• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu thì nên và không nên ăn gì

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 504K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Bình sinh em rất thích ăn ốc luộc, hì hì, giờ có bầu em lại càng thích thú với ốc luộc, bún ốc,... Nhưng có người nói là ăn ốc luộc thì sinh con ra dễ bị dãi dớt, không biết có đúng không ạ?
    Nếu mà thế thật thì em đành phải bỏ món sở trường của mình mất thôi...

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

catvna ơi , mình k biết là có ai ăn ốc sinh con ra bị dãi dớt hay k vì bình thường lúc sinh ra em bé cũng đã rất nhớt rồi....
    Mình có đọc trên 1 bài báo nào đó có nói việc các thai phụ k nên ăn nhiều sò ốc vì dễ nhiễm độc , còn ăn tôm cua thì tốt hơn.
    Nhưng mình nghĩ nếu ăn ít chắc k sao nhất là ăn bún ốc nữa và mẹ cảm thấy ngon miệng chắc là em bé sẽ k có ý kiến gì đâu nhỉ....
    Để mình tìm lại bài đó xem rồi mình sẽ post lên để tham khảo....
    Chúc 2 mẹ con khoẻ nha...

• 1,862 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Catvna ơi, mình cũng rất thích món ốc đây, hồi có bầu cũng nghe mọi người nói thế nhưng nghĩ đến lúc sinh, cho con bú ko được ăn ốc trong vòng 2 năm thì ko chịu được nên tháng nào mình cũng làm vài bữa ốc xả láng, ăn ốc xong ko ăn cơm được luôn . THế mà bé nhà mình hầu như ko bị dãi dớt gì đâu, kể cả khi mọc răng đấy(trộm vía)

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Ui chao đây đây nói về ăn ốc chị vô địch thiên hạ đây. Chị ăn ốc thường xuyên vì chị thèm....khôgn chịu nổi. Cả 2 đứa nhà chị đều không thấy vấn đề gì cả. Hồi có mang cả 2 đứa chị đều ăn ốc , mà ăn nhiều cơ. chị và cô em gái ăn ốc xếp bát theo từng chồng mừ. Cứ nghe ở đâu có hàng ốc ngon là 2 chị em lại lùng sục đi ăn bằng được..
    Thôi ko nói nữa kẻo thèm...các cụ nói thế chứ nều mẹ có mang mà thèm ko được ăn thì con mới chảy nước dãi hì hì hì
    Hiền ơi em làm ở Phố Huế đúng ko , nếu thế thì chiều nào vế sớm (khoảng 16-16h30 ) chị em mình đi ăn ốc luộc ở phố Hàm Long nhé....
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 373 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ ĐX cũng ăn ốc thành thần đây. Trước hôm đi sinh còn cố ăn một bữa chuối ốc. Đến đem đau bụng lại cứ tưởng do ăn ốc (ai dè đến ngày sinh) Sau khi sinh mẹ ĐX cũng chỉ kiêng được có 4 tháng, sau đó chén hết (cả ốc luộc, cả chuối nấu ốc).
    Thế mà Đx cũng không thấy rãi dớt gì đâu các mẹ ạ!

To chị Loan: Ngoài lề một chút, em thấy chị rủ bạn Hiền đi ăn ốc ở Hàm Long, có phải chị làm ở CMC Soft không ạ?
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,213 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

úi, hàng ốc ở Hàm Long, từ khi phá đi sửa nhà em có thấy bán lại nữa đâu? Bác Loan ăn ở hàng nào thế?

Tumeo ko nghén ốc, mà QA dãi dớt long toong đến tận 2 tuổi. ăn vô tư đi bạn
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

thôi chết rồi toàn con nghiện ốc khuyên bà bầu thế này thì quá ghay gho , có mẹ nào không nghiện ốc khuyên cho đều đi????????????????? :rolleyes:
    Các mẹ à chị thấy nói ốc có nhiều chất đạm liệu ăn có tốt không nhỉ. Chị ăn ốc cho đến tận khi đẻ , rồi khi bắt đầu hết thời gian nằm xó là phi ra ngay hàng ốc ,,,,chết vì ăn mà
    thế mà 2 đứa lại ko có dãi dớt gì cả thế mới lạ chứ.
    Ngoìa lề một tý nhé : Tú ơi em nói cái hàng đó là ở Phố Lê Văn Hưu bán ốc rựou. Còn hàng này ở phố Hàm Long. Từ 16h bná gánh xế quán nộm trong ngõ. Từ 18h-22h bán ngoài mặt phố Hám Long đối cổng nhà thờ HL. Nước chấm ở đây hơi bị ngon....thôi ko nói nữa kẻo thèm
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

:rolleyes: :rolleyes: me PhuongLoan co vẻ sành ăn quá hén , khi nào có dọp ra Hnoi phải nhờ mẹ PLoan dẫn đi ăn ốc thôi. hihihii , MCh van an ốc thường xuyên nhưng hôm qua lại nghe AX bảo là nếu gần đến ngày sinh thì kg duoc ăn ốc vì như thế dễ sinh non, chẳng biết có đúng kg nữa
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thay co nhieu nguoi thich an oc cung thay an ui phan nao vi tu luc het nghen toi gio em luc nao cung them oc. Em co the an bun oc va oc luoc hang ngay nhung nghe moi nguoi noi an nhieu oc con se co nhieu dai nen cung thay lo nhung... ko nhin duoc ma vua an vua lo cac chi a.
    Mai Anh (Ha Noi)

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Các cụ ai cũng bảo ăn ốc thì con lắm dãi. Hồi có bầu Gấu ông ngoại cứ thấy Gấu mẹ ăn ốc là lại lườm và cằn nhằn ghê lắm. Rồi Gấu sinh ra cũng chẳng làm sao. Thế mới biết các cụ không phải lúc nào cũng đúng.