ thần kinh của bé. Mình có mua được một bộ gồm 3 đĩa có thể nghe trong thời gian mẹ mang bầu và nghe được đến khi em bé 1, 2 tuổi. Mình nghĩ nghe nhạc giao hưởng rất tốt nhưng không nên cưỡng ép, nếu mẹ bé cảm thấy tâm lý thoải mái thì hãy nghe, chứ cố ép mình nghe hiệu quả cũng không được nhiều đâu bạn ạ. Đĩa nhạc mình mua ở số 5 Đinh Liệt. Bạn thử tham khảo thêm thông tin về đĩa nhạc cho bé ở đường link dưới nhé
    Nhạc cổ điển cho bé

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ant7 Xem bài viết
    Nhờ các anh chị tư vấn giúp các loại nhạc bà mẹ đang mang thai có thể nghe (em bé cũng nghe) để giúp bé phát triễn tốt, thông minh hơn?
    Nghe nói là phải nghe các đĩa nhạc Bethoven, không biết có phải không? Mua các đĩa nhạc này ở đâu? giá cả như thế nào?
    Lần đầu tiên làm cha nên chưa có kinh nghiệm và cũng muốn giúp con mình sinh ra khoẻ mạnh, thông minh, nhờ các anh chị tư vấn giúp!
    Cảm ơn trước!
    em nghe nói nghe nhạc là rất tốt cho em bé, nhưng không nhất thiết phải là nhạc Bethoven đâu chị ạ, nghe nhạc nào nhẹ nhẹ, êm ái giống như là nhạc hát ru ấy (vì âm nhạc có thể làm cho em bé dịu tính và ít nghịch sau này (trộm vía), như em đang o tuần 19 có nhiều bài nhạc Bethoven em nghe không hiểu nên nhiều khi cảm thấy khó chịu. mẹ mà không thoải mái thì em bé cũng không thích đâu,
    Chúc mẹ và em bé khỏe mạnh nhe
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Tp.HCM. Không biết mua các đĩa trên ở đâu?
    Dù sao cũng cám ơn các chị! Đang thử download theo hướng dẫn tại link http://freebies.about.com/gi/dynamic...downloads.html
    Máy tính và Điều khiển học
    www.ant7.com

• 76 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ant7 Xem bài viết
    Mình ở Tp.HCM. Không biết mua các đĩa trên ở đâu?
    Dù sao cũng cám ơn các chị! Đang thử download theo hướng dẫn tại link http://freebies.about.com/gi/dynamic...downloads.html
    Trên đường Cao Thắng, gần Bánh tráng Trảng Bàng (cùng phía) có tiệm đĩa Trống Đồng. Chỗ này có bán đĩa nhạc giao hưởng / thính phòng đấy. Bạn vào đó hỏi người ta nhạc giao hửơng cổ điển thì sẽ được chỉ. Giá khoảng từ 14K /đĩa. Mình cũng mới vừa mua ở đó.
    • 319 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_nguyen Xem bài viết
    Trên đường Cao Thắng, gần Bánh tráng Trảng Bàng (cùng phía) có tiệm đĩa Trống Đồng. Chỗ này có bán đĩa nhạc giao hưởng / thính phòng đấy. Bạn vào đó hỏi người ta nhạc giao hửơng cổ điển thì sẽ được chỉ. Giá khoảng từ 14K /đĩa. Mình cũng mới vừa mua ở đó.
    Mình nghĩ bạn đến các cửa hàng Mẹ&Bé sẽ có đấy. Trên đường Nguyễn Đình Chiểu, hoặc Võ Thị Sáu, ...