Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu dùng tinh bột nghệ được ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.29K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 5,640 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

Trứoc khi mang thai, tớ bị đau dạ dày, và phải dùng tinh bột nghệ hàng ngày, nếu để vài ngày ko dùng thì sẽ bị xót ruột và cồn cào ruột, mặc dù ăn liên tục, thậm chí ăn cả bánh mỳ. Nhưng bây h tớ đang có bầu, thì tớ dùng tinh bột nghệ được ko? Tớ mới ngừng dùng 1 tuần mà tớ lại bị xót ruột và cồn ruột lại. Suốt từ sáng tớ ăn liên tục mà ko ăn thua huhu.

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn đang mang thai thì chỉ nên ăn hạn chế thôi, còn khi đẻ xong rồi thì ăn tha hồ, càng ăn nhiều càng tốt, nhưng vẫn phải theo dõi phân của con (sợ em bé nóng, đi táo). Nghệ có tác dụng làm đẹp da, bổ máu, giúp bạn hồng hào hơn cả thời con gái ấy.

• 5,640 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sucoi09 Xem bài viết
    bạn đang mang thai thì chỉ nên ăn hạn chế thôi, còn khi đẻ xong rồi thì ăn tha hồ, càng ăn nhiều càng tốt, nhưng vẫn phải theo dõi phân của con (sợ em bé nóng, đi táo). Nghệ có tác dụng làm đẹp da, bổ máu, giúp bạn hồng hào hơn cả thời con gái ấy.

Huhu, dùng nghệ sau sinh thì tớ biết, nhưng dùng nghệ khi mang thai cơ huhu. Tại vì lúc tớ đau dạ dày tớ phỉa dùng nghệ để uống hàng ngày phòng trừ mà huhu. Nhất là tinh bột nghệ ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BigMommy81; 16/10/2009 vào lúc 10:44 AM.

• 3,951 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen191281 Xem bài viết
    Huhu, dùng nghệ sau sinh thì tớ biết, nhưng dùng nghệ khi mang thai cơ huhu. Tại vì lúc tớ đau dạ dày tớ phỉa dùng nghệ để uống hàng ngày phòng trừ mà huhu. Nhất là tinh bột nghệ ý.
    Bạn đừng dùng tinh bột nghệ khi mang thai vì nó có vitamin A sẽ gây dị tật thai nhi đó.Tốt nhất bạn đi khám xem bác sỹ khuyên cho uống thuốc gì.Đừng dùng vội bạn nhé.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, bà bầu ko dùng được đâu, sau khi sinh mới dùng được

• 154 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Uống tinh bột nghệ khá là nóng, không nên uống khi mang thai bạn ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sucoi09 Xem bài viết