• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cac me oi, hom nay em moi biet duoc mot tin, do la: Ba me mang bau thi ko nen an sua chua vi co the lam giam qua trinh hap thu canxi cua thai nhi. Hic hic:Crying: :Crying: :Crying: , vay ma tu truoc den nay em ngay nao cung mam mot hop. Khong biet co sao khong nua, lo qua!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,614 Bài viết

• 9,924 Được cảm ơn

Tớ không biết bạn nghe ở đâu thông tin đấy nhưng không phải đâu. Như tớ đi khám ở viện dinh dưỡng và ở bệnh viện do tăng cân quá ít mà không uống được sữa 1 cách bình thường nên bác sỹ khuyên là ngày ăn 1 hộp sữa chua sẽ rất tốt.
    Thế nên bạn yên tâm nhé.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Nghe ngược đời luôn, vì chính bác sỹ khám thai nói ăn các sản phẩm từ sữa: sữa chua, sữa tươi, sữa đậu nành tăng lượng canxi tự nhiên.
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthingoc Xem bài viết
    Cac me oi, hom nay em moi biet duoc mot tin, do la: Ba me mang bau thi ko nen an sua chua vi co the lam giam qua trinh hap thu canxi cua thai nhi. Hic hic:Crying: :Crying: :Crying: , vay ma tu truoc den nay em ngay nao cung mam mot hop. Khong biet co sao khong nua, lo qua!
    Không hiểu thông tin này bạn nghe hay đọc ở đâu vậy.
    Sữa chua: Sữa chua không chỉ tốt cho tiêu hóa mà là một loại thần dược đối với các chị em phụ nữ. Mà nó cũng rất cần thiết cho bà bầu do có chứa nhiều canxi, viatmin B và kẽm. Ngoài ra cũng xin tiết lộ thêm với bạn là lượng canxi có trong sữa chua lớn hơn so với lượng canxi có trong sữa.

Đây mới là chuẩn nè bạn ơi. Hãy tham khro cho kỹ nhé
    • 1,137 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thông tin không nên ăn sữa chua thì mình cũng mới biết.
    http://dantri.com.vn/suckhoe/6-chu-y...8/5/232354.vip
    Thấy bảo không nên ăn thì cũng thôi. Chẳng ăn nữa vậy. Chứ ăn rồi mà ngồi đấy mà lo thì có được gì đâu.
    Cứ yên tâm, quẳng gánh lo đi mà vui sống.
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cả quá trình mang bầu, tớ chẳng uống được 1 cốc sữa bà bầu nào thế nhưng sữa chua thì có ngày tớ ăn đến 2 cốc. Tớ chẳng thấy đau lưng hay làm sao cả cho đến tận bây giờ đây này. Bạn cứ yên tâm đi nhé.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông tin thì có nhiều nguồn, nhưng phải ai khẳng định và chứng thực bác ạ.
    • 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Tớ không biết bạn nghe ở đâu thông tin đấy nhưng không phải đâu. Như tớ đi khám ở viện dinh dưỡng và ở bệnh viện do tăng cân quá ít mà không uống được sữa 1 cách bình thường nên bác sỹ khuyên là ngày ăn 1 hộp sữa chua sẽ rất tốt.
    Thế nên bạn yên tâm nhé.
    . Uh, mot thong tin lai noi mot kieu,minh moi doc duoc cai tin nay o tren bao datri, minh cung ko hieu la nhu the nao nua. Hom nay nghe may chi trong co quan lai bao la: Ba bau ko nen an vai, dao, dua,.. Vay thi phai nhin het a?
    • 138 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ đã đọc tin này trong khi đang ăn sữa chua..hic hic...đến bây giờ hàng ngày tớ vẫn ăn. Bên tây á, ăn tẹt ga chẳng sao cả, chúng nó khuyến khích ăn hàng ngày. Tớ chẳng uống sữa bà bầu, cứ sữa tươi và sữa chua mà dện..hihi..chỉ định của bác sỹ mà. Các mẹ cứ lo rồi kiêng đủ thứ thể chỉ khổ các con thôi.
    • 454 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Tớ ngày nào cũng chén sữa chua. Nghén chả ăn được gì. Mỗi sữa chua là ăn được thôi. Chứ sữa bầu thì cứ nhắm mắt nhắm mũi ực 1 phát cứ như là uống thuốc ấy.
    Chán rồi! chả kí gì nữa sất!:Nottalkin:
    • 65 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn thử xem lại xem. mình không biết như thế nào nhưng cũng trong Dân trí có mọt bài viết lại khuyên nên ăn sữa chua đấy:
    http://dantri.com.vn/suckhoe/hung-loai-thuc-pham-hang-dau-cho-thai-phu/2008/6/235283.vip
    mình nghĩ cánh nhà báo đánh nhau rồi.:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 938 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thông tin thường có nhiều chiều lắm mình đọc và tham khảo thôi bạn ạ. Mình cũng chưa nghe ai bảo sữa chua không tốt cả, bs còn khuyên mình nên ăn thêm sữa chua cho tăng cân mà. Chỉ có sữa chua quá hạn, bị lên men, bị chua quá thì không được ăn thui, hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi menhe; 04/06/2008 vào lúc 10:23 PM.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho hỏi có phải ăn nhiều sữa chua sẽ đẻ con gái không. em muốn ăn sữa chua mà băn khoăn quá
    • 435 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Hổng có đâu á. Mình ở Úc nè, bệnh viện lớn của Sydney đàng hoàng. Bác sĩ khuyên ăn sữa chua mà. Sách báo bên đây trong diet list cho bà bầu, đều khuyên ăn sữa chua mà.

Mình ngày nào cũng phải 2 li sữa tươi hổng đường và hai hộp sữa chua.

• 580 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

ngày nào em cũng ăn 1 hộp sữa chua và 1 miếng phô mai vì đây là những thực phẩm giàu canxi. hơn nữa trong thới gian bầu bí rất dễ bị nhiếm khuẩn âm đạo, ăn sữa chua cũng là một biện pháp phòng và chữa bênh tự nhiên
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hic.Đọc cái tên top mà e giật hết mình. Em chả uống đc sữa bà bầu nên đi khám bsĩ khuyên ăn sữa chua thay thế. Em ăn ác liệt luôn ý ạ. Cứ thèm là lại ăn mỗi ngày phải 5 hộp là ít ý chứ
    bIn của bố mẹ được 34w rồi. Mong kon iêu từng ngày :LoveStruc::Kiss:
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng mang bầu đang tháng thứ tư rồi, ghén chẳng ăn được gì, nên em chỉ ăn sữa chua và uống sữa tươi thôi, ngày mấy hộp mà. bac sỹ khuyên thé đấy.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose: