Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu gần 7 tháng bị ho có đàm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.41K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chồng em có thai gần 7 tháng nhưng mấy ngày nay bị ho có đàm, bác sĩ không cho uống thuốc. Uống nước cam rồi nhưng vẫn ho. Xin các Mẹ chỉ cho kinh nghiệm ạ. Cám ơn các Mẹ rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị ho có đàm, có nên cho bé uống sữa buổi tối không?

Bé nhà em hay ho có đàm buổi tối, nhiều người hay khuyên là không nên uống sữa buổi tối, vì sẽ làm cho bé hay nôn. Bé nhà em được 13 tháng rồi. Khuyên rằng nên uống nước chanh nóng hay nước cam. Không biết bé 13 tháng tuổi uống nước chanh nóng được chưa? Mong nhận được tư vấn từ các mẹ ! Em cám ơn...

• Những tên hay và ý nghĩa nhất nên đặt cho bé sinh năm Ất Mùi

Việc đặt tên cho con luôn chiếm nhiều thời gian và khiến các bố mẹ trăn trở nhiều điều, một vài gợi...

• Điều chồng nên làm khi vợ có bầu, sinh con

May mắn khi chồng mình là người Việt nhưng được học trong môi trường giáo viên và bạn học đều là...

• Trung Quốc: Bà bầu 7 tháng bị ép phá thai?

Các nhà chức trách Trung Quốc đang điều tra về một vụ việc liên quan tới một bà bầu 7 tháng, người tố cáo giới chức địa phương đã ép cô nạo bỏ đứa con thứ hai của mình, sau khi bức ảnh về một bà mẹ nằm trên giường bệnh bên cạnh hài nhi mới sinh đã tử vong đã gây ra một làn sóng phẫn nộ trong dư...

• Học người Hà Lan nâng cao tầm vóc

Hệ thống y tế tốt nhất châu Âu, thói quen uống sữa mỗi ngày, lối sống tích cực... là những yếu tố...

2. Video có thể bạn quan tâm

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katie_RVG Xem bài viết
    Em chồng em có thai gần 7 tháng nhưng mấy ngày nay bị ho có đàm, bác sĩ không cho uống thuốc. Uống nước cam rồi nhưng vẫn ho. Xin các Mẹ chỉ cho kinh nghiệm ạ. Cám ơn các Mẹ rất nhiều.
    Bạn có thể hấp cách thủy: chanh cắt lát + mật ong + muối. Buổi tối trước khi đi ngủ bạn ngậm sẽ rất có hiệu quả, Chỉ cần 1,2 ngày là hết ho thôi :Smiling: