• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu nên và không nên ăn gì ? (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 89.8K Lượt đọc
  • 363 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 661 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình đọc trên mạng thấy bảo bà bầu ko nên ăn phomai, cả sữa chua nữa, mà ko biết thực hư thế nào, thông tin trên mạng cũng nhiều kiểu lắm. Mình thì từ khi mang bầu ngày nào cũng 1 viên phomai, 1 hộp sữa chua, nhưng đọc thì bảo phomai có vi khuẩn gì ấy có hại cho não và xương em bé, hic, ko rõ có đúng ko?

• 1,249 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Ơ mình lại nghe ngược lại là bà bầu nên ăn phô mai, sữa chua và các chế phẩm từ sữa vì trong đó có nhiều vitamin và canxi, rất tốt cho bé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

e thì đọc trong sách mang thai& sinh con của bs nguyễn lân đính và giáo sư bs nguyễn thị ngọc phượng nè.trong đó nêu ra những thứ bà bầu ko nên ăn.e nhớ ko hết nhưng trong đó có patê và phô mai.vì có chứa vi khuẩn gì đó.còn sữa chua thì lại tốt,vì nó chứa vi khuẩn tốt cho đường ruột mà.
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 589 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

em lại nhớ rằng pho mai mềm (như bò cười ...) là dễ nhiễm vi khuẩn nên bà mẹ mang thai ko nên ăn. Còn loại pho mai cứng (như mozzarela mấy cái pho mai phủ trên bánh pizza đó) thì lại nên ăn vì đã được khử khuẩn. Thông tin này em khá chắc chắn vì đọc đi đọc lại nhiều trên net. Còn em thấy sữa chua thì tốt chứ ạ, miễn là dùng đừng quá hạn và luôn được bảo quản lạnh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 125 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

phomai thì e thấy ăn nó thế nào ý,k hợp khẩu vị.còn sữa chua vẫn chén đều.em thấy bảo ăn sữa chua tốt mà
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:

• 661 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Hic, chắc phải dừng ăn phomai thôi, ngày nào mình cũng mang mấy viên phomai con bò cười của Pháp ấy, đi làm ăn cùng bánh mỳ, hic hic

• 338 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em đọc sách bách khoa phụ nữ mang thai người ta bảo k nên ăn bơ & phô mai vì trong đấy có chất j ý k tốt cho não của em bé. Còn sữa chua thì nên ăn bởi vì nó có chứa vi khuẩn tốt cho đường ruột.

• 2,214 Bài viết

• 1,898 Được cảm ơn

các chị ơi ko nên ăn bơ,phô mai thôi chứ ăn váng sữa chắc vẫn đựoc chị nhỉ?1 tháng này bắt đầu ngày nào em cũng ăn 1 hộp váng sữa các chị ạ

• 3,393 Bài viết

• 1,420 Được cảm ơn

Hi, giống tờ rùi, tớ bắt đầu ăn được 2 tuần thôi, 1 váng sữa trộn với 1 sữa chua, ngon phết đấy, mẹ nó thử xem, mà lại dễ tiêu nữa. Tớ hay ăn Fontana với Elovi cho rẻ

3m4d: Biết lẫy.

• 121 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tớ cũng đã từng băn khoăn vụ này và tìm hiểu trên mạng thì biết là: phụ nữ mang bầu không nên ăn pho mát mềm vì các loại pho mát này thường được làm từ sữa chưa tiệt trùng. Còn nếu pho mát mềm làm từ sữa đã tiệt trùng rồi thì OK. Vì sữa chưa tiệt trùng thì có thể là nguồn chứa vi khuẩn Listeria có hại cho bà bầu.

Còn pho mát Con bò cười thì làm từ sữa đã tiệt trùng nên an toàn. Đây là câu trả lời của hãng này về việc phụ nữ mang bầu có ăn được loại pho mai này không nhé: http://thelaughingcow.ca/questions.html (các mẹ chịu khó đọc tiếng Anh một chút, ngắn thôi).
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)