Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bà bầu có nên đi chùa không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói nếu có bầu thì không nên đi chùa, thậm chí không nên đi qua chùa nữa cơ, vì như thế thì con mình dễ bị bắt, nếu ở chùa thích. Không biết thế nào các mẹ nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai bắt ? :-D Theo mình không sao đâu . Nếu tìm hiểu nhiều hơn về đạo phật sẽ thấy bớt mê tín.
    • 194 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Sao thấy nhiều người con mang con lên chùa gửi vía cho dễ nuôi mà , làm gì mà đi qua chùa bị bắt nghe mê tín thế mẹ nó
    Tớ bầu bí vẫn đi lên chùa cầu an mong mẹ khỏe con khỏe và thấy rất rất nhiều người cũng như thế.
    • 4,338 Bài viết

• 3,374 Được cảm ơn

Lần đầu tiên mình nghe thông tin này đấy. Nhà mình quen với một thầy ở chùa Quán Sứ nên từ hồi chưa có bầu vợ chồng mình vẫn thỉnh thoảng vào chơi với thầy và lần nào cũng có lộc. Từ ngày có bầu thỉnh thoảng có điều kiện mình vẫn tự vào chùa chơi. Nói thật ở nhà có điều gì mệt mỏi cứ vào đó là thấy thanh thản mà nhẹ nhàng lắm. Mình chẳng tin là ai bắt được con mình đâu. Nghe các thầy nói chuyện mình thấy các sư mà học hành đàng hoàng không hề mê tín đâu nhé, các thầy nói chuyện về đạo phật toàn từ triết học mà ra thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trước khi có quyết định có con thì nên đi chùa thường xuyên để cho thanh tâm được thanh tịnh, cầu nguyện cho mọi việc an bình, sanh con không ngỗ nghịch.Còn khi có thai thì dĩ nhiên đi chùa cũng không thành vấn đề gì nhưng thật ra thì cũng đừng nên đến chùa thường (không phải là do bản thân nhà chùa mà có thể có vấn đề với bổn đạo,...). Nếu muốn tìm hiểu giáo lý thì nên tìm hiểu qua kinh, sách , cd , mp3 trên NET rât nhiều. Các mẹ cứ download về nghe . Đặc biệt là các loại mp3 nói về nhân quả của con cái, cha mẹ, anh em ...Sau 9 tháng nghe chắc cũng có được một nền tảng triết học Phật giáo.Sau khi sinh con ra , bạn sẽ biết cách làm thế nào để có thể tiêu nghiệp tăng phước cho con, cho cả gia đình bạn.Khi đã biết về Nhân Quả Luân Hồi rồi cuộc sống của gia đình bạn sau này sẽ bước sang một trang mới, khi đó bạn đã được bảo hiểm trước sóng gió cuộc đời rồi
    Thân
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đâu thấy ai nói Bà bầu không nên đi chùa đâu, thỉnh thoảng mình cũng hay đi nhưng Mẹ dặn không nên đi vào những ngày lễ lớn đông người, sợ phải hửi nhiều khói nhang, mà đông đúc quá sợ lại lây bệnh từ mọi người
    • 281 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoakhevang Xem bài viết
    Mình nghe nói nếu có bầu thì không nên đi chùa, thậm chí không nên đi qua chùa nữa cơ, vì như thế thì con mình dễ bị bắt, nếu ở chùa thích. Không biết thế nào các mẹ nhỉ?
    Úi, mình thì thỉnh thoảng vào chùa trong những ngày "dưng" tức là k phải lễ Tết hay ngày Rằm, Mùng 1 gì đó, tâm hồn cảm thấy thư giãn thanh thản lắm. Làm gì có chuyện bà bầu kiêng đi chùa nhỉ, có chăng là tránh đi vào lúc đông người chen chân đông đúc thôi.:Battin ey:
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, mình cũng đang muốn đến chùa cầu cho sức khoẻ 2 mẹ con, nhưng nghe có người nói như vậy nên hơi sợ. Bây giờ thì mình an tâm nhiều rồi
    • 164 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoMeBeo Xem bài viết
    Úi, mình thì thỉnh thoảng vào chùa trong những ngày "dưng" tức là k phải lễ Tết hay ngày Rằm, Mùng 1 gì đó, tâm hồn cảm thấy thư giãn thanh thản lắm. Làm gì có chuyện bà bầu kiêng đi chùa nhỉ, có chăng là tránh đi vào lúc đông người chen chân đông đúc thôi.:Battin ey:
    Mình thấy bạn nói rất đúng.