• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu có nên uống bột sắn dây ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi m mang thai gần 3 tháng, người nóng và nổi nhiều mụn lắm. Các mẹ có kinh nghiệm cho m lời khuyên, m có uống được bột sắn dây ko? Cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uống bột sắn dây tốt lắm. Không phải chỉ với bà bầu mà trẻ con cũng tốt. Uống sống vẫn là tốt nhất. Nếu quấy chín lên rồi thì ko mát bằng đâu mẹ nó ạ.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị nên quấy chín lên rồi uống, ko nên uống bột sống vào trước buổi đi ngủ vi bột sắn tuy mát nhưng khó tiêu hóa ở dạng sống. quấy ít đường để nguội ăn là tốt nhất

• 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Nên dùng bột sắn khi có bầu! tôi đây đã kinh qua rồi. Hồi có bầu bé đầu, cũng đựoc truyền giáo vụ bột sắn quấy ăn hàng ngày, tuy ko ăn quá nhiều nhưng khi sinh con da trắng hồng và đặc biệt cháu 3,5 tuổi rồi mà chưa thấy năm nào mọc rôm sảy. Đi đâu cũng được khen: sao con trai mà da trắng và mịn thế. Lần này có bầu bé gái, mình cũng làm thế, hy vọng con gái cũng đựoc nước da như anh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_koi Xem bài viết
    chị nên quấy chín lên rồi uống, ko nên uống bột sống vào trước buổi đi ngủ vi bột sắn tuy mát nhưng khó tiêu hóa ở dạng sống. quấy ít đường để nguội ăn là tốt nhất
    Mình đồng ý với cách làm của mẹ này, uống sống bạn cứ tưởng tượng như 1 cốc nước sắn được pha để 1 lúc chưa kịp uống sẽ lắng cặn, cô lại, dưới đáy cốc thì vào bụng bạn cũng vậy. Bạn nên nấu chín lên cho ít đường thôi để nguội ăn. Ai nói ăn sống mát hơn ăn chín, đó chỉ là cảm giác thôi
    • 174 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

tớ toàn uống từ khi mang thai đến bây h nhưng chỉ uống khi ăn no thôi . Hihi trộm vía chả sao cả
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm trc e có đi bắt mạch để bốc thuốc bắc thì đc ông thầy thuốc dặn là ko đc uống bột sắn và nhân sâm vì đẻ xong dễ bị băng huyết,lúc có bầu thì ko thấy sao. Có chị nào có kinh nghiệm vụ này ko vào xác nhận giùm e với
    • 204 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Từ khi mình có bầu mẹ chồng cũng dặn là kô được uống bột sắn dây đấy. Anh rể mình làm bác sĩ cũng dặn thế. Con trắng hồng hay da mịn một phần là do di truyền thôi.
    Cháu mình 3 tuổi cũng chưa bao giờ mọc rôm sảy vì khi có bầu chị mình cách ngày lại uống 1 ấm nước đỗ đen (đỗ đen rang lên rồi cất trong hộp, mỗi ngày pha 1 ít như pha chè ấy). uống như thế rất mát.
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng được mẹ chồng dặn là không được uống bột sắn dây. Không biết có ai là bác sĩ vào xác nhận giùm xem vì sao nhỉ?
    • 195 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

vụ này thì em mù tịt, bây giờ mới nghe nói có bầu uống bột sắn dây vừa mát vừa sinh con có làn da đẹp đấy! Lót dép hóng xem sao để còn rút kinh nghiệm cho lần sinh sau.
    • 144 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hồi mớí có bầu em nghén chả ản được gì chỉ thèm uống bột sắn đây, mà uống sống nhé, em nghĩ bột sắn giây lành mà có sao đâu, chỉ sợ mát quá nên nhưng mẹ nào mà yếu bụng thì không nên uống sống mà nên quấy chín thôi, hihi.................
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Mỗi người nói một kiểu, thôi khỏi uống cho rồi!!!!!!!!! Nước đun sôi để nguội cho chắc cú!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thi nghe nói uống bột sắn dây lúc có bầu dưới 3 tháng thì dễ bị sảy, vì sắn dây mát vào trong cơ thể lại có tính hàn nên lạnh trong, dễ gây sẩy thai... cũng ko biết thế nào cả? Chưa nghe bác sỹ nào nhắc vấn đề này, mà chỉ thấy truyền miệng do kinh nghiệm dân gian các cụ để lại mà thôi.
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

theo mình thì quấy bột sắn với đường,để nguội,ăn thì ngon,cũng đang thèm bột sắn đây,gười cứ nóng rân ran,mặt cũng đang nổi mụn,sợ bé iêu cũng nóng hết cả người,lâu lâu ăn bột sắn sẽ ko sao,vẫn tốt mà,miễn đừng cứ tì tì wá 1 thứ,cái ji` cũng có 2 mặt,cứ ăn đều cơm ba bữa,lâu lâu 1 lần bún,bánh canh,mì phở,thì con chúng ta đều khoẻ hết
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mình cũng thấy mẹ nói có bầu không nên uống sắn dây, nhất là mấy tháng đầu dễ gây sảy thai, nên mình không dám uống. Nhưng bé nhà mình cũng trắng mà. Hi...Nếu mẹ nó nóng thì nên ăn nhiều hoa quả có nhiều vitamin C và đồ mát như chè đỗ đen. Chúc mẹ con khỏe mạnh
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thank các mẹ nhiều nhiều.
    • 1,009 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songvabienxanh Xem bài viết
    Từ khi mình có bầu mẹ chồng cũng dặn là kô được uống bột sắn dây đấy. Anh rể mình làm bác sĩ cũng dặn thế. Con trắng hồng hay da mịn một phần là do di truyền thôi.
    Cháu mình 3 tuổi cũng chưa bao giờ mọc rôm sảy vì khi có bầu chị mình cách ngày lại uống 1 ấm nước đỗ đen (đỗ đen rang lên rồi cất trong hộp, mỗi ngày pha 1 ít như pha chè ấy). uống như thế rất mát.
    Chị ơi, cách làm đỗ đen và pha như thế nào ạ. Em nghĩ đỗ đen rang lên, nó cứng như viên sỏi lại khó tan thì pha như pha chè sao được chỉ nhỉ. Tk chị.
    • 810 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby87 Xem bài viết
    Hôm trc e có đi bắt mạch để bốc thuốc bắc thì đc ông thầy thuốc dặn là ko đc uống bột sắn và nhân sâm vì đẻ xong dễ bị băng huyết,lúc có bầu thì ko thấy sao. Có chị nào có kinh nghiệm vụ này ko vào xác nhận giùm e với
    Việc uống bột sắn dây trong thời kỳ mang bầu có tác dụng ra sao thì chưa có tài liệu nào nói rõ, nên tớ ko khẳng định được thế nào. Còn riêng với nhân sâm thì tuyệt đối không được uống nhé, thậm chí kiêng luôn cả những thức uống/ăn có thành phần nhân sâm (vì ko xác định được liều lượng cụ thể thích hợp). Trẻ con dưới 2 tuổi (đối với trẻ trong bụng mẹ và trẻ sơ sinh lại càng cần lưu ý hơn) tuyệt đối cấm dùng nhân sâm. Vì có thể gây ra những tai biến khó lường, thậm chí bị tử vong.
    Nhân sâm là thuốc quý những ko phải ai cũng uống được.
    • 609 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

em với 1 chị cùng công ty cũng đang tranh luận việc này. Chị ấy bảo uống được, em bảo không. Chả biết như thế nào
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 77 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hồi bầu 7 tháng mình cũng hay bị nóng trong người, mụn nhọt nhiều mà bụng cứ tìan nổi các nốt đỏ vì nóng. Được cái uống bột sắn vào là hai ngày sau hết luôn. K biết thông tin có giúp các mẹ tham khảo thêm đc gì k, cá nhân mình thấy uống bột sắn k sao cả.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2